ผู้เขียน หัวข้อ: [ Zone of the Enders ] Type C Obital Frames Anubis  (อ่าน 4120 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jeeppies

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
[ Zone of the Enders ] Type C Obital Frames Anubis
« เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 09:19:58 PM »
สวัสดีครับ  นี่เป็นกระทู้แรกของผมนะครับ  และเป็นตัวแรกที่ทำสีแบบจริงจัง  ตัวนี้ทำเสร็จ 2 ปีแล้วครับ  เพิ่งเอามาถ่ายใหม่  อาจมีฝุ่นติดบ้างนะครับ

รายละเอียด

-  ดำด้าน Kobe
-  ทอง Kobe
-  ขาว เดิมๆ
-  ตัดเส้นดำด้วย Sakura 0.2
-  เส้นพลังงาน ทาสีพู่กันด้วยสีอะคลีลิคสูตรน้ำสีแดงของ Basic
-  ใช้ Decal น้ำของ Freedom Gundam
-  ปิดด้วย Clear เงาของ Kobe

ไม่แอคชั่นนะครับ  เพราะข้อต่อทากาวแล้ว ตรงหูทำหักทากาวเหมือนกัน  แทบทั้งตัวทากาวเพราะหลุดง่ายมาก

ติชมกันได้เลยนะครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ AsuJi

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 11
Re: [ Zone of the Enders ] Type C Obital Frames Anubis
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 09:19:47 AM »
งามเเท้ครับ  :iconlove:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: [ Zone of the Enders ] Type C Obital Frames Anubis
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 11:28:38 AM »
สวยครับ  :icongift:

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 01:45:06 PM »
งานโหดๆ สีสวยมากครับ ดำ แดง ทอง ลงตัวมากๆ ชอบสีแนวเข้มๆแบบนี้อยู่แล้วครับ  :iconmeow:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Joewsr

• *
  • Like: 5
  • XFive
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 07:10:21 PM »
สุดยอดเลยครับ กับสีกระป๋อง ละเอียดดีเลยครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ jumpnaja

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 10:59:53 AM »
ชี้เป้าให้หน่อยครับ ผมตามหาอยู่ครับตัวนี้ :iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 02:29:27 PM »
เหมือนจะเคยเห็นที่ ยูเนี้ยมมอล ชั้น 2 หรือ 3 เนี้ยน่ะครับ อยู่ MRT พหลโยธิน ลองไปส่องดูครับ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Jeeppies

• *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 08:19:14 PM »
ยูเนี่ยนมอล ชั้น 3 ร้าน Dot35shop ครับ  ถ้าเลยไปหน่อย  ที่ MRT จตุจักรน่าจะมีเหมือนกันครับ  ที่ยูเนี่ยนมอล แพงกว่าหน่อย

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 08:58:04 PM »
สวยดีครับ  สีทองดูเข้ากันดี  :iconsmile:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ jumpnaja

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 07:13:08 AM »
ยูเนี่ยนมอล ชั้น 3 ร้าน Dot35shop ครับ  ถ้าเลยไปหน่อย  ที่ MRT จตุจักรน่าจะมีเหมือนกันครับ  ที่ยูเนี่ยนมอล แพงกว่าหน่อย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 18, 2015, 04:58:51 PM »
สีดำ-ทอง สีระดับบอสเรยนะเนี่ย เหอๆ... :iconsmile: