ผู้เขียน หัวข้อ: ทำเข็มเดินลายราคาประหยัด  (อ่าน 15942 ครั้ง)

ออฟไลน์ jiramet

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ทำเข็มเดินลายราคาประหยัด
« เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 12:50:56 PM »
หลังจากที่ผมพยายามสถานที่ซื้อเข็มเดินลายมาเป็นเวลานาน

ผมก็พบและได้รู้ราคามันสูงเหลือหลาย(จนซื้อไม่ไหว :iconcry:)

ผมก็เลยสรรค์หาของมาแทน จนได้พบกับอุปกรณ์สุดยอด เลยนำมาแบ่งบันกันครับ

อุปกรณ์
1 เข็มขนาดใหญ่
2 หินลับมัด
3 เทปกาว

อุปกรณ์ต่างๆหาซื้อง่ายราคาถูกเข็มนี้ผมซื้อที่ พาหุรัด ราคาปรัมาณเล่มละ 5 บาท ส่วนหินลับผมได้แถมมาจากชุดแกะสลักไม้

ขั้นแรกนำเข็มมาลับหน่อยเพื่อเพิ่มความคม

ด้านขวาคือที่ลับแล้วนะครับถึงรูปร่างจะไม่แตกต่างกันมากนักแต่ประสิทธิ��าพต่างสุดๆครับ

ถ้าอยากให้ดูมีระดับก็พันเทปเป็นที่จับซะหน่อย

เสร็จแล้วครับง่ายแสนง่ายเลยนะครับ

ผมไม่รู้ว่าเคยมีคนตั้งกระทู้แบบนี้รึเปล่า แต่อย่างไรก็ต่างผมก็อยากให้สิ่งนี้มีประโยชน์
แก่ทุกท่านบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2010, 06:18:47 PM โดย K »
bvn

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
Re: ทำเข็มเดินลายราคาประหยัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 12:54:34 PM »
รวมไว้ใน สารบัญฯ  ให้ครับ

ออฟไลน์ ong

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 01:00:17 PM »
โห อุปกรณ์ดีราคาถูก

ถามหน่อย หินลับมีดอันเล็กนั่นซื้อที่ไหนครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 01:08:13 PM »
โห อุปกรณ์ดีราคาถูก

ถามหน่อย หินลับมีดอันเล็กนั่นซื้อที่ไหนครับ

มันจะแถมมากับชุดแกะสลักไม้ครับ

ซื้อตาม B2S หรือร้านอุปกรณ์งานฝีมือก็มีครับตกชุดละ 150 - 180 บาทครับ
bvn

ออฟไลน์ drink

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 03:16:53 PM »
จับถนัดมือรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 04:00:13 PM »
อันนี้แบบที่ผมใช้ เข็มวงเวียน+ด้ามอาร์ตไนฟ ของจีน เจาะรูปที่ด้ามใส่ใบมีดแล้วเอาเข็มวงเวียนใส่เข้าไปครับ จับถนัดมือดีครับ
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ tomujung

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 01:10:13 AM »
เป็นประโยชย์มากๆเลยครับ แต่หินลับมีดแพงไปนิด

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 01:20:09 PM »
เป็นประโยชย์มากๆเลยครับ แต่หินลับมีดแพงไปนิด

ไปซื้อพวกหินขัดผิวตามร้านทุกอย่าง 10 บาทก็ได้ครับ
bvn