ผู้เขียน หัวข้อ: ไขไข่ลองต่อ Gashapon senshi Dash 02  (อ่าน 6210 ครั้ง)

ออฟไลน์ kun2522

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 22
ไขไข่ลองต่อ Gashapon senshi Dash 02
« เมื่อ: กันยายน 13, 2015, 09:30:58 AM »

ชุดที่สองของไลน์นี้
- Crossbone X2
- Crossbone X3
- Nu Gundam
- Sazabi
- Musha Z

เทียบขนาดกับ ซีรี่ senshi Next เดิมที่ปิดไลน์ไปเป็นที่เรียบร้อย
ตัวสูงชึ้น ขายาวขึ้น เพิ่มjoint ข้อศอก ส่วนขาเปลี่ยนไปใช้ ball joint แทน

ดีเทลเพิ่มขึ้น และราคาเพิ่มขึ้น  :iconcry:

เอามาเล่นกับฐานของ senshi Next ได้

ค่อนข้างทำออกมาได้ดีเลยสำหรับไลน์ใหม่นี้ สัดส่วนกับจุดขยับดีขึ้น มีการปรับให้ตัวjoint ล็อคได้แน่นหนาขึ้นไม่หลุดง่ายเหมือน senshi Next ที่บองตัวพอปืนหนักๆนี่แขนหลุดประจำ  :iconlol:

ลองตัดเส้นเน้นลายเส้นดูก็สวยไปอีกแบบ

ส่วน Crossbone X1 ถ้าอยากได้มาวางให้ครบชุดก็นี่เลย

พรีบรรลัย ขวัญใจพี่น้อง  :icondisapp: อุตส่าหลบมาไลน์นี้แล้วมันยังคงตามมาหลอกหลอนอีก  :iconpale:

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
Re: ไขไข่ลองต่อ Gashapon senshi Dash 02
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2015, 12:49:25 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ไลน์นี้น่าเก็บดีครับ
ส่วนตัวว่ารายละเอียด จุดขยับดีกว่าไลน์พลาโม SD ซะอีก
ตามเก็บมาตั้งกะ next เหมือนกัน
ตอนนี้ upgrade เป็น dash จุดขยับดีขึ้น
แต่สัดส่วนออกจะเพี้ยนๆไปหน่อยบางตัว

แต่ออกไลน์ใหม่มาอย่างนี้
ตัวเก่าๆ พวกตัวเด่นๆ สุดท้ายก็ออกมาซ้ำๆกับ next อีก
ตอน next หลายตัวยังไม่ออกมาเลย ยิ่งพวกตัวประกอบ
เลยเหมือนต้องมาลุ้นใหม่
และตัวใหม่แพงขึ้น สงสัยโอกาสตัวไม่เด่นมากได้ออกนี่ลดลงไปอีก

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
Re: ไขไข่ลองต่อ Gashapon senshi Dash 02
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2015, 01:02:19 PM »
ดูดีกว่าไลน์ NEXT นะครัช  แล้วถ้าเทียบกับไลน์ FW มันมีข้อแตกต่างตรงไหนบ้างอ่ะครับ  ด๋อยกันดั้มมันแตกไลน์เยอะจริงๆ  สนนราคาทั้งชุด(ไม่รวมพรีบรรลัย) เท่าไหร่ครับ

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2015, 03:54:08 PM »
ดูดีกว่าไลน์ NEXT นะครัช  แล้วถ้าเทียบกับไลน์ FW มันมีข้อแตกต่างตรงไหนบ้างอ่ะครับ  ด๋อยกันดั้มมันแตกไลน์เยอะจริงๆ  สนนราคาทั้งชุด(ไม่รวมพรีบรรลัย) เท่าไหร่ครับ

FW จะสัดส่วนกับรายละเอียดดีกว่าครับแต่แทบจะขยับไม่ได้เลย ส่วน Dash นี่เด่นที่จุดข้อต่อครับ
ส่วนราคาตู้ไขของ Big One ตอนนี้ตัวละ 150บาทครับ แพงกว่า Next 50บาท

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2015, 04:48:41 PM »
กระจ่างครับผม ขอบคุณครับ :iconsmile:

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

ออฟไลน์ guyverI

• **
  • Like: 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2015, 11:21:08 PM »
สวยดีครับชุดแดชเนี่ย ผมว่าจะไล่เก็บให้ครบ
เมื่อเดือนก่อนแอบเห็นในเว็บนอกแว้บๆว่ามีเดวิลกันดั้มด้วย ถ้าได้มาเมื่อไรเอามารีวิวบ้างนะครับ

ถามนิดครับ ใช้อะไรตัดเส้นอะครับ อยากลองมั่งแต่กลัวเลอะ ขอบคุณครับ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 07:50:30 AM »
ตัดเส้นใช้ gundam marker กับยางลบครับ ขีดไปลบไป  :iconsmile:

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 11:49:26 AM »
ตอนเเรกผมก็สนใจอยู่หรอกเเต่พอดูรูปสุดท้าย.......P มันมาอีกเเล้วเอาซะไม่อยากกดเลย :iconcry: :iconcry:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ ekra

• Verified User
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 01:31:55 PM »
เซทเดวิลเป็น P-Bandai ชุดแรก ครับhttp://p-bandai.jp/gashadepa/item-1000098665/
ส่วนเซทครอสโบน เป็น P-bandai ชุดที่ 2 ของซีรี่นี้ครับ
ส่วนใน dash 02 จะมีตัวพิเศษอีกตัวครับ คือ นิวกันดั้มเวอร์ชั่นเคลีย เขียว ขายในงาน Hobby show ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2015, 01:38:18 PM โดย ekra »

ออฟไลน์ guyverI

• **
  • Like: 2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 18, 2015, 01:10:55 AM »
ตัดเส้นใช้ gundam marker กับยางลบครับ ขีดไปลบไป  :iconsmile:

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองตัดมั้่ง อิอิ

เซทเดวิลเป็น P-Bandai ชุดแรก ครับhttp://p-bandai.jp/gashadepa/item-1000098665/
ส่วนเซทครอสโบน เป็น P-bandai ชุดที่ 2 ของซีรี่นี้ครับ
ส่วนใน dash 02 จะมีตัวพิเศษอีกตัวครับ คือ นิวกันดั้มเวอร์ชั่นเคลีย เขียว ขายในงาน Hobby show ครับ

ขอบคุณครับ เท่าที่ใช้กุเกิ้ลเเปล เห็นว่าออกเดือนธันวา หวังว่ามีคงร้านสั่งมาขายนะ อยากได้เดวิลกันดั้ม55
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2015, 01:11:56 AM โดย guyverI »