ผู้เขียน หัวข้อ: SD Jagd-Doga UC. Ver. ยักโดก้าตัวเหลืองๆ ตัวน้อยๆ  (อ่าน 5573 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
SD Jagd-Doga UC. Ver. ยักโดก้าตัวเหลืองๆ ตัวน้อยๆ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2015, 07:33:27 PM »
SD Jagd-Doga UC. Ver. ยักโดก้าตัวเหลืองๆ ตัวน้อยๆ

สวัสดีครับทุกๆท่าน ขอนำเอสดีที่พึ่งทำเสร็จมาลงครับผม
กับ SD Jagd-Doga UC. Ver. ยักโดก้าตัวเหลืองๆ ตัวน้อยๆ
ตั้งใจทำให้มาเป็นเพือนกับซาคุทรีโดยเฉพาะเลยครับ

หลังจากที่ได้ดู Gundam Unicorn ตอน 7
ด้วยความชอบพวกตาเดียวอยู่แล้ว พอได้เห็นแล้วชอบสุดๆครับ
อยากได้เป็นเอสดีจริงๆ เลยเจับตัวที่มีมาเริ่มดัดแปลง
โมเพิมเล็กๆน้อยๆ แล้วทำสีให้เป็นตัวที่ออกมาครับ

ทำซาคุทรีแล้วก็ ทำเพือนมาอยู่ด้วยกันซ่ะเลย จะได้ไม่เหงา (ฮา)

WIP ก่อนทำเสร็จครับผม

เริ่มต้นก็ประกอบตามปกติ ต่อง่าย ไม่ทันไรก็เป็นตัว
อุดๆขัดๆ ตอนทำก็เอารูปของเจ้ายักโดก้าในการ์ตูนมาดู เห็นว่า
โล่ห์หนึ่งข้างกับแพ๊คหลังเป็นของกีราโดก้า จึงจัดการก๊อปชิ้นส่วนเพิ่มครับ
(เจ้านี้มีส่วนหัวมาให้สองอันอีกแล้ว ผมจึงก๊อปตัวเพิ่มให้ด้วยเลย สะดวกๆ คงได้ทำเพิ่มอีกตัวครับ)

ทำชิ้นส่วนต่างๆเสร็จก็พ่นเช็ครอย

เตรียมพ่นดำตั้งใจทำเป็นไฮไลท์ครับ
ระหว่างทำสีพึ่งนึกได้ว่า ลืมทำแขนแบบปลอกแขนเสื้อ (ส่วนสำคัญขาดไม่ได้)
เลยทำส่วนแขนขึ้นมาเพิ่มครับ ตัวนี้ทำๆ ดองๆ ทำช่วง เว้นช่วง ;A;

ช่วงที่นานที่สุดก็ช่วงบังพ่นนี้แหละครับ นานสุดๆ
ตัดเทปด้วยการลอกลายแล้วมาตัดครับ
เห็นหลายๆท่านทำแล้ว ขอลองมาทำดูบ้าง สะดวกเลยทีเดียว
แต่ก็มีหลายจุดที่ใช้วิธีนี้ไม่ได้ T^T

ใกล้เสร็จแล้วครับ แกะเทปบังพ่น

สีที่ใช้ก็ประมาณนี้เลยครับ กะๆเอา ผสมอย่างละนิด อย่างละหน่อย
พวกลายปลอกแขนเสื้อใช้พู่กันทาครับ
ส่วนตาพ่นสีชมพูลงกระดาษแล้วตัดแปะ

ก่อนถ่ายรูป เจอแจกัน พวกแว่นศัตรูตามธรรมชาติของพวกตาเดียว

ภาพรอบๆตัว

แอ๊คชั่น

การเคลื่อนที่ด้วยความเร็ว (มือปัดพอดีตอนถ่ายครับ 555)

ชิ้นส่วนต่างๆของเจ้ายักโดก้าเหลือง

เปลี่ยนเป็นแขนธรรมดา

เปลี่ยนเป็นแขนปลอกแขนเสื้อ ยังไม่ทันไรมีจุดถลอกซ่ะแล้ว

โบกไม้ โบกมือเตรียมบุก

รวบรวมพรรคพวกเตรียมลุย

ก็จบแล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาอ่าน เข้ามชมครับ
ถ้ามีอะไรผิดพลาดไปต้องขออภัยด้วยครับผม

สามารถไปดูงานอื่นๆเพิ่มเติมได้ที่

http://www.facebook.com/Off.Art.Onn
Off Art กับ สารพัด สารพัน

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: SD Jagd-Doga UC. Ver. ยักโดก้าตัวเหลืองๆ ตัวน้อยๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2015, 09:07:38 PM »
ใจคอจะไม่ให้ลุงเค้ากำไรมั่งเลยเหรอครับ ซื้อตัวนึงก๊อปทีเป็นโหล  :iconlol:

งานสวยละเอียดเช่นเคยครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: SD Jagd-Doga UC. Ver. ยักโดก้าตัวเหลืองๆ ตัวน้อยๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2015, 09:29:44 PM »
วิธีทำยังน่าสนใจเหมือนเดิม ชอบๆ น่าติดตามเหมือนเคย :iconlol:

รูปท้ายมาเป็นแก๊งเลย :iconlove:

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2015, 09:53:02 PM »
น่ารักจังเลยครับ  ชอบเหลืองแบบนี้มากเลย   :iconwish: 

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

ออฟไลน์ nuttybigbrain

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 21
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 12:44:01 AM »
น่ารักมุ้งมิ้ง แถม มาทีเป็นกองทัพ เลย ชอบมากครับ

ออฟไลน์ VmaxRED

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 29
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 08:27:03 AM »
โคตรน่ารักอ่ะ มาทีเป็นโหล :iconcryjoy:

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 12:07:01 PM »
งานสวย บังพ่นเนี้ยบเช่นเคยครับ แค่ดูงานผมก็ตาแทบเหล่แล้ว ถ้าบังพ่นเองสงสัย....

ใจคอจะไม่ให้ลุงเค้ากำไรมั่งเลยเหรอครับ ซื้อตัวนึงก๊อปทีเป็นโหล  :iconlol:

ลุงบันกำไรเยอะแล้วครับ ไหนจะพรีบรรลัยอีก
ให้คุณ off-songwut ก็อปให้เข็ด 555
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 10:00:25 PM »

ขอบคุณครับ  :iconwish: :iconwish: :iconwish:
แบบถ้าลุงจะไม่ยอมออกพวกตาเดียว ไม่ยอมออกให้ครบทีม ไม่ยอมรีตัวเก่าๆ ผมจะก๊อป ผมจะก๊อป (ฮา)
ลุงบันใจร้ายสุดๆครับ ออกเอสดีตัวใหม่ๆดูแล้วทำสีลำบากกว่าเจ้ารุ่นแรกๆอีก T^T

วิธีทำยังน่าสนใจเหมือนเดิม ชอบๆ น่าติดตามเหมือนเคย :iconlol:

รูปท้ายมาเป็นแก๊งเลย :iconlove:

น่ารักจังเลยครับ  ชอบเหลืองแบบนี้มากเลย   :iconwish: 

น่ารักมุ้งมิ้ง แถม มาทีเป็นกองทัพ เลย ชอบมากครับ

สุด น่ารักอ่ะ มาทีเป็นโหล :iconcryjoy:

ขอบคุณครับท่านๆ >0< ตั้งใจอยากให้อยู่กันเป็นกองทัพเลยครับ ตาเดียวอยู่กันเยอะๆอบอุ่นดี อิอิ
 :iconlol: :iconlol: :iconlol:

งานสวย บังพ่นเนี้ยบเช่นเคยครับ แค่ดูงานผมก็ตาแทบเหล่แล้ว ถ้าบังพ่นเองสงสัย....

ลุงบันกำไรเยอะแล้วครับ ไหนจะพรีบรรลัยอีก
ให้คุณ off-songwut ก็อปให้เข็ด 555
ขอบคุณครับผม ลุงบันทำกำไรเยอะจริงๆครับ ต้องก๊อปให้หลายๆตัวไปเลย (ฮา)  :iconlol: :iconlol: :iconlol:
เมื่อก่อนเคยนึกว่าเก็บเอสดีคงไม่ได้พีบันได จนกระทั้งมันออก ยูนิคอร์นไนท์ กับ ก๊อดมารุแบบพีบันได ผมนี้จุกเลยครับ
เล่นเอสดียังไม่รอด T^T

------------------------------

:iconshy2: น่ารักมากครับ สีสวย
ขอบคุณครับคุณกร >0<
:iconwish: :iconwish: :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2015, 07:36:44 PM โดย Off-Songwut »

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 06:45:37 AM »
 :iconshy2: น่ารักมากครับ สีสวย

ออฟไลน์ shishi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 09:45:01 AM »
เจ๋งดีนะ แต่ถ่ายรูปมืดไปนิดนึง
พี่พยายามก๊อปชิ้นส่วน ยังทำไม่ได้เรื่องเลย ๕๕๕

ออฟไลน์ a

• *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 04:11:39 PM »
งานน่ารักเช่นเคย แต่หลังๆสีเรียบสวยขึ้นมาก
ว่าแต่ก็อป MG มั้งสิจะได้อุดหนุน :iconlol:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 06:40:52 PM »
เล็กแค่ดุมากครับ

มาเป็นกองทัพแล้วอย่างสวย  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2015, 05:59:19 PM »
เจ๋งดีนะ แต่ถ่ายรูปมืดไปนิดนึง
พี่พยายามก๊อปชิ้นส่วน ยังทำไม่ได้เรื่องเลย ๕๕๕

ขอบคุณครับพี่โป้ง แบบว่าถ่ายตอนเย็นๆใกล้ค่ำเลยครับผม
ภาพแตกกระจายเลย  :iconcryjoy: :iconcryjoy:

งานน่ารักเช่นเคย แต่หลังๆสีเรียบสวยขึ้นมาก
ว่าแต่ก็อป MG มั้งสิจะได้อุดหนุน :iconlol:
ขอบคุณครับผม
555 ก๊อป MG นี่เป็นความฝันของผมเลยครับ  :iconlol: :iconlol:

เล็กแค่ดุมากครับ

มาเป็นกองทัพแล้วอย่างสวย  :iconlol:
ขอบคุณครับพี่นาโร พวกตาเดียวนี่ถ้าอยู่เป็นกองทัพแล้วจะพากันเฮฮาน่าเล่นครับ อิอิ
 :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ zerokillcid

• Like: 12
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 10:50:13 AM »
อุ๊ย!! เทคนิคกั้นเทปกาว ลืมคิดไปเลยว่าทำแบบนี้ได้  :iconwish:

ส่วนงานก็แจ่มมากครับ มากันเป็นกลุ่มเลยที่เดียว
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ