ผู้เขียน หัวข้อ: W.I.P ด้วยกำปั้นคู่นี้ จะบดขยี้ให้จมดิน (เว่อร์)  (อ่าน 5353 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
หลังจากจิน show off ไปแล้ว ก็เปิดงานใหม่ทันที (เด่วมอนฮัน X ออกคงดองโมยาวข้ามปี) กันพลาที่จะเอามาละเลงสีเล่นคือ  แต่น  แตน  แต๊นๆๆๆๆๆๆๆๆ

Kamiki Burning Gundam  หุ่นตัวเอกร่างสุดท้ายที่ออกมาตอนใกล้จบภาคเพียงแปปเดียว   :iconcry:  อย่างที่รู้ว่าตัวเอกผู้ขับคามิกิเป็นเด็กหนุ่มที่เต็มเปี่ยมไปด้วยเทคนิคการต่อสู้แบบตาต่อตา  ฟันต่อฟัน  ฉะนั้นแล้วมอนที่แว่บเข้ามาในหัวผมเป็นตัวแรกคือเจ้านี่ครับ   แต่น  แตน  แต๊นๆๆๆๆๆๆๆๆ

ราจัง  ลิงกังสุดโหด  แปลงร่างขนทองเมื่อไหร่  อะดีนาลีนพลุ่งพล่าน   :iconpanic:  ตอนนี้เพิ่งเริ่มทำ wip นะครับ  ยังไม่แน่ใจว่าจะโมอะไรเพิ่มดี  แต่ที่แน่ๆคงต้องอัดกาวข้อต่อ เพราะคามิกิแขนขาอ่อนไปทั้งตัว   

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

ออฟไลน์ tanapatwin

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: W.I.P ด้วยกำปั้นคู่นี้ จะบดขยี้ให้จมดิน (เว่อร์)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 08:11:27 AM »
ปูเสื่อรอแล้วครับลุง อิอิ

ออฟไลน์ ahakung

• Like: 3
Re: W.I.P ด้วยกำปั้นคู่นี้ จะบดขยี้ให้จมดิน (เว่อร์)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 08:47:33 AM »
รอชมครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2015, 04:40:02 PM »
 :iconlike: รอบที่แล้วงานเอ็กเซียสวยมากครับ รอบนี้ปูที่นอนเปิดแอร์ กินขนมรอดูงานเลยครับ ชอบแนวสีท่านมาก  :iconjoy:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2015, 05:33:57 PM »
:iconlike: รอบที่แล้วงานเอ็กเซียสวยมากครับ รอบนี้ปูที่นอนเปิดแอร์ กินขนมรอดูงานเลยครับ ชอบแนวสีท่านมาก  :iconjoy:
บอกตามตรงเลยนะ ผมเริ่มร่างอิมเมจสีมาเกือบอาทิตย์แล้ว ยังไม่ลงตัวซะที งานนี้ท่าจะยาวครับ :iconpanic:

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 03:03:07 PM »
อัพเดท 10_11_2015  คอนเซปสีลงตัวแล้วครับ  ตอนนี้ลองวิธีการ  เพราะมีสีเรืองแสงเข้ามาเกี่ยวด้วย

สีที่ใช้ครับ

พ่นเหลืองเรืองแสงบนพื้นขาวกับพื้นเทา  สีจมเห็นๆ

รองพื้นปิดแสงได้ดี (ไร้สาระครับ แค่เห็นท้องฟ้าสวยเลยถ่าย :iconnasty:)

กันพ่นรอบที่ 1 ใช้ลายแบบเสือโคร่งนะครับ (ไม่ค่อยคล้ายเลย  :iconcry:) ซ้ายมือลายแนวเป็นระเบียบ  ขวามือลายแนวสับสน  อยากลองทั้ง 2 แบบครับ  ยอมเสียเวลา

พ่นแดงอิตาเลียนทับ สีจม-ลอยชัดเจน

กันพ่นรอบ 2 ซ้ายมือลายแนวสับสน ใช้มาสกิ้งโซลแต้ม ขวามือเทปกั้น

พ่นเทาดำ

FINISH แนวสีคร่าวๆจะเป็นแบบนี้ครับ  พื้นขาวสีเหลืองดูโดดเกินไป ของจริงคงพ่นเหลืองทับรองพื้นเทาไปเลย  คิดว่าแบบซ้ายมือดูโอเครกว่า  แต่คงไม่ลายแบบนี้ทั้งตัวนะ  อิงความเรืองแสงตามมอนต้นฉบับ (ซื้อแบ็คไลท์มายังไม่มีปัญญาประกอบราง  :iconcry:)

** ถามท่านที่เคยพ่นสีเรืองแสง  สามารถพ่นเคลียร์ทับได้มั้ย มีผลต่อความเรืองแสงมั้ยครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2015, 10:39:24 PM »
อัพเดท 13_11_2015   ภาพรวมเสร็จแล้วครับ  ตัวหุ่นไม่ได้โมนะครับ มีชิ้นส่วนให้ลบรอยประกบไม่กี่ชิ้น แบ็คแพ็คใช้ซากของอเมซซิ่ง เอ๊กเซีย อุดขัด-ต่อปลายแหลมนิดหน่อย  บาซูก้ากับดาบยาวเป็นพาร์ทเสริม(อาจมีการเปลี่ยนแปลงอาวุธ เพราะยังลังเลอยู่  :iconpanic:)  อาทิตย์หน้าคงได้เริ่มทำสีซะที  :iconsmile:

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 09:36:57 PM »
อัพเดท 17_11_2015  ได้แบล็คไลท์มาแล้วจ้า  ทีแรกรองพื้นเสร็จจะอัดสีเรืองแสงเลย คงต้องเปลี่ยนแผน  สีจมเห็นได้ชัด (แต่ในแสงขาวธรรมดาแยกไม่ค่อยออก  :iconcry:)

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2015, 05:24:58 PM »
ว้าวมีเเบล็คไลท์ด้วยเเหะน่าสนใจสุดๆเลยครับผมจะติดตามชมผลงานนะครับ :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 12:25:52 AM »
อัพเดต 10_01_2016  กลับมาทำต่อแล้วครับ  เหลือบังพ่นก็เป็นอันเสร็จ   :iconsmile:

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 24, 2016, 11:08:33 AM »
อัพเดต 24_01_2016  บังลายเสร็จแล้ว เริ่มทำสี  ลายค่อนข้างหนาไปนิดนึง แต่คงไม่แก้แล้ว   :iconcryjoy:

อัพเดต 25_01_2016  ทำสีเกือบเสร็จแล้ว เหลือเก็บรายละเอียดนิดหน่อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2016, 10:50:11 PM โดย bigboy »

ออฟไลน์ noparuj

• Like: 30
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 27, 2016, 07:45:12 AM »
To be continue

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 08:23:23 PM »
อัพเดต  01_02_2016  เกือบเสร็จแล้วจ้า  เหลือดีคอลนิดหน่อย   :iconcry:  งานนี้กินพลังมากเหลือกิน   :iconcry: