ผู้เขียน หัวข้อ: [รีวิวรอบโต๊ะVol.1] SD Gundam EX Standard RX 78-2 ไลน์ใหม่ที่เหมือนจะย้อมแมว  (อ่าน 8344 ครั้ง)

ออฟไลน์ AmuroAznable

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
  • R.I.P Yamcha
สวัสดีสาวกกันพลาทุกท่านครับ  รีวิวครั้งนี้เป็นครั้งแรก ฝากผลงานด้วยครับ
หากข้อมูลในนี้มีอะไรผิดพลาดสามารถแจ้งได้เลยนะครับ
เริ่มต้นด้วย ไลน์ใหม่ของ SD กับ SD-EX

General Data
ไลน์: SD Gundam Ex Standard
รุ่น: RX 78-2
ราคา: 2XX บาท (600 เยน)
------------------------

เริ่มด้วย หน้าตากล่อง และด้านข้างครับ สีสวยทีเดียว ด้านข้างขวามือจะเห็นว่า เอาไปเล่นกับ HG ได้ด้วย

ในกล่อง ประกอบไปด้วย แผงทั้งสิ้น 5 แผงครับ ไม่มีคูปองหรืออะไรพิเศษ(ต่อก่อนลืมถ่ายไว้อ่ะ)

การต่อราบรื่นมากๆครับ ต่อง่าย ต่อเพลินเลย หลังต่อเสร็จจะได้ตามนี้
(อยากได้บาซูก้า กับลูกตุ้ม แล้วก็หอกด้วยอ่า555)

ความพิเศษของไลน์นี้ คือ การรวมอาวุธเอาไว้เล่นแก้เบื่อได้นั่นเอง

จุดขยับของไลน์นี้ ทำออกมาได้ดีมากๆ ประทับใจสุดๆ
บริเวณคอ ก้ม-เงยได้พอสมควร /แขนสามารถขยับได้ค่อนข้างอิสระ /ไหล่ขยับมาด้านหน้าได้ด้วย /เอวหมุนได้ 360 องศา /ขาคล้ายกับSDแบบเดิม แต่ส่วนเท้าจะขยับขึ้น-ลงได้มากขึ้น

ACTION

สรุป
ราคา: ถูกมากกกก ขนาดพอมือด้วย Rank A+++
จุดขยับ: มีเยอะและอิสระพอควร Rank B
ความเก๋: เล่นกับ HG ได้ Create สุดๆ Rank B
การต่อ: ต่อง่าย ลื่นไหล ไม่มีปัญหาใดๆ Rank A+++
การแยกสี: ไม่ค่อยละเอียด แต่ก็แทนด้วยสติ๊กเกอร์ได้ Rank B
การตกแต่ง: มีเส้นให้ตัดเยอะมากกกก โดนใจสุดๆ  Rank A

**จบแล้วจ้า กับ SD -EX RX78-2 ประทับใจกับตัวนี้มากๆเลย รักลุงบันสุดๆที่ออกตัวนี้มา Wing ,Astray ออกเมื่อไหร่ ผมจัดแน่นอน ขอบคุณขอบคุณที่รับชมครับ

ออฟไลน์ FateFly

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
ตัวเล็ก น่ารัก ราคาไม่แรง น่าซื้อไปฝากสาวๆแฮะ  :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
รีวิวสั้นๆได้ใจความครับ รูปสวยดีด้วย แต่หาฉากมาน่าจะดีหน่อย  :iconlol:

เรื่องแยกสียังได้B เหรอครับนี่ใจดีสุดๆ  เป็นผมให้Fไปแล้ว :iconfreak:

ส่วนตัวต่อไปแล้วเหมือนกัน ประทับใจRX-78มากกว่า Strike เพราะดีเทลมันเยอะกว่าด้วยละ
เหมือนStrikeเอาไปลงกับแพ็คเลยดีเทลน้อย ส่วนเรื่องการแยกสีนี่ไม่ไหวพอๆกัน ลำบากคนทำสีสุดๆ
จุดขยับนี่เอาเต็มไปเลย

บ่นมากหลายรอบแล้วเรื่องกำแพงราคานี่ถ้าเอาออกไปได้ก็จบแล้ว ราคาซัก1000เยนแล้วแยกสีมากดีหน่อยจะเป็นอะไรน้า
ส่วนหนึ่งน่าจะเป็นแบบขายต่างประเทศอย่างเดียวเลยทำมาแบบนี้ละน้า

ตัวต่อไปเห็นข้อเสียแล้ว Wing นี่ปืนแยก2กระบอกไม่ได้ทำใจไว้เลยครับ แล้วก็ไลน์ไม่รู้จะได้ออกซักกี่ตัว อาจจบที่8ตัวเลยก็ได้  :iconfreak:
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ AmuroAznable

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • R.I.P Yamcha
รีวิวสั้นๆได้ใจความครับ รูปสวยดีด้วย แต่หาฉากมาน่าจะดีหน่อย  :iconlol:

เรื่องแยกสียังได้B เหรอครับนี่ใจดีสุดๆ  เป็นผมให้Fไปแล้ว :iconfreak:

ส่วนตัวต่อไปแล้วเหมือนกัน ประทับใจRX-78มากกว่า Strike เพราะดีเทลมันเยอะกว่าด้วยละ
เหมือนStrikeเอาไปลงกับแพ็คเลยดีเทลน้อย ส่วนเรื่องการแยกสีนี่ไม่ไหวพอๆกัน ลำบากคนทำสีสุดๆ
จุดขยับนี่เอาเต็มไปเลย

บ่นมากหลายรอบแล้วเรื่องกำแพงราคานี่ถ้าเอาออกไปได้ก็จบแล้ว ราคาซัก1000เยนแล้วแยกสีมากดีหน่อยจะเป็นอะไรน้า
ส่วนหนึ่งน่าจะเป็นแบบขายต่างประเทศอย่างเดียวเลยทำมาแบบนี้ละน้า

ตัวต่อไปเห็นข้อเสียแล้ว Wing นี่ปืนแยก2กระบอกไม่ได้ทำใจไว้เลยครับ แล้วก็ไลน์ไม่รู้จะได้ออกซักกี่ตัว อาจจบที่8ตัวเลยก็ได้  :iconfreak:

เห็นด้วยทุกประการครับ น้อมรับคำแนะนำเรื่องพื้นหลัง 555 ดูเองก็ตลกเอง :iconlol:

ออฟไลน์ CROW-Gundam

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • ขี่ Magna ต่อ Gunpla เล่นเกมส์ Retro ..!!!
 :iconnasty: น่าซื้อมาต่อให้ลูกเล่นมาก ๆ ครับ  น่าจะทนมือเท้าเด็กนะ

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
ข้อดีอีกอย่างของไลน์นี้คือเอาแพ็คของHGมาเล่นได้ด้วยนะเออ แต่เฉพาะแค่RX-78นะ....

ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
ทำสีดีๆก็สวยแหละทรงมันสวยดีจุดขยับก็ดี แต่ปัญหาคือแยกสีแย่มาก แย่กว่าsdก่อนๆด้วยมั้ง แต่รวมๆแล้ว 600 เยนถือว่าคุ้มราคามากนะ

ออฟไลน์ cook097

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 21
เพิ่งไปเอามาเหมือนกันตัวนี้ ยังไม่ได้ต่อเลยครับ ดูแล้วรูปร่างดีกว่า sd แบบเดิม