ผู้เขียน หัวข้อ: bb 156 นักรบเหล็ก บาคุชินมารุ พี่รองสุดหล่อ  (อ่าน 2927 ครั้ง)

ออฟไลน์ rogi17

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
bb 156 นักรบเหล็ก บาคุชินมารุ พี่รองสุดหล่อ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2015, 01:42:19 PM »
ตามเนื้อเรื่องถูกสร้างขึ้นมาต่อจาก ฮางาเนะมารุ แต่ยังคุมอารมณ์ตัวเองตอนเปลี่ยนโหมดไม่ได้อาละวาดตลอดอาจารย์ผู้สร้างเลยให้เดินทางฝึกตนไปเรื่อยๆ

ส่วนน้องสาวคนเล็กผมก้มโนเอาสตาวินนิ่งเป็นน้องสาวคนเล็กซะเลย  ขอบคุณที่รับชมครับ

ออฟไลน์ naykai

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
Re: bb 156 นักรบเหล็ก บาคุชินมารุ พี่รองสุดหล่อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2015, 04:23:31 PM »
แปะเนื้อหาอะไรเพิ่มซะหน่อยไหมครับ ไม่อย่างนั้นจะกลายเป็นแค่กระทู้ Picpost ซึ่งแนวทางการเขียนกระทู้รีวิวก็ได้มีปักหมุดไว้แล้วทางด้านบน  :iconpale:

แนวทางห้อง "แกะกล่องลองต่อ" by earthsphere

ห้องนี้ เป้าหมายคือการรีวิว (review) ข้อดีข้อเสียของโมเดล หรือของเล่นต่างๆ ไม่ว่าเก่าหรือใหม่ครับ
อาทิเช่น จุดขยับเป็นอย่างไร ปัญหาระหว่างการประกอบ การแยกชิ้นหรือแยกสีทำมาดีอย่างไร เทคโนโลยีการฉีดสี รีวิวเปรียบเทียบ เก่า-ใหม่ ฯลฯ

ออฟไลน์ rogi17

• *
  • Like: 5
Re: bb 156 นักรบเหล็ก บาคุชินมารุ พี่รองสุดหล่อ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2015, 05:55:15 PM »
ถ้าเหมือนpicpostต้องขอโทษด้วยนะครับ เพราะเนื้อเรื่องถ้าผมเล่าไปตัวละครส่วนใหญ่ถ้าคนไม่เล่นเอสดีก้ไม่รู้จักอยู่แล้ว ถ้ามันผิดกฎรบกวนแอดมินลบโพสผมได้เลยนะครับ ถ้าผมเล่าแล้วคนที่ท้วงมารู้จักผมจะเล่าโอเคนะครับ ส่วนอยากให้ผมอธิบาย รายละเอียดผมว่าในรูปมันอธิบายตัวเองได้อยู่แล้วนะครับ ถ้าผิดกฎก้ให้แอดมินลบ สิทธิ์ขาดอยู่ที่แอดมินละกันไม่ชอบก้ผ่านไป โอเคตามนั้นนะครับ เออผมลืมถามท่านที่ท้วงมาอยากทราบรายละเอียดอะไรตรงไหนครับผมจะได้ตอบได้ตรงกับที่อยากทราบ เจตนาที่ผมโพสแค่รูปไม่อธิบายอะไรก็คืออยากให้คนที่ไม่เคยเห็น ไม่เคยรู้จัก หรือสงสัยว่าตัวไหนหน้าตายังไงเข้ามาดูครับ ส่วน ว่าชิ้นงานฉีดสีเปนไง แยกสีแบบไหนผ่ากลางมั้ยรูปน่าจะตอบคำถามได้แยู่แล้วแบบที่ผมบอกไปเบื้องต้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2015, 06:14:57 PM โดย rogi17 »

ออฟไลน์ soulspectral

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2015, 09:37:15 PM »
ตัวนี้ยังไม่มีเลยท :iconcryout:

ออฟไลน์ akira31197

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 12:00:11 AM »
มาดู คุ้นๆ เคยมีเเต่มีคนให้มา เสียดายไม่สมบูรณ์เพิ่งรู้ ว่าตัวนี้สภาพสมบูรณ์เป็นเเบบนี้ นี้เอง สวยงามมาก เเต่ตอนนี้เล่น พวก mg pg เเล้ว เห็นตัวนี้ นึกถึง อดีต ทุกที เลย ดีใจที่ได้เห็น อีกครั้ง  :iconwish: :iconwish: