ผู้เขียน หัวข้อ: Deathscythe Hell EW - Painted+Diorama Build  (อ่าน 6127 ครั้ง)

ออฟไลน์ jakris37

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 31
Deathscythe Hell EW - Painted+Diorama Build
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 03:45:31 PM »
โมเก่าเล่าใหม่#1 Deathscythe Hell EW
เนื่องจากรูปเก่าๆหายไปหมดแล้ว(รูปของตัวนี้มันมัวมาก ถ่ายใหม่ดีกว่า)
ประกอบกับเอาโมออกมาปัดฝุ่น
ก็ถ่ายรูปใหม่ซะเลย

ตัวนี้เปลี่ยนสีใหม่ ทำไดโอราม่าเล็กๆบนฐาน
ให้เข้ากับธีมนรกๆหน่อย
ทำนานเหมือนกัน เดือนกว่าๆ
เอาไปดูเล่นๆก่อนนะ เดี๋ยวตัวอื่นๆที่ถ่ายใหม่
จะเอามาทยอยลงครับ

สวัสดีครับ ชาว TG ทุกท่าน
วันนี้ผมมีผลงานมาแบ่งปันให้ชมกันครับ  Deathscythe Hell EW ตัวนี้ดองมา2ปีกว่าๆ
ตัวนี้พอดีเพื่อนชาวญี่ปุ่นซื้อมาฝาก พอดีว่าผมกำลังจะไปเที่ยวญี่ปุ่น จึงต้องหยิบมาทำสีโชว์ให้เพื่อนดูซะหน่อย เดี๋ยวจะโดนด่า หาว่าเอาไปดอง :iconlol:

concept ก็ง่ายๆครับ recolor = inferno theme
สีใช้ของ Mr.Color ทั้งหมด
ดำ - Black
เทา - Dark Grey2
เทาอ่อน - Dark Grey2+White
สีโครงใน - Black+Chrome Silver
แดง - Metallic Red
เหลือง - Gold
เคียว - Layland Candy : P-5 แดง

ส่วนฐานก็เบสิคครับ
ฐาน1:100 เอามาแปะโฟม พอกปูนพลาสเตอร์ แล้วก็ลงสี+dry brush

เชิญติชมกันได้ตามสบายครับ...
ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2018, 07:36:52 PM โดย BOY »

ออฟไลน์ vunnnnnn

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: Deathscythe Hell EW - Painted+Diorama Build
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 04:13:16 PM »
สวยมากครับ แต่มีข้อแนะนำนิดนึง ตรงไหล่ชิ้นด้านบนถ้าทำเป็นสีดำ น่าจะสวยกว่านี้ครับ พอมันเป็นสีแดงหมด มันดูกลืนกับปีกด้านหลังไปหน่อย

ออฟไลน์ vardant

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
    • My Blog
Re: Deathscythe Hell EW - Painted+Diorama Build
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 06:44:04 PM »
ตรงไหล่เป็นสีดำ ไม่ก็สีเทาแบบตัวไปเลยน่าจะตัดพอดี

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 06:52:54 PM »
สวยดีนะครับ สีดําตัดเเดงไดโอราม่าลาวาอีกเท่ดี :iconvsign: :iconlike:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ bee482

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 09:28:07 PM »
งานสวยมากครับทั้งตัวโมฯและฐาน ชอบฐานครับทำได้สวยมาก :iconwish:

ออฟไลน์ kanomjeen

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 10:18:49 PM »
ขอบคุณที่อุตส่าเอามาลงใหม่ตามที่ขอร้องนะครับ  :iconwish: :iconjoy:

ตัวหุ่นทำสีสวยสะอาดมากครับ :iconcryjoy:
ฐานสวยอย่างที่จืนตนาการไว้เลยครับ (แต่แอบคิดว่าจะใหญ่กว่านี้ อิอิ :iconlol:)

ถามเพิ่มเติมนิดนึงครับ ชิ้นใสสีเขียวทำสีเป็นสีแดงเนี่ยใช้สีอะไรทำหรอครับ
(ผมความรู้เรื่องใช้สี=เด็กอนุบาล :iconfreak:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2015, 10:19:14 PM โดย kanomjeen »

ออฟไลน์ jakris37

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 31
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 11:47:30 PM »
สวยมากครับ แต่มีข้อแนะนำนิดนึง ตรงไหล่ชิ้นด้านบนถ้าทำเป็นสีดำ น่าจะสวยกว่านี้ครับ พอมันเป็นสีแดงหมด มันดูกลืนกับปีกด้านหลังไปหน่อย
นั่นสินะครับ กว่าผมจะรู้ตัวก็ติด Decal ไปแล้วนะสิ  :iconlol:

งานสวยมากครับทั้งตัวโมฯและฐาน ชอบฐานครับทำได้สวยมาก :iconwish:
ขอบคุณครับ ฐานนั่งทำวันเดียวมั่วๆซั่วๆไปเรื่อยๆ ซากปูนพลาสเตอร์เต็มพื้นเลยครับ :iconlol:

ขอบคุณที่อุตส่าเอามาลงใหม่ตามที่ขอร้องนะครับ  :iconwish: :iconjoy:

ตัวหุ่นทำสีสวยสะอาดมากครับ :iconcryjoy:
ฐานสวยอย่างที่จืนตนาการไว้เลยครับ (แต่แอบคิดว่าจะใหญ่กว่านี้ อิอิ :iconlol:)

ถามเพิ่มเติมนิดนึงครับ ชิ้นใสสีเขียวทำสีเป็นสีแดงเนี่ยใช้สีอะไรทำหรอครับ
(ผมความรู้เรื่องใช้สี=เด็กอนุบาล :iconfreak:)
ใช้สีกระป๋อง Candy Red ของ Leyland ครับ  พ่นมันหลายๆรอบมันก็แดงเองครับ :iconlol:

ออฟไลน์ kanomjeen

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2015, 11:12:25 AM »

ใช้สีกระป๋อง Candy Red ของ Leyland ครับ  พ่นมันหลายๆรอบมันก็แดงเองครับ :iconlol:
[/quote]

อ่ออครับ ว่าแต่ยังรู้สึกถึงความใสอยู่มั๊ยครับ หรือว่ามองแล้วทึบไปเลย (มองจากภาพไม่ออกจริงๆ)

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2015, 11:22:15 AM »
สวยงามเรียบร้อยครับ แต่เห็นรอยบุ๋มที่ปีกขนาดนี้ เพื่อนชาวญี่ปุ่นนี่ไปซื้อโมจีนมาให้รึเปล่า  :iconlol:

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 10:42:16 AM »
คู่สีแจ่มมากครับ เคยทำไว้ตัว สีม่วงดำ เจอแนวสี แดงดำ ดุๆ เท่ได้ใจครับ  :iconwish:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 07:35:41 PM »
ว่ากำลังจะถามเลยว่าถ่ายรูปอัพไฟล์ภาพใหม่หรือยัง

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 01:19:48 AM »
ถ่ายสวยคมชัดดีครับ ยืนเท่เชียว ชอบไอเดียลาว่า

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 08:53:01 AM »
..ชอบไอเดียลาว่า

ใช่ๆ คิดเหมือนกัน เจ๋งดี