ผู้เขียน หัวข้อ: <แกะกล่อง นอกไลน์> ราชันย์ผู้กล้าคนสุดท้าย เทพทำลายล้างสีทอง Genesic Gaogaigar D-Style (โหลดโหดภาพเยอะและใหญ่)  (อ่าน 4694 ครั้ง)

ออฟไลน์ firegunnz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
กลับมาอีกครั้งวันนี้ก็มานอกไลน์เช่นเคยวันนี้มาลอง D-style กันมั่งเผื่อว่าใครอยากลองนอกเหนือจากกันดั้ม
อารัมภบทพอและมาเริ่มกันเลยดีกว่า :iconpunch:

ภาพนี่มาแนวซุปเปอร์โรบอทกันเลยนะครับขนาดกล่องนี่ใกล้เคียงกะกล่องกันดั้มMGเลยทีเดียว :iconhappy: :iconhappy: :iconwink:

แผงที่ให้มาใช้พลาสติกแบบPSทั้งตัวยกเว้นชิ้นใสที่จะใช้เป็นABSมีทั้งหมด17แผงเป็นแผงเบิ้ลซะ2แผง
แผงบางอันที่โหว่ๆไปเพราะผมตัดออกมาเพื่อจะเติมลูกเล่นเข้าไปมีดังนี้นะครับ :iconhihi: :iconhihi:

จากที่ได้เห็นภาพกันไปเป็นการใช้สติ็กเกอร์ฟลอยด์หรือดีคอลพวกสีเงินสีรุ้งกับชิ้นใสเพื่อเพิ่มความโดดเด่นให้ชิ้นงานยิ่งตัวนี้มีจุดเด่นที่ชิ้นใสตรงหน้าผากที่ให้สัญลักษณ์มาเลยเป็นการทำให้ดูเป็นเพรชมากขึ้นเอาไปลองใช้กันดูนะครับ :iconwish: :iconwish:

เอาละผมจะบอกจุดที่ต้องระวังเพิ่มให้ของตัวนี้และวิธีแก้ไขให้ด้วยนะครับ :iconvsign:

ตรงที่ผมเอามีดชี้นั้นให้ทำการเฉือนๆออกหน่อยนะครับเพราะตรงนี้นั้นแน่นมากในเว็บเมืองนอกรีวิวไว้นั้นหักมาแล้ว(รวมถึงตัวผมเองเองเพราะผมมีตัวสีธรรมดาอยู่หักตรงนี้แหละด้วยที่ไม่เชื่อเหอๆๆๆๆ :iconcry: :iconcry: :iconcry: :iconcry: :iconcry:)

เสียใจพอแระมาประกอบเป็นตัวกันดีกว่า

ไกก้าร่างสิงโตนั้นทำออกมากะปุ็กลุกดีครับมีความน่ารักในแบบSDจัดเต็มเลยทีเดียว :iconlike: :iconlike:

มาต่อกันที่ร่างหุ่นไกก้ากันมั่งนะครับ

อันนี้จะเพิ่มตรงชิ้นหัวและคอสำหรับคนทำสีมีจุดที่ต้องอุดคือช่วงแขนกะหลังคอนะครับส่วนมีผ่ากลางตรงไหนหาดูเอาในรูปรีวิวแทนนะ(เพราะมันเยอะขี้เกียจมาชี้ทีละจุด :iconfreak:)

ออกมาเป็นตัวแล้วก็ยังกะปุ็กลุกอยู่แม้จะมีการทำข้อต่อศอกกับเข้าออกมาแล้วแต่ว่าองศาการขยับนั้นน้อย(เนื่องด้วยที่ว่ามันทำไว้เพื่อแปลงร่างเอาไรมากมายอ่ะเนาะ)เมื่อเอาเทียบไซส์กะน้องยูจะเห็นได้ชัดถึงความต่างของขนาดในร่างนี้ :iconsmile:

มาดูส่วนอื่นกันมั่งดีกว่านะ

โพรเทคเตอร์กาโอและโบรเค้นกาโอที่จะกลายมาเป็นไหล่ซ้ายและขวาอีกทีร่างนี้ทำอะไรไม่ได้เลยแข็งทื่อเด่เหมือนแท่งไม้(ทั้งๆที่เป็นปลาแต่ขยับไม่ได้สงสัยโดนแช่แข็งเตรียมทำซาซิมิแน่ๆ) :iconfreak: :iconfreak: :icondisapp:

สไปรัลกาโอและสเตรจท์กาโอที่จะกลายมาเป็นขาซ้ายขวา(ได้แบบมาจากตุ่นดำดินผสมสว่านเจาะ)ถือว่าออกแบบมาโอเครตัวนี้ดีหน่อยตรงดอกสว่านหมุนได้อยู่ทำออกมาโอเครเบยนะเนี่ยแต่ส่วนกลงเล็บที่จะกลายมาเป็นฝ่าเท้าเนี่ยโบ๋ทุกอันนะเป็นอีกจุดที่ต้องอุดสำหรับคนจะทำสีนะครับ :icondizzy: :icondizzy:

แก็ดเจ็ทกาโอที่เป็นร่างนก(ได้โครงมาจากเครื่องบินสเตลท์ผสมวิหคเพลิง)ทำออกมาดูดีมากสำหรับร่างนี้จะกลายมาเป็นส่วนปีกและแขนซ้ายขวาส่วนที่ต้องอุดคือคอด้านล่างกลวงโบ๋อย่างชัดเจนกันเลย(ขนาดราคาแพงกว่าsdทั่วไปความกลวงก็ยังตามมาหลอกหลอนได้สินะ)เพิ่งสังเกตใส่แขนสลับข้างกัน ถถถถถถถถ มึนนี่หว่าตรูวววววววววววว์ :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ต่อไปเรามาเริ่มทำการรวมร่างที่รอคอยกันดีกว่านะครับ

ชิ้นส่วนที่ต้องถอดออก

ชิ้นส่วนที่ใส่เพิ่มและอาวุธต่างๆ

ตัวไกก้าใส่แผงคอเพิ่มถอดแขนไปเสียบที่ด้านหลังและหมุนเอวสลับหน้าหลัง

ตัวโพรเทคเตอร์กาโอและโบรเค่นกาโอดึงหางออกเปิดฝาด้านใต้และงัดท่อนแขนออกมา(หลังแขนเป็นช่องใหญ่มากไม่รู้จะเว้นช่องว่างไว้ทำไมกัลนะ)

สไปรัลกาโอและสเตรจท์กาโอถอดเท้าตะขาบออกแล้วใส่เท้าตะขาบอีกอันแทน :iconsweat:

แก็ดเจ็ทกาโอถอดคอแบบตรงออกแล้วเอาคอแบบงอใส่แทนแล้วเอากำปั้นมาใส่(อันนี้จัดท่าถูกต้องและไม่ต้องแก้ตรงไหน)ตรงเล็บทั้ง2ข้างเอาไปติดตรงบ่าของกาโอไกก้าอีกที

หมวกกันน็อคตรงที่เป็นเขี้ยวข้างแก้มทั้ง2เอามาจากหัวแก็ดเจ็ทกาโออีกทีนึง

เตรียมพร้อมรวมร่างได้ :iconwish: :iconwish: :iconwish:

https://youtu.be/udKNPnfHP1c

ขนาดร่างไม่แพ้SDแล้วทีนี้ :iconvsign: :iconwinks:

รวมร่างเรียบร้อยพร้อมโชวรูปลักษณ์ความแตกต่างระหว่างก่อนกางปีกและหลังกางปีก(มือนี่กลวงทั้ง2ข้างเลยนะสงสัยจะเป็นต้นแบบของSDทุกชนิดที่ว่าต้องมีจนกลายเป็นเอกลักษณ์ไปแย้ววววววววววว) :iconlol: :iconlol: :iconlol:

โบรเค้น นั่มถอดหมัดออกแล้วติดไอพ่นเพิ่มเพื่อเพิ่มความเร็วให้กับหมัด(หรอออออออออวววววววววววววว์)

โพรเทคเตอร์เชดสร้างโล่ห์ป้องกันเปลี่ยนชิ้นมือและข้อแขนซ้ายใหม่นะหลังฝ่ามือนี่กลวงเลย(ความกลวงมันยังอยู่)ถ้าให้สมจริงทำเอฟเฟคเองด้วยดีจะดีมากๆ :iconangry: :iconangry:

วิลไนฟ์เป็นการถอดหัวนกออกมาแล้วเอามาติดที่มือแบบในอนิเมแต่อันนี่ให้ชิ้นแยกมาเลยแถมผ่ากลางติดกะชิ้นใสอีกต่างหาก(เชรดเป็ดผ่ากะโหลกหนูไปเลยดีไหมถ้าจะให้กันแบบนี้เนี่ย)
 :iconsoul:

แกตเตอร์ริ่งโบลท์เป็นการเอาคอกะหัวนกมาติดมือซ้ายแบบในอนิเมแต่อันนี้ให้ชิ้นแยกมาเลยแต่ก็ยังผ่ากลางปล้องเหมียนเดิม :iconsoul:

เตรียมตัวใช้ท่าไม้ตายเปลี่ยนมือใหม่ทั้ง2ข้างกันไปเลย

จงกลายเป็นแสงสว่างไปซ้าาาาาาาา :iconwish: :iconwish:

มาเริ่มสรุปกันดีกว่า

ผมรู้จักกาโอไกก้าได้จากเกมนี้เลยขอเอามาใช้เป็นส่วนประกอบการตัดสินใจในการซื้อมาครอบครอง :iconlol: :iconlol:
โดยหลังจากต่อเสร็จแล้วการขยับทำออกมาได้ดีระดับนึงเลยนะแต่ไม่สุดถึงแม้จะงอเข่างอศอกได้แต่ไม่สุดเพราะขัดกับชิ้นส่วนข้อต่ออีกชิ้นเลยทำให้ขยับดูแบบเก้ๆกังแถมมุมขยับน้อย
ลูกเล่นที่ให้มากับตัวนี้ถือว่าทำได้ดีมากๆเลยครับเป็นการอ้างอิงจากอนิเมโดยตรงแล้วทำการแยกส่วนประกอบได้ดีแถมทำออกมาในรูปแบบSDอีกต่างหากซึ่งในปัจจุบันลูกเล่นหุ่นโมแบบนี้หาไม่ค่อยได้แล้ว(ถ้าไม่ใช่พวกSDสามก็กและSDตระกุลอัศวิน)
เป็นความแปลกใหม่ไปอีกแบบสำหรับคนที่ชอบพวกซุปเปอร์โรบอทและพวกลูกเล่นเยอะ
ชิ้นตามตัวมีการผ่ากลางและกลวงเยอะพอสมควรเลยกับเจ้าตัวนี้(ทั้งแบบธรรมดาและแบบสีทอง)อุดขัดกันมันส์ไปเลยงานนี้สำหรับคนอยากทำสีแต่ก็ทำออกมาได้ดีน่าพอใจโดยรวมนะครับ
สีทองที่ให้มาจริงๆเนื้อทองมันมีประกายเงินนะแต่ถ่ายจากกล้องมือถือเลยมองออกลำบากและชิ้นงานมันไม่อันเดอร์เกตแต่ว่าเอามาร์กเกอร์กันดั้มสีทองทากลบๆได้อยู่

ตระกุลD-Styleถือเป็นตระกุลดักแก่ตัวนึงเลย(ผมยังไม่30นะแค่เกือบๆ)ทำออกมาเพื่อเอาใจแฟนๆยัง90และเริ่มต้นยุค2000ซะส่วนใหญ่คนเล่นอาจจะน้อยและการหามาเป็นเจ้าของนั้นลำบากแต่ความน่าสนใจในลูกเล่นเยอะมากๆและแหวกแนวถ้าเบื่อๆพวกกันดั้มนะแต่ต้องทำใจในเรื่องราคาตระกุลนี้หน่อยนะถ้าจะเล่นค่ายของโคโตบุกิยะเนี่ยเพราะตัวSDแต่ราMGกันเลยทีเดียว(งี้ซื้อMGดีกว่าไหม)อย่างที่บอกคนมันชอบจะห้ามยังไงหล่ะ

มาให้คะแนนกันดีกว่า

การแยกสี 7/10
การขยับของโม 6/10
ลูกเล่นโม 9/10
ความน่าครอบครอง 8/10

อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับไว้ลองเป็นเจ้าของกันเองก่อนค่อยมาบอกความชอบที่แตกต่างกันเอาเองนะ
สำหรับรีวิวนี้ขอจบเพียงเท่านี้ขอให้เหล่าพลาโมหลายแนะนำติชมกันได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2015, 02:44:11 PM โดย firegunnz »

ออฟไลน์ tra2545

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
  • ฝึกวอชด้วยปากกาเมจิกดำตราม้า
งามดีครับ เเต่สีนี่ล้างทินเนอร์ออกปะครับ

ออฟไลน์ firegunnz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
ออกนะครับสีเนื้อพลาสติกมันจะทองตุ่นๆแต่เคลือบด้วยทองประกายเงินอีกทีครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97

ออฟไลน์ guyverI

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
รีวิวได้ละเอียดดีครับ ผมยังไม่ได้จัดสักทีเห็นราคาละเปลี่ยนใจอยู่เรื่อย55 แต่ก็ดีละ ไม่งั้นคงได้มีหักคามือไปตามที่ท่านเตือนเป็นแน่แท้ 55