ผู้เขียน หัวข้อ: [Shiki Trio สามพี่น้องชิกิ] ชิกิน้องรอง SD Hyakkimaru  (อ่าน 3487 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
[Shiki Trio สามพี่น้องชิกิ] ชิกิน้องรอง SD Hyakkimaru

สวัสดีครับวันนี้ขอนำน้องชายของมุฉะชิกิมานำเสนอครับผม กับ
SD Hyakkimaru (เอสดี เฮียะกิมารุ)

ประวัติของเฮียะกิมารุ
เฮียะกิมารุเป็นลูกชายคนเล็กของเฮียะคุโนะชิน
หลังจากที่พ่อของเขาจากโลกนี้ไป เขาได้ไปฝึกวิชากับ ยอดนินจาในตำนาน ซาคุอันไซ
ซาคุอันไซได้สอนจนเฮียะกิมารุเป็นนินจาที่แข็งแกร่ง
หลังจากนั้นเขาได้เขาร่วมกับกองทัพ และค่อยทำภารกิจต่างๆกับพี่ชาย

http://gundam.wikia.com/wiki/SD_Sengokuden_Musha_Shichinin_Shuu_Hen
ที่อ่านๆมาก็เข้าใจประมาณนี้ผิดถูกขออภัยครับ >0<

เฮียะกิมารุตัวน้องเบสมาจากชิกิไก บอกตรงครับตัวนี้ผมชอบมาก
เพราะดูเป็นนินจาสุดๆ ตอนที่ได้เห็นข้างๆกล่องก็รู้ว่าตัวทอง กับตัวน้ำเงินพี่น้องกันแน่ๆ
แต่ทำไม่ลักษณะต่างกัน พอได้อ่านประวัติคร่าวๆก็ อ้อ ไปฝึกวิชากับฝั่งซาคุนี้เอง

ตัวนี้ผมอยากได้มาก อยากได้ทีก็อยากได้ให้ครบพี่น้องไปเลย แต่ แต่
กว่าจะหาซื้อได้ ตามสไตล์เอสดีชอบมีพาร์ทมาให้เปลี่ยน
คือหนึ่งกล่องแปลงได้เป็นสองตัว ต้องเลือกเอาว่าจะเป็นตัวไหน
แล้วหามาได้แค่กล่องเดียว ตามเคยครับก๊อปชิ้นส่วนเพื่อพี่น้องเลย 555

WIP ก่อนจะทำเสร็จซักเล็กน้อย

เริ่มต้นต่อ มองดูชิ้นส่วนไหนต้องใช้ก็ก๊อปขึ้นมาด้วยพิมพ์ยางลบครับ
ตัวเฮียะกิมารุเกือบทั้งตัวเป็น Polyester Putty หรือสีโป้วเหลืองนั้นเอง
ลุงบันใจร้ายมากกล่องเดียวให้มาสองตัวก็ไม่ได้
พอได้ชิ้นส่วนแล้วก็ตบแต่งให้เรียบร้อย พอดีนึกขึ้นได้ว่าไหนๆก็ก๊อปมาเกือบทั้งตัวแล้ว
ทำพิมพ์ยางลบส่วนหัวจะได้เป็นอีกตัว จึงจัดไปครับ ตั้งใจให้เป็นน้องสาวของพี่ๆชิกิทั้งสอง

ทั้งสามตัวใช้เวลาทำๆดองๆประมาณ 5 เดือนได้ครับ ตอนทำไม่นานมาก ตอนนานไม่ได้ทำ T^T

ช่วงทำสีเป็นอะไรที่ลุ้นมากๆครับเพราะดูพยากรณ์อากาศแล้วเขาบอกว่าฝนจะตก
และก็จังหวะดีมากๆ พอทำสีเสร็จปุ๊บวันต่อมาฝนตกเลย ถ้าตกตอนจะพ่นเคลียร์ผมจะร้องไห้

บรรยากาศตอนกำลังจะปิดเทปบังพ่น !!! ไฟดับครับ เลยเอามาเล่นใต้แสงเทียนเลย 5555

ทำเสร็จแล้ววว เอามาถ่ายรูปหมู่กับแกงค์นินจา

ภาพมุมต่างๆ

รอบๆตัว

ส่วนสีเงินตามแขน และเท้าแกะเพิ่มเอาครับ
ภาพต่างๆของเฮียะกิมารุหายากมากๆเลย ผมก็อาศัยดูจากข้างๆกล่องและใบต่อเป็นหลัก

แอ๊คชั่น

ขยับได้นิดๆ หน่อยๆ

พี่น้องชิกิ และพี่น้องกันดั้ม

รูปหมูสามพี่น้องน้อง น้องเล็กสุดคุโนอิจิชิกิ ที่มายังคงเป็นปริศนา เธอมาจากไหน ?

Musha Hyaku Shiki, Hyakkimaru, Kunoichi Shiki

ก็ จบแล้วครับผม ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาอ่านมาชมครับ
ถ้ามีอะไรผิดพลาดไป ต้องขออภัยด้วยครับผม

สามารถไปดูงานอื่นๆเพิ่มเติมได้ที่

http://www.facebook.com/Off.Art.Onn
Off Art กับ สารพัด สารพัน

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
Re: [Shiki Trio สามพี่น้องชิกิ] ชิกิน้องรอง SD Hyakkimaru
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2015, 12:38:42 PM »
ชอบจังเลย  ออกแนวนินจาๆ  ท่าทางจะร้ายกาจนะครับ  :iconsmile: :iconsmile:

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: [Shiki Trio สามพี่น้องชิกิ] ชิกิน้องรอง SD Hyakkimaru
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2015, 11:02:37 PM »
ส่วนตัวผมว่าพวกดาบนี่ ใช้สีเงินเดิมๆ ไม่พ่นเครียร์ทับ น่าจะออกมาดูดีกว่านะ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2015, 08:50:01 AM »
ทำSDนี่ดีอย่าง หมดปัญหาเรื่องที่เก็บ ขนาดผมทำแค่HGยังไม่มีที่ก็บเลยทำสีเสร็จก็ยัดใส่กล่อง (แล้วจะทำสีไปทำไมฟระ) :iconcry:

แล้วอย่าลืมเจ้าแม่ชิกินะคร้าบ  :iconlol:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2015, 01:45:57 PM »
อยู่รวมกันเเล้วเจ๋งมากเลย เเก๊งชิกินี่
ปล. โหดมากครับ เล่นก๊อปทั้งตัวเลย ฮา... :iconlol:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2015, 02:58:05 PM »
ชอบจังเลย  ออกแนวนินจาๆ  ท่าทางจะร้ายกาจนะครับ  :iconsmile: :iconsmile:

ขอบคุณครับ  :iconlol: :iconlol: :iconlol:
ช่วงนี้ผมนินจาฟีเวอร์เลยครับ อิอิอิ

ส่วนตัวผมว่าพวกดาบนี่ ใช้สีเงินเดิมๆ ไม่พ่นเครียร์ทับ น่าจะออกมาดูดีกว่านะ
ขอบคุณครับผม สีเงินดูหมองๆจริงๆด้วยครับ แหะๆๆ  :iconshy2: :iconshy2:
แบบว่าตอนพ่นสีเงินตอนสุดท้าย ผมผสมทินเนอร์เยอะหน่อย อยากให้ดูเรียบๆ เงาหายเลยครับ :iconcryjoy:

ทำSDนี่ดีอย่าง หมดปัญหาเรื่องที่เก็บ ขนาดผมทำแค่HGยังไม่มีที่ก็บเลยทำสีเสร็จก็ยัดใส่กล่อง (แล้วจะทำสีไปทำไมฟระ) :iconcry:

แล้วอย่าลืมเจ้าแม่ชิกินะคร้าบ  :iconlol:
T^T พูดเรื่องที่เก็บโมแล้วปวดใจเลยครับ 555 เอสดีตัวน้อยๆของผมต้องขอไปอยู่กับตู้หนังสือของน้องสาว
ตัวไหนต่อดิบลงกล่องหมดเลยครับผม  :iconcryjoy:

อยู่รวมกันเเล้วเจ๋งมากเลย เเก๊งชิกินี่
ปล. โหดมากครับ เล่นก๊อปทั้งตัวเลย ฮา... :iconlol:
ขอบคุณครับ SD อยู่กันเยอะแล้วอบอุ่นดีครับ อิอิ
 :iconlol: :iconlol: :iconlol: