ผู้เขียน หัวข้อ: ขอที่ว่างให้ผู้หญิงต่อกันดัมดัมค่าา ^^  (อ่าน 7982 ครั้ง)

ออฟไลน์ poapao

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 12
พึ่งหัดต่อได้ 2 เดือนกว่าๆ เอาผลงานชิ้้นเอกมาอวด ไม่รู้ว่าเป็นไงบ้าง งานของคนอื่นสวยมากๆเห็นและท้อเลยย ง่าาา :iconfreak:
[/URL]

[/img]

ตัวนี้ hg rx 78gp02a พ้นด้วย แอร์บัทตัวที่ 2 ยังมือใหม่อยู่มากค่า  :icondisapp: ตัวนี้อุปสรรค์เยอะจริงๆ ทำหน้าหายตอนพ้น ต้องซื้อกล่องใหม่มาเพื่อหน้า :iconpanic: ทำให้เกิดประสบการณ์ว่าหน้าต้องรักษาไว้ดีๆๆ อิอิ :iconshy:
*ขอบคุณสำหรับพื้นที่นะค่ะ :iconlove:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2015, 07:59:02 PM โดย poapao »

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
Re: ขอที่ว่างให้ผู้หญิงต่อกันดัมดัมค่าา ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 08:27:09 PM »
เหอๆ มีสกิลศิลปะสินะ  เอามาใช้กับกันพลาช่วยให้งานโดยรวมดูดีขึ้นเยอะเลยครับ  หลักๆที่เห็นแล้วขัดใจคือรอยผ่ากลางนี่แหละ  คราวหน้าลองลบรอยผ่าดูนะครับ  เพื่อความสมบูรณ์แบบ  พ่นแอร์บรัชใหม่ๆผมก็พ่นเป็นเม็ดแบบนี้อ่ะครับ  ฝึกผสมสี ฝึกพ่นไปเรื่อยๆ เด่วชินมือไปเอง  จัดแสงถ่ายรูปสวยครับ 

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

• *
Re: ขอที่ว่างให้ผู้หญิงต่อกันดัมดัมค่าา ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 08:40:31 PM »
เหอๆ มีสกิลศิลปะสินะ  เอามาใช้กับกันพลาช่วยให้งานโดยรวมดูดีขึ้นเยอะเลยครับ  หลักๆที่เห็นแล้วขัดใจคือรอยผ่ากลางนี่แหละ  คราวหน้าลองลบรอยผ่าดูนะครับ  เพื่อความสมบูรณ์แบบ  พ่นแอร์บรัชใหม่ๆผมก็พ่นเป็นเม็ดแบบนี้อ่ะครับ  ฝึกผสมสี ฝึกพ่นไปเรื่อยๆ เด่วชินมือไปเอง  จัดแสงถ่ายรูปสวยครับ 

ขอบคุณมากๆเลยค่าา  แต่ยังทำไม่เป็น ลบรอยผ่าทำยังไง  :iconshy2: แต่เรื่องพ้นสี คราวหน้าให้ทำให้ดีกว่านี้ค่า  :iconwink:

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 10:03:30 PM »
สวยดีครับไม่บอกว่ามือใหม่ผมไม่รู้เลยนะครับ :iconlol: :iconlol:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 10:39:09 PM »
สีสวยละครับ เก็บรอยตัดตรงเกตอีกหน่อยก็แจ่มเลย

ออฟไลน์ krit_925

• Like: 44
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 11:11:11 PM »
สีสวยละครับ เก็บรอยตัดตรงเกตอีกหน่อยก็แจ่มเลย
อย่างที่คุณ unn13 บอกครับ เก็บรอยเกตหน่อยครับ งานจะแจ่มมากครับ ลองดูครับ
แรกๆ ไม่มีใครทำสวยเลยหรอกครับ ทำไปเรื่อยๆ เด่วจะอัพสกิลไปเรื่อยๆ เองครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2015, 01:29:28 AM »
สีสวย เข้ากันมากๆครับ  :icongift:

ออฟไลน์ Boyzgundam

• *
  • Like: 4
  • "โมเดลยืนยาว...สตางค์สั้น"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2015, 11:13:19 AM »
งาน สวย สะอาด ดีครับ ไฮไลท์เข้มกว่านี้จะดูดุดันขึ้เยอะเลย :iconwish:

ปูลิง. รอยผ่า ต้องประกบทากาวและอุดขัดครับ แต่ต้องระวังถ้าขยับชิ้นส่วนมากๆรอยผ่าอาจแยกแตกออกได้ครับ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2015, 08:19:03 PM »
สีสวย เข้ากันมากๆครับ  :icongift:
ขอบคุณค่าาา :iconvsign: :iconvsign:

สวยดีครับไม่บอกว่ามือใหม่ผมไม่รู้เลยนะครับ :iconlol: :iconlol:

ขอบคุณมากๆค่ะ มือใหม่มากๆเลย ยังไม่รู้อะไรอีกมากค่าา :iconnasty: :iconlol:

งาน สวย สะอาด ดีครับ ไฮไลท์เข้มกว่านี้จะดูดุดันขึ้เยอะเลย :iconwish:

ปูลิง. รอยผ่า ต้องประกบทากาวและอุดขัดครับ แต่ต้องระวังถ้าขยับชิ้นส่วนมากๆรอยผ่าอาจแยกแตกออกได้ครับ

โอเคค่ะจะระวังมากๆนร้า :iconlike: :iconlike:

รับทราบค่า :iconwinks: :iconwinks: :iconwinks:

อย่างที่คุณ unn13 บอกครับ เก็บรอยเกตหน่อยครับ งานจะแจ่มมากครับ ลองดูครับ
แรกๆ ไม่มีใครทำสวยเลยหรอกครับ ทำไปเรื่อยๆ เด่วจะอัพสกิลไปเรื่อยๆ เองครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2015, 08:22:28 PM โดย poapao »

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2015, 01:39:35 PM »
 :iconpale: นี้ขนาดเพิ่มเริ่มทำ ดูแล้วงานที่ผมทำมาดูหงอยๆไปเลย 555  แค่ 2 เดือนได้ขนาดนี้ก็แจ่มแล้วครับ
พยายามต่อๆไป เด๋วงานก็ดีขึ้นเองครับ   :iconjoy:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2015, 02:02:56 PM »
:iconpale: นี้ขนาดเพิ่มเริ่มทำ ดูแล้วงานที่ผมทำมาดูหงอยๆไปเลย 555  แค่ 2 เดือนได้ขนาดนี้ก็แจ่มแล้วครับ
พยายามต่อๆไป เด๋วงานก็ดีขึ้นเองครับ   :iconjoy:

ขอบคุณมากๆค่ะ จะพัฒนาต่อไป  :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign: :iconwink:

ออฟไลน์ GreenEyes

• *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2015, 07:09:17 PM »
โห มาแรงนะครับ  :iconlol:
สวยเลยหละ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2015, 07:43:09 AM »
อืม จั่วหัวกระทู้ไว้แบบนี้ คิดว่าโมที่ต่อต้องเป็นพวก
แบร์อักไก โนเบลกันดั้ม ไม่ก็คิวเบเร่ย์แน่ๆ เปิดเข้ามาดู
เจอล่ำถึกGP 02 เลย.....สตั้นไปเบาๆ ฮา
เรื่องอุดขัด หาอ่านได้ในกระทู้ปักหมุดห้องเทคนิคนะครับ
ส่วนเรื่องกลัวงานไม่สวย อยากบอกว่า งานโอเคเลยนะสำหรับตัวแรก
เรื่องคำติชม อย่าไปคิดมากครับ ก็โดนกันทุกคนนะละ ผมเองก็โดนทุกครั้งที่เอางานมาลงนะ
 เอาคำติมาเป็นแรงผลักดันตัวเราจะดีกว่านะ

ออฟไลน์ winnythepooh

• Like: 21
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2015, 08:12:10 AM »
สวยๆๆๆ :iconsmile:

ออฟไลน์ afee

• *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2015, 08:49:37 AM »
2 เดือน ใช้แอร์บรัสแล้วรึเก่งจัง ของผม 2 ปี กว่าจะใช้เป็น

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2015, 12:32:40 PM »
ทำสวยเลยครับ ถ้าอุดรอยด้วยจะแจ่มไปเลยครับ

:iconwish: :iconwish: :iconwish:

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2015, 03:34:00 PM »
ทำสวยเลยครับ ถ้าอุดรอยด้วยจะแจ่มไปเลยครับ

:iconwish: :iconwish: :iconwish:

ขอบคุณค่าา  :iconwish:

2 เดือน ใช้แอร์บรัสแล้วรึเก่งจัง ของผม 2 ปี กว่าจะใช้เป็น

มันอยากทำสีมากกว่าต่อ อิอิ :iconlike:

สวยๆๆๆ :iconsmile:

ขอบคุณค่า :iconmouth:

อืม จั่วหัวกระทู้ไว้แบบนี้ คิดว่าโมที่ต่อต้องเป็นพวก
แบร์อักไก โนเบลกันดั้ม ไม่ก็คิวเบเร่ย์แน่ๆ เปิดเข้ามาดู
เจอล่ำถึกGP 02 เลย.....สตั้นไปเบาๆ ฮา
เรื่องอุดขัด หาอ่านได้ในกระทู้ปักหมุดห้องเทคนิคนะครับ
ส่วนเรื่องกลัวงานไม่สวย อยากบอกว่า งานโอเคเลยนะสำหรับตัวแรก
เรื่องคำติชม อย่าไปคิดมากครับ ก็โดนกันทุกคนนะละ ผมเองก็โดนทุกครั้งที่เอางานมาลงนะ
 เอาคำติมาเป็นแรงผลักดันตัวเราจะดีกว่านะ

ชอบแบบแมนๆเลยค่ะ ชอบตัวร้ายมากกว่าพระเอกอีก :iconwink:

โห มาแรงนะครับ  :iconlol:
สวยเลยหละ

มาแรงปลายเบา55  :iconwinks:

:iconhappy: :iconhappy: :iconhappy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2015, 03:34:51 PM โดย poapao »

ออฟไลน์ TrickOrTreat

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2015, 10:47:59 PM »
การทำสีค่อนข้างจะดูดีเลยนะครับ สำหรับมือใหม่ แต่นิดนึงครับเรื่องการจัดท่าทาง รู้สึกแขนขวาจะผิดรูปจากที่ควรจะเป็นนะครับ

ออฟไลน์ chirap

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2015, 11:48:08 AM »
ผู้หญิงต่อโมจะน่ารักเพิ่มอีก 30% แถมทำสีสวยแบบนี้+ไปอีก 30%  :iconjoy: :iconjoy:

ออฟไลน์ Rama

• *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 09:25:14 PM »
ทำสีได้สวยมากครับ แต่ แต่ยังมี. ขัดอยู่นิดหน่อยคือมีการทำคล้ายคราบสกปรกตามตัวโม แต่ว่าตรงท่อไอพ่นนั้นสะอาดแววาวครับมันเลยดูแปลกๆไปนิดหน่อย

ส่วนรอยผ่ากลางผมขอไม่ comment เพราะขอจริงอาจเป็นรอยเชื่อมก็เป็นได้
เพราะ บาซูก้าที่ GP-02 ใช้ ข้างในคือ Nuke ไม่ใช่ปืนบีม หรือ กระสุนแรงดันที่ต้องอาศัยความทนทาน ไร้รอยต่อของลำกล้อง
ก็เป็นได้ครับ (แต่ลบรอยต่อก็คงดีกว่า เพราะกรรมการหลายท่านอาจมิไดคำนึงว่า Gundam ถูกพิจรณามาจาก Real Robot)

ผิดพลาดไปอย่างใด วิจารได้คับ ภาคนี้ไม่ได้ดู เพราะ นางเอกมันเลววววววววว 5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2015, 09:26:03 PM โดย Rama »