ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องแอร์บรัชพ่นแล้วสีสำลัก  (อ่าน 2873 ครั้ง)

ออฟไลน์ Polter

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
รบกวนถามเรื่องแอร์บรัชพ่นแล้วสีสำลัก
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 05:51:15 PM »
สีมันจะสำลักเฉพาะสีทอง gunze (ผสม1/4)พ่นรีดแล้วสำลักอะครับ สีอื่นพ่นรีดปกติไม่มีปัญหา ลองถอดออกมาล้างสังเกตเห็นปลายเข็มมันงอเล็กน้อย นี่คือสาเหตุหรือป่าวครับแล้วทำไมสีอื่นไม่เป็นครับ :icondizzy:

ออฟไลน์ noparuj

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 30
Re: รบกวนถามเรื่องแอร์บรัชพ่นแล้วสีสำลัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 06:46:16 PM »
นมหนูขนาด 0.3 mm พ่นรีด สีทองที่มีเกล็ด โอกาศสำลักเยอะครับเพราะเกล็ดสีมันไปตันที่นมหนู ส่วนที่บอกปลายเข็มงอ ก้อมีส่วน ให้สังเกตเวลาพ่นทินเนอเปล่าๆ ลมที่ออกมามันตรงไหมหรือเฉียงไปด้านไหน ถ้าเฉียงมาก สีจะไปกองทีปลอกแอร์บัช เมื่อสะสมถึงระดับที่มากพอ ก้อจะ กระเด็นมาใส่ชิ้นงานเหมือนสำลัก แต่ถ้าจากกรณีที่ว่า จะเป็นทุกๆสี นะถ้าเข็มเบี้ยว ลองแก้ด้วยการผสมสีทองให้เหลวกว่าเดิมดูครับ

ออฟไลน์ Polter

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: รบกวนถามเรื่องแอร์บรัชพ่นแล้วสีสำลัก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2015, 08:31:52 AM »
ลองผสมจนจางมากๆๆ ก็ยังเป็นอะครับ :iconcry:พวกสีที่เป็นเกล็ดอย่างสีเงินไม่เป็น เป็นเฉพาะสีทองสีเดียว
ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 08:01:45 AM »
ถ้าเป็นเฉพาะสีทองแนะนำเปลี่ยนเฉดสีทองครับ ลองใช้เบอร์อื่นดู
เอาให้ชัวร์เปลี่ยนเป็นของยี่ห้ออื่นๆเช่น ไกอา น่าจะเห็นผล