ผู้เขียน หัวข้อ: <แกะกล่องต่อแก้เซ็ง> ตำนานสุดท้ายของของจุดเริ่มต้นตำนานใหม่ SD GundamG-ARMS FINAL FORMULA  (อ่าน 4814 ครั้ง)

ออฟไลน์ kira_freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
ห่างหายรีวิวไปนานเนื่องจากผมขี้เกียจ55 หลังๆไม่ค่อยเจอโมที่ถูกใจเท่าไหร่ พอดีได้เจ้านี่จากพี่ที่รู้จักผมเลยเอามาแกะกล่องให้ได้ดูกัน
ส่วนตัวผมอยากให้ตัวนี้ออกsd legend แต่คงยากเพราะบันได ได้ออกsdxไปแล้วราคาช่างเกินเอื้อมจะไขว่คว้า
โมที่เอามาเกะกล่องวันนี้เป็นโมยุคเก่า ส่วนมากผมไม่ค่อยเก็บโมเก่าแต่ชอบเจ้านี่เป็นการส่วนตัวคงต่อดิบใส่ตู้เลยไม่คิดจะทำอะไรต่อจะโมต้องหั่นกระจาย
แถมเป็นโมหายากเลยจะหั่นก็เกรงใจอยู่

แผงทั้งหมด

ดีเทลแผง

สติ๊กเกอร์ตามีสองแบบ

เริ่มต่อ ผ่ากลางหนักมากกกก

ปีกเก็บดาบได้

ต่อเป็นตัว งานเกรดเก่าไม่ค่อยมีจุดขยับอไรเท่าไหร่นอกจากยกแขนขึ้นลง คอหมุนได้นิดหน่อยติดตรงปีกกะจุดขยับที่หลางเล็กน้อย

ถือดาบที่เก็บไว้ที่ปีกสองข้างได้

แอคชั่น(พยามสุดๆแล้ว)

ดูขลังดีแท้

เทียบขนาดเป็นsdที่ตัวไม่ใหญ่มาก แต่ปีกกว้างขายาวมากเกะกะใช่ย่อย

จบแล้วจ้า

แถม บ๊ายบ๋าย~ ปิดตำนาน

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned

ผ่ากลางมาเลย :iconhihi: แต่เพราะสีมันมี 2 สี เลยไม่สะดุดตาดี

รูปท้ายได้ฟิวมาก :iconcryjoy:

ออฟไลน์ zoloji

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
ถ้าเอามาทำเป็นBB legendจริงนี่คงขายดีมากแน่ๆเลย(ชุบทั้งตัว) :iconnosebleed: ราคาก็คงประมาณอาคาสึกิมั้ง
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ rogi17

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
แวะมาให้ข้อมุลเพิ่มเติมครับ sd gunso ตัวนี้เป็น รุ่นแรก มี 125 แบบ เลิกผลิตไปเมื่อปี1995 ก็เลยกลายเป็นของหายากไปพอวรแต่ก้มีนักสะสมบางท่านทยอยปล่อยมายั่วน้ำลายกันบ้าง

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ตัวนี้มีออกเป็น SD-X ด้วยนะ

แต่ดันเป็นพรีบันได  สู้ราคาไม่ใหวเหมือนกัน  :iconcry:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ sazajung

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
ผมก็มี ยังไม่ได้ต่อเลย ใบต่อหาย ถ้าไม่รบกวนเกินไปแสกนใบต่อให้หน่อยได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
ไม่มีสแกนเนอร์น่ะครับแต่น่าจะพอใช้ต่อแก้ขัดได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2015, 01:09:12 AM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ sazajung

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
ขอบคุณมากๆเลยครับ จะได้เป็นตัวซะที ไม่รู้ข้อต่อแตกหมดยัง