ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง MINI REVIEW] HGCE Freedom Gundam custom kit [Hobby Japan 10/2015]  (อ่าน 7089 ครั้ง)

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
[แกะกล่อง MINI REVIEW] HGCE Freedom Gundam custom kit [Hobby Japan 10/2015]
« เมื่อ: กันยายน 05, 2015, 10:17:59 PM »

HGCE Freedom Gundam custom kit 1200 เยน

แผวเดียวขาวๆ

เปลี่ยนหัวกับเกราะที่อก

หน้าผมเปลี่ยนเอาของหัวปกติใช้จะได้ีสีสันหน่อย

ไหล่เอาชิ้นแดงออก ใส่ครีบที่บูสเตอร์ น่าจะทำหน้าที่เหมือนของF91

อาวุธใบดาบให้มา3แบบ แบบโค้งๆ เห็นแล้วนึกถึงRed Five

ทั้งตัวบ้าง

พูดตรงๆ ไม่ค่อยชอบอาวุธมันมากๆ คือหนักแล้วมันจะไปดันให้มือหลุด แล้วดาบตอนสภาพเก็บมันชนกับปีกจนหลุดตลอด  :iconpale:

สภาพปืน

ติดบีมได้

เอาอาวุธมาติดกันได้

อาวุธหมุนสับกันได้ตามที่จะคิดได้

ตรงบ่าถอดครีบแล้วเปลี่ยนเป็นที่เก็บใบดาบได้

แผนผังการทำสี สำหรับคนอยากจะทำ

ส่วนตัวไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ แต่ตอนแรกไม่ได้กะจะซื้อพาท จะเอาแค่หนังสืออย่างเดียว รวมๆอาวุธมันก็น่าสนล่ะแต่ไม่มีก็ได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2015, 10:40:22 PM โดย koo »
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
Re: [แกะกล่อง MINI REVIEW] HGCE Freedom Gundam custom kit [Hobby Japan 10/2015]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2015, 10:50:26 PM »
ที่ร้านซีเอ็ดจะนําเข้ามาขายไหมครับคุณ koo ครับสวยดีครับน่าสนใจผมอยากเอามาใส่ wing zero hoono อยู่พอดีเลยครับ :iconwish: :iconwish:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
Re: [แกะกล่อง MINI REVIEW] HGCE Freedom Gundam custom kit [Hobby Japan 10/2015]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2015, 10:52:31 PM »
ที่ร้านซีเอ็ดจะนําเข้ามาขายไหมครับคุณ koo ครับสวยดีครับน่าสนใจผมอยากเอามาใส่ wing zero hoono อยู่พอดีเลยครับ :iconwish: :iconwish:

อันนี้ต้องลองไปดูน่ะครับ อันนี้ผมซื้อของญี่ปุ่นมาจากร้าน คิโนะ ที่central world
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ FateFly

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2015, 07:25:24 AM »
ตอนแรกว่าจะตามหา แต่ลืมนึกไปว่าพาร์ทพวกนี้จะมาแบบไม่มีสี(สติกเกอร์ด้วย) สายดิบล้วนแบบผมเฟลนิดๆ :iconpale: :iconpale:

ตอนนี้เอาเป็นถ้าไปเจอก็ซื้อ ไม่เจอก็ไม่เป็นไรละกัน  :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ suragod

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -10
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2015, 11:14:27 AM »
ไม่เหมาะกับสายดิบ อย่างแรง

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 06, 2015, 10:00:53 PM »
ชอบฟรีดอมธรรมดามากกว่าแฮะดูมันเยอะๆหนาๆไงไม่รุ -..-
เอามาขัดให้เพรียวๆน่าจะช่วยได้