ผู้เขียน หัวข้อ: 1/110 Stug IV รถถังเซเว่นขอรับ  (อ่าน 2348 ครั้ง)

ออฟไลน์ Makolov

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
1/110 Stug IV รถถังเซเว่นขอรับ
« เมื่อ: ตุลาคม 26, 2015, 05:45:25 PM »

เป็นการฝึกทำสีของผมครับ ผมจะเล่นแนวนี้ส่วนใหญ่ กันพลาช่วงนี้ค่อนข้างเบื่อครับ แหะๆ

อยากติดตาม มาไลค์เพจนี้ได้เลยครับ

https://www.facebook.com/MakolovModeler

:iconvsign: :iconvsign: :iconlol: :iconlol: :iconhappy: :iconhappy:

[-------------------How To วิธีทำครับ-----------------------]

ตอนแรกที่ซื้อมาประกอบเสร็จ จะเป็นแบบนี้นะครับ

ขั้นแรกผมก็ ใช้ สีเทาทามิย่าเบอร์ XF-63 สูตรน้ำมัน

ทาทั่วถังตัวโมเดลเลยครับ ส่วนตรงยางล้อตะขาบ ก็เอา สี XF-1 หรือสีดำ ผสมกับ XF-66 แล้วทาลงไปเลยครับ แค่นี้ถือว่าจบขั้นแรกครับ

มาวิธีทำลอยสนิมนะครับ

ผมใช้สี ทามิย่า เบอรื XF-9

กับพู่กันเบอร์เล็กๆเลยครับ

ประมาณในรูปนะครับ แล้วก็ เอาไป แต้มๆตรงจุดที่ต้องการแล้วลากลงมา แล้วก็ใช้ คัตเติลบัต จุ่ม ทินเนอร์ XF-20 ของทามิย่า

ถูลบส่วนที่เกินออก ทำแบบนี้ตรงไหนก็ได้ตามที่ต้องการเลยครับ วิธีนี้ใช้ได้กับโมเดลทุกอย่างครับ

พอแค่นี้ละครับ ถ้าชอบก็อย่าลืมเข้ามาติดตามในเพจกันนะครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2015, 06:02:33 PM โดย Makolov »
ใส่รูปยังไงง่ะ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: 1/110 Stug IV รถถังเซเว่นขอรับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 11:59:06 AM »
สวยครับ เล็กดีจัง