ผู้เขียน หัวข้อ: ปฐมบทแห่งนักรบสีขาว Leo Zechs's Custom  (อ่าน 4983 ครั้ง)

ออฟไลน์ FaCharius

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 13
    • Make a trip with a Mod
ปฐมบทแห่งนักรบสีขาว Leo Zechs's Custom
« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2015, 07:07:48 PM »

สวัสดีครับ วันนี้เอาผลงานที่ผมส่งเข้าประกวด GBWC2015 มาให้ชมครับ เป็นการลงประกวดครั้งแรกของผม
ผลงานชื่อว่า Leo Zechs's Custom ได้แรงบันดาลใจมาจากนิยาย Gundam Wing Frozen Teardrop
จากตัวละครสวมหน้ากากของภาคนี้ Zechs Merquise หรือ Milliardo Peacecraft นั่นเอง

หุ่นหลักที่ใช้เป็น HG1/144 Tallgeese III (EW) ครับตามท้องเรื่อง Tallgeese เป็นหุ่น Prototype ของเจ้า Leo และอีกหลายๆตัว
โครงหุ่นจึงเหมือนกับ Leo เกือบทุกประการ ผมเลยทำการโมใบหน้า เกราะไหล่ขึ้นมาใหม่ และเสริมด้วยชุด Ez-sr Pack

งานแอบเผานิดๆนะครับไม่ทันได้อุดรอยผ่ากลางเลย พยายามเร่งให้ทันวันงาน  :iconjoy:
ใช้สีกระป๋อง Layland ทั้งหมดนะครับรวมไปถึงเคลียร์ด้านด้วย ส่วนคราบใช้ gundam marker และสีอะคลิลิคครับ

รีวิวกันยาวๆ

มาลองแบบถอด Pack ดูบ้างครับ

ก็ขอจบการรีวิวแต่เพียงเท่านี้นะครับ
รู้สึกสนุกมากที่ได้ร่วมเข้าแข่งขันในปีนี้ สัญญญาว่าปีหน้าจะทำส่งอีกแน่นอน ขอบคุณมากครับ
 :iconhappy: :iconhappy: :iconhappy:

ติดตามชมส่วนอื่นๆเพิ่มเติมได้ที่ --->https://www.facebook.com/makeatripwithamod

ผมยังมือใหม่ หากได้กระทำการใดไม่สมควร รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
Re: ปฐมบทแห่งนักรบสีขาว Leo Zechs's Custom
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2015, 09:15:49 PM »
สะบักสะบอมเชียว  ทิศทางรอยเขรอะค่อนข้างสับสนนะครับ  ถ้าชอบทำคราบแนะนำใช้อินาเมลดีกว่าครับ ละเลงให้เขรอะๆแล้วคอตต้อนบัดแตะๆทินเนออินาเมลมาปาดออกอย่างพอดีๆ ภาพสวยครับ แต่รอยผ่ากลางนี่มันเตะตาจริงๆ  ทำผลงานมาให้ชมอีกนะครับ   :iconsmile: :iconvsign:

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

• *
Re: ปฐมบทแห่งนักรบสีขาว Leo Zechs's Custom
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2015, 10:33:02 PM »
สะบักสะบอมเชียว  ทิศทางรอยเขรอะค่อนข้างสับสนนะครับ  ถ้าชอบทำคราบแนะนำใช้อินาเมลดีกว่าครับ ละเลงให้เขรอะๆแล้วคอตต้อนบัดแตะๆทินเนออินาเมลมาปาดออกอย่างพอดีๆ ภาพสวยครับ แต่รอยผ่ากลางนี่มันเตะตาจริงๆ  ทำผลงานมาให้ชมอีกนะครับ   :iconsmile: :iconvsign:

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ แล้วจะนำไปปรับปรุงกับตัวต่อๆไปครับผม  :iconjoy:

ผมยังมือใหม่ หากได้กระทำการใดไม่สมควร รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2015, 10:52:04 PM »
ชอบไอเดียโมดิฟายน่ะครับ ดูนักรบดี

ส่วนตัวว่าพวกรอยถลอกนี่ ตรงขอบๆมุมๆส่วนเหลี่ยมๆ ธรรมดามันจะต้องดูหนักกว่าจุดอื่นอ่ะครับ  ถ้าตรงขอบๆทำรอยเวทเธอริ่งหนักๆน่าจะดูมีมิติขึ้น

ความเห้นส่วนตัวนะครับ  แต่ถ้าชอบแนวๆนี้ผมว่าก็โอเคอยู่นะ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 12:30:04 AM »
ชอบไอเดียโมดิฟายน่ะครับ ดูนักรบดี

ส่วนตัวว่าพวกรอยถลอกนี่ ตรงขอบๆมุมๆส่วนเหลี่ยมๆ ธรรมดามันจะต้องดูหนักกว่าจุดอื่นอ่ะครับ  ถ้าตรงขอบๆทำรอยเวทเธอริ่งหนักๆน่าจะดูมีมิติขึ้น

ความเห้นส่วนตัวนะครับ  แต่ถ้าชอบแนวๆนี้ผมว่าก็โอเคอยู่นะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ ทำให้เห็นจุดที่มองข้ามไปจริงๆ ขอบคุณครับ  :iconshy2:

ออฟไลน์ AsuJi

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 11
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 12:48:46 PM »
งามมากครับ

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 10:26:46 PM »
ความรู้สึกผมว่ามันดูหุ่นอเมริกันดีครับ ลองเวทเทอริ่งหนักๆตามขอบแล้วลดตรงกลางๆชิ้นให้บางลงกับอุดขัดรอยประกบจะดูดีขึ้นอีกครับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2015, 12:25:01 AM »
งามมากครับ
ขบคุณมากครับ  :iconjoy:

ความรู้สึกผมว่ามันดูหุ่นอเมริกันดีครับ ลองเวทเทอริ่งหนักๆตามขอบแล้วลดตรงกลางๆชิ้นให้บางลงกับอุดขัดรอยประกบจะดูดีขึ้นอีกครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม  :iconjoy:

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2015, 01:07:44 PM »
 :iconjoy: ดูดิบๆ เก่าๆ ดีแท้ แนวสีเหมือนหนังสือเก่าๆ สมัยก่อน สวยไปอีกแบบครับ แต่ดูไปสักพักเหมือนสีเลอะๆ ไปหน่อยครับ แต่ผมชอบสีแวกแนวแบบนี้ครับ    :iconmeow:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2015, 08:17:45 PM »
ดูลุยมาเต็มที่เลยครับ ผ่านสนามรบมาหนักน่าดู
 :iconlol: :iconlol: :iconlol: