ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง มือใหม่หัดรีวิว] เสือดาวปืนโหด Gundam Leopard Da Vinci (กล้องมือถือนะครับ)  (อ่าน 7470 ครั้ง)

ออฟไลน์ FateFly

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3

HG Gundam Leopard Da Vinci 1800 เยน

เนื่องจากเห็นยังไม่มีรีวิว เลยขอลองรีวิวดู เผื่อใครสนใจนะครับกับเลโอปาดฉบับคัสต้อมของภาค Try

เทียบไซส์กล่อง ขนาดเท่า hg 1800 เยนทั่วไป

แผงข้างใน เยอะพอสมควร ประกอบด้วยแผงใหญ่ 4 แผง(เป็นอาวุธ 2 แผง) แผงเล็กๆ 3 แผง pc 1 แผง

แผง HGBF1 ซึ่งคาดว่าตัวหลังๆอาจจะใช้แผงนี้เป็นหลัก (รอยหมุนเพียบ)
แผงเกราะ เป็น Leopard Da vinci เลย ลุงคงไม่ออกเลโอปาดธรรมดาแล้วล่ะมั้ง
ส่วนอาวุธเป็นเลโอปาดเวพ่อน มีโอกาสขายแยกทีหลัง

แผงเลโอปาดเวพ่อน ปืน มิซไซ แกตลิง

เริ่มต่อ.....ปัญหาแรกเลยคือเกท หลายๆส่วนหนามากๆ สายต่อดิบทำใจได้เลย  :iconcry: :iconcry:

ขาเป็นแบบแยกสี่ส่วน มีรำคาณตรงเกราะข้อเท้านิดหน่อย ส่วนนิ้วเป็นแบบ jikken build knuckle (มั้ง พอดีผมยังหาซื้อไม่ได้  :iconlol:) (ให้นิ้วถืออาวุธมาแบบเดียวนะ.... :iconshy:)

ต่อเป็นตัวละ

ผอมเพรียวเลยทีเดียว ตัวจากภาค X มันต้องดูถึกบึกบึนสิ!

จุดขยับ แขน ขา สามารถงอจนพับได้ (รูปขาพัง ขออภัยครับ :iconpale:)
ลืมกางแขนขา แต่น่าจะอยู่ในระดับเทพหยิกคืนชีพ  :iconlol: :iconlol:

จุดเด่นของตัวนี้คือรู มีรูที่ไหล่และขา ที่แบคแพค อีกข้างละสองอัน (รวมฝั่งละสี่อัน) ยัดอาวุธกันได้สนุกสนาน  :iconlol: :iconlol:

อาวุธทั้งหมด

ใส่อาวุธแบบพอประมาณ

ใส่แบบ heavy weapon

ใส่หมดก็ยังพอยืนได้นะ  :iconlol: :iconlol:

Gundam Leopard ดั้งเดิมมาจากภาค X เดิมทีเป็นกันดั้มที่ใช้ในสงครามอวกาศใหญ่ (โคโลนี่ถล่มโลก) แต่ในยุค X เหลือเครื่องเดียว เป็นของ ลอร์บี้ รอยด์ ซึ่งเหมือนจะได้มาจากคนรัก(แต่เนื้อเรื่องไม่ได้บอกว่าได้มาตอนไหนยังไง คงเพราะโดนตัด) ภายหลังพัฒนาเพิ่มอาวุธแล้วเปลี่ยนสีเป็นสีแดง

Leopard Da Vinci คัสต้อมจากตัว X กลายเป็นหุ่นเพรียว อาวุธแยกออกมาต่างหาก แบกเยอะกว่าเดิม  :iconnasty: :iconnasty: ในเมะออกมาถึงนาทีรึเปล่าก็ไม่รุ ได้ออก hg เฉย แหม่ลุง :icondisapp: :icondisapp:

ข้อดีของตัวโมเดล
1. จุดขยับค่อนข้างดีเยี่ยม ขยับไม่หลุด ใส่อาวุธหมดยังพอยืนได้(แต่ต้องตั้งท่าสมดุลดีๆนะ)
2. แยกสีมาพอได้
3. อาวุธเยอะดี

ข้อเสีย
1. เกทหนามากบางจุด ต่อดิบมีแผลค่อนข้างแน่นอน
2. ส่วนเกราะข้อเท้าหลุดง่ายตอนประกอบขากับเท้า (แต่พอต่อเสดไม่ยักกะหลุดอีกเลย)
3. นิ้วให้มาแบบเดียว

รวมๆ ผมชอบนะ เพราะชอบภาค X  :iconlol: :iconlol: ส่วนตัวออริจินัลกับเดสทรอยลุงคงไม่ออกละล่ะ ตัวนี้มีทุกอย่างไปละ (แต่ผอมไปหน่อย 55)
รัก X ชอบ X ซื้อได้เลยไม่ผิดหวัง เพราะ mg ไม่ได้ออกแหงๆ :iconfreak: :iconfreak:
ส่วนตัวอื่นๆจากภาค X ที่มีลุ้นออก hg น่าจะมีแค่ เวอเซอโก้กับอัชทารอน ส่วนพวก คลาวด้า เบลติโก้ เจนิส คงไม่มีหวัง ภาคลูกเมียน้อยก็เงี้ย  :iconcry: :iconcry:

ปิดท้าย

ขอบคุณที่ติดตามอ่านครับ มีอะไรแนะนำแนะนำมาได้เลยครับ (ขออภัยกล้องมือถือเดวว่าจะเกบตังซื้อกล้องดีๆซักตัวละ) :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ zoloji

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
ตัวนี้โดนใจสำหรับหลายๆคนนะ(ผมก็ชอบ)แต่ออกมาผิดเวลาไปหน่อย :iconcry: ร้านแถวบ้านผมนี่เอาเข้ามาพร้อมกับฟรีด้อมรีไวผ่านไป1อาทิตย์ ฟรีด้อมหายเรียบ รีโอพาทกลายเป็นของลดราคา+เหลือหน้าร้านบาน :iconcryout:

ร้านที่ผมซื้อประจำก็เหมือนกันครับ ฟรีด้อมไปถอยจากร้านที่ไม่เคยซื้อเลยทีเดียว  :icondizzy:
ส่วนพี่เสือดาวเหลือให้ช้ำใจตอนซื้อไปก่อนแล้ว:iconpale: :iconpale:

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
ตัวนี้เหมือนจะออกแบบมานานแล้วนะ เอวยังเป็นโครงสร้างแบบเก่าอยู่เลย

อาวุธตอนแรกกะรอสอยเป็นกล่องแยก ดันไม่มาซะงั้น เลยสอยทั้งตัวไปเลยดีที่ร้านที่ซื้อลดอยู่

ปล.การรีวิว เขียนดีแล้วครับเขียนได้น่าอ่านมาก ส่วนเรื่องรูปน่าจะหาจัดฉากให้ดีกว่านี้

แล้วก็การจัดท่ายังดูแปลกๆนะครับ หาแอคชั่นเบสมาใช้หน่อยจะได้แอคชั่นได้ดีขึ้น
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ตัวนี้เหมือนจะออกแบบมานานแล้วนะ เอวยังเป็นโครงสร้างแบบเก่าอยู่เลย

อาวุธตอนแรกกะรอสอยเป็นกล่องแยก ดันไม่มาซะงั้น เลยสอยทั้งตัวไปเลยดีที่ร้านที่ซื้อลดอยู่

ปล.การรีวิว เขียนดีแล้วครับเขียนได้น่าอ่านมาก ส่วนเรื่องรูปน่าจะหาจัดฉากให้ดีกว่านี้

แล้วก็การจัดท่ายังดูแปลกๆนะครับ หาแอคชั่นเบสมาใช้หน่อยจะได้แอคชั่นได้ดีขึ้น

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ เรื่องจัดท่านี่จุดอ่อนผมเลย คือพยายามจัดตามใบต่อ แต่ทำไงก็ไม่เหมือน ไม่รุทำไม :iconpale: :iconpale:

ฉากกับฐานเดวจะลองไปปรับปรุงดูครับ (คือฉากนี่ผมเอา a4 วางแปะแบบเฮฮามากเลย เหอๆ :iconlol:)

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
รีวิวได้ดีครับ โฟกัสดูไม่ค่อยตรงเท่าใหร่  ใช้กล้องจริงน่าจะดีขึ้น
ส่วนตัวอยากได้แค่อาวุธอ่ะ น่าเอามาโมกับเฟรมอาร์ม  ส่วนตัวชอบเลโอปาดเดสทรอย แต่คงถ้าออกจริงคงหนีไม่พ้นพ่องบันได  :iconcry:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97

รีวิวได้ดีครับ โฟกัสดูไม่ค่อยตรงเท่าใหร่  ใช้กล้องจริงน่าจะดีขึ้น
ส่วนตัวอยากได้แค่อาวุธอ่ะ น่าเอามาโมกับเฟรมอาร์ม  ส่วนตัวชอบเลโอปาดเดสทรอย แต่คงถ้าออกจริงคงหนีไม่พ้นพ่องบันได  :iconcry:

ตอนนี้ผมไม่หวังอะไรกับลุงบันตั้งกะเห็นอัลทรอนไป p ละครับ  :iconcry: :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2015, 10:04:11 PM โดย FateFly »

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself

ตอนนี้ผมไม่หวังอะไรกับลุงบันตั้งกะเห็นอัลทรอนไป p ละครับ  :iconcry: :iconcry:
นั่นสิครับผมก็ชอบอัลทรอนมากๆเลยเเต่ไหงไปอยู่ p-bandai ได้หล่ะ :iconcry: :iconcry: :iconcry:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ Tallgeese4th

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
อาวุธคุ้มมากครับ เอาไปเสียบตัวอื่นได้เยอะมาก

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
มีเเต่คนชอบอาวุธ  เราก็ชอบ

ตัวโมเขาออกเเบบใหม่มาเเนวนี้หมดเลย เพรียวซะ...เหอๆ

1800 เยน เเพงตรงอาวุธจริงๆ.. :iconlol:

รีวิวได้ดีครับ เเต่โพสเเอคชั่นหุ่นเเข็งไปนิด  ลองจัดตามข้างกล่องดูก็ได้นะ

จริงๆใช้กล้องจากมือถือก็ได้นะ เเต่ควรจัดเเสงให้สว่างหน่อยนะ รับรองเเจ่ม

มีเเต่คนชอบอาวุธ  เราก็ชอบ

ตัวโมเขาออกเเบบใหม่มาเเนวนี้หมดเลย เพรียวซะ...เหอๆ

1800 เยน เเพงตรงอาวุธจริงๆ.. :iconlol:

รีวิวได้ดีครับ เเต่โพสเเอคชั่นหุ่นเเข็งไปนิด  ลองจัดตามข้างกล่องดูก็ได้นะ

จริงๆใช้กล้องจากมือถือก็ได้นะ เเต่ควรจัดเเสงให้สว่างหน่อยนะ รับรองเเจ่ม

ขอบคุณครับ จริงๆมีรูปอื่นอีก แต่พอผมเอาข้อมูลเข้าคอมไฟล์ดันพังเฉยเลย เศร้า  :iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ ahakung

อาวุธให้มาจุใจจริงๆ แฮะ