ผู้เขียน หัวข้อ: [3rd party] จักรพรรดิ์แห่งพายุ Megasteel Storm Emperor (Not Stormbringer Megatron)  (อ่าน 4130 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42

สวัสดีครับ

ดูวันที่หลังจากรีวิวที่แล้วก็ 1 เดือนกับอีก 1 วันพอดี 555+ ขออภัยครับที่เว้นช่วงนานไปหน่อย ช่วงนี้ฝนตกบ่อยรักษาสุขภาพนะครับ และมีอะไรจะบอกนิดหน่อยล่ะ... ฉากหลังผมขึ้นราไปแล้วเพราะอากาศชิ้นจากฝนตก 555+ รีวิวนี้เลยจะมีฉากเป็นอะไรที่หาได้ไปก่อนละกันนะครับ

มาว่ากันที่ Stormbringer Megatron ก็ตรงตัวละครับ เป็นเม็กดีไซน์ของคอมิคภาค Stormbringer ซึ่งตัวร้ายแต่ละตัวภาคนี้สวยๆ ทั้งนั้น ไม่ว่าจะเป็น Bludgeon, Thunderwing (Thunderwing มี 3rd party จะทำแล้วด้วยล่ะ ปกติผมจะลังเลเวลาจะซื้อ 3rd party แต่ตัวนี้ตัดสินใจได้เลยครับรอมานานมากๆ) และ Megatron ตัวนี้ ซึ่งมีดีไซน์ตามภาพด้านล่าง

ค่ายที่ทำเม็กตัวนี้ก็คือ Megasteel ครับ ซึ่งเป็นค่ายใหม่เพิ่งมีผลงานคือ Not Blaster แต่ก็ทำงานออกมาได้สวยดีและที่เน้นๆ ก็ตามชื่อค่ายเลยก็คือ ชิ้นส่วน "เหล็ก" ครับ โดยเจ้าเม็กกะทรอนของค่ายนี้ก็มีชิ้นส่วนเหล็กเยอะจนหนัก 400 กรัม ค่าส่งบานตะไทกันเลยทีเดียว

Robot Mode

เป๊ะเวอร์ แต่ในดีไซน์นั้น "หน้าแก่" ส่วนของเล่น "หน้าหนุ่ม" แน่นอนผมชอบ "หน้าหนุ่ม"

เว้นที่ไว้ให้ท่านแปะสติกเกอร์ฝ่ายที่ท่านชอบได้เลย (เม็กคอมิคเป็นออโต้บอทด้วยนะ)

ที่เท้าดึงลิ้นออกมาได้เพื่อการทรงตัว แต่ถ้าไม่ชอบก็ปิดเข้าไป

แบ็คแพ็คที่หนัก แต่ยึดด้วยกาว หลุดสิครับจะเหลือเรอะ กาวติดเหมือนเดิม

จุดขยับมาตรฐานแต่แน่นมาก ขยับแล้วรู้สึกได้ถึงความแข็งแกร่ง

กางนิ้วออกมาได้แต่ดูแปลกๆ

อาวุธที่มีให้ท่านถึง 6 ชิ้น (ไม่นับมิสไซล์ตามตัวอีก สามจุด)

โพสต์ท่าสวย กล้องโฟกัสเก่งเกิ๊น

ปืนยืดได้

ถอดมาถือที่มือได้

อีกกระบอก

ปืนเล็ก น่ารัก

ติดที่บ่าได้

แค่นี้ก็อาวุธหนักแล้วนะ

ดาบสวยจริง

ขออภัยครับสำหรับสายไฟ

ลูกตุ้ม

สวยแต่เล่นยาก

เก็บด้านหลังได้

Vihicle Mode

การแปลงร่างไม่ยาก แต่มีหลายจุดที่ต้องเล็งแล้วเล็งอีก แล้วต้องเอาปืนหลัก 2 กระบอกไปประกอบในการแปลงร่าง ซึ่งปืนมิสไซล์สีดำ ตอนพับเข้าไปน่ะง่าย แต่ตอนพับออกมาต้องหาอะไรมาแงะกันเลยทีเดียว

มันเสียบไม่ลงร่องน่ะครับด้านหน้าเลยตก ขออภัยด้วยมองช่องไม่เห็น

ตอนแรกตัวของผมมีปัญหาเท้าหุบไม่ได้ สรุปต้องใช้แรงเยอะหน่อยถึงหุบได้ อีกปัญหาคือสายพานทั้งหน้าหลังไม่มีอะไรล็อก คอยจะหุบเข้าไปอยู่ตลอดเวลา

ปืนเล็กหมุนได้

ปืนใหญ่ก็หมุนได้

แต่ยกไม่ได้ เลยยกแต่ปลาย

มิสไซล์ก็หมุนได้

อาวุธประชิดติดด้านข้างได้แต่ดูไม่ค่อยเข้ากันเท่าไร

เทียบขนาด

ไซโคลนัสดีใจมั้ยนายจะมีชุดแต่งให้เป็นตัว IDW แล้ว

เบรนสตอร์มคงดีใจที่ได้ข่าวว่าปีหน้า Headmaster จะกลับมาแล้ว เพื่อนถอดหัวเพียบ

ไม่เจอกันคงไม่ได้เนอะ

เม็ก : เมื่อไหร่จะออกโมลด์ใหม่มาซะทีไพรม์ ขี้เกียจ อ่อนแอ?!

อ๊อพ : โมลด์ใหม่ก็ CW ไง ถึงจะกากแต่ก็มีชุดแต่งตั้ง 2 ค่ายนะ?!

สรุปถ้าชอบร่างหุ่นและความหนักแน่นแข็งแรงก็ซื้อได้เลย แต่ไม่เหมาะเอามาแปลงร่างเพราะท่านจะพบกับความหงุดหงิดมากมาย แต่ผมว่าร่างหุ่นก็คุ้มแล้วล่ะ ยังไงถ้ามีโอกาสไปซื้อถึงจีนหรือฮ่องกงก็ควรจะคว้านะครับจะได้ไม่ต้องเสียค่าจนส่ง

พบกันใหม่คราวหน้าครับ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: [3rd party] จักรพรรดิ์แห่งพายุ Megasteel Storm Emperor (Not Stormbringer Megatron)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 09:13:50 PM »
เท่มากอ่ะครับ  เหมือนรีวิวชนเกมส์ภาค transformer devastation เลย  :iconlol:
แต่ลายที่หน้าอกดูยังกะขนหน้าอกยังไงไม่รู้  :iconfreak:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2015, 09:14:52 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
Re: [3rd party] จักรพรรดิ์แห่งพายุ Megasteel Storm Emperor (Not Stormbringer Megatron)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 10:05:06 PM »
เหมือนยังกะ fall of cybertron............. :iconlol: :iconlol:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 10:32:45 PM »
555 :iconlol: หน้าตาหล่อมาก เหมือนไม่ใช่ผู้ร้ายเลย หล่อเกิ๊น :iconnasty:

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2015, 06:11:53 AM »
เท่มากอ่ะครับ  เหมือนรีวิวชนเกมส์ภาค transformer devastation เลย  :iconlol:
แต่ลายที่หน้าอกดูยังกะขนหน้าอกยังไงไม่รู้  :iconfreak:

เกมอยากเล่นแต่คงไม่มีเวลา/เครื่องเสปคไม่ถึงอะครับ... ลายอันนั้นมันมาตั้งแต่ยุคแปลงเป็นปืนน่ะครับ ถถถถ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2015, 06:12:55 AM โดย bluewhale »

ออฟไลน์ Nekokung

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2015, 11:00:05 PM »
นึกว่าจะรวมร่างได้เหมือนตัวอื่นๆ

แบบรถถัง 5 คันรวมร่างกัน

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2015, 01:51:56 AM »
นึกว่าจะรวมร่างได้เหมือนตัวอื่นๆ

แบบรถถัง 5 คันรวมร่างกัน

เม็กเป็นเจ้านายของพวกรวมร่างอีกทีนึงครับ  :iconhihi: