ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาวางแผนตามล่ากันพลาที่ญี่ปุ่น  (อ่าน 3519 ครั้ง)

ออฟไลน์ lagger

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
คือสิ้นปีนี้จะไปญี่ปุ่นครับ :iconwish: ถ้าไม่ติดอะไรคงจะได้ไปโอซาก้าแต่ไปกับทัวร์ซึ่งทัวร์จะแวะที่ช็อปเฉพาะสถาณที่ต่อไปนี้ครับ ชินไซบาชิ ริงคุทาวน์เอาท์เลท(Rinku Town Outlet) เกียวโตสเตชั่น อยากทราบว่าที่ที่ทัวร์จะพาไปมันพอจะมีกันพลาให้สอยติดไม้ติดมือกลับบ้านไหมครับ เพราะไม่อยากไปเสียเที่ยวเผื่อจะได้ PG มาเฉยชมซักตัว :iconnasty:

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ hearmee

• *
  • Like: 1
Re: ขอคำปรึกษาวางแผนตามล่ากันพลาที่ญี่ปุ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2015, 07:50:13 AM »
พึ่งกลับมาจาก Kansai เมื่ออาทิตย์ก่อนครับ
- แถบ Shinsaibashi ไม่ค่อยมีร้าน Gunpla ครับ ต้องไปให้ถึง Den Den Town เลย Namba ไปนิดนึง
- แถบ Kyoto Station ให้ดิ่งไปที่ Yodobashi ใกล้ๆ สถานี จะมีแผนก Gunpla แต่ของไม่หลากหลายเท่าที่สาขา Osaka

แนะนำว่ากรณีนอนพักใน Osaka แถบ Umeda หรือ Namba ...ถ้ามีเวลาหลังจากทัวร์พากลับโรงแรมในแต่ละวัน ให้หาทางไป Yodobashi สาขา Umeda (ปิด 4 ทุ่ม) หรือไปย่าน Den Den Town ดีที่สุดครับ

ปล. ผมก็กะสอย PG มา แต่ก็ไม่ได้สมใจ เพราะตัวที่อยากได้ วันแรกไปเล็งไว้มี วันที่จะกลับไปหิ้ว หมดซะงั้น 5555
เพราะฉะนั้น เจอแล้ว..ซื้อเลยครับ อย่าคิดนาน 55555

• *
Re: ขอคำปรึกษาวางแผนตามล่ากันพลาที่ญี่ปุ่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2015, 04:32:25 PM »
พึ่งกลับมาจาก Kansai เมื่ออาทิตย์ก่อนครับ
- แถบ Shinsaibashi ไม่ค่อยมีร้าน Gunpla ครับ ต้องไปให้ถึง Den Den Town เลย Namba ไปนิดนึง
- แถบ Kyoto Station ให้ดิ่งไปที่ Yodobashi ใกล้ๆ สถานี จะมีแผนก Gunpla แต่ของไม่หลากหลายเท่าที่สาขา Osaka

แนะนำว่ากรณีนอนพักใน Osaka แถบ Umeda หรือ Namba ...ถ้ามีเวลาหลังจากทัวร์พากลับโรงแรมในแต่ละวัน ให้หาทางไป Yodobashi สาขา Umeda (ปิด 4 ทุ่ม) หรือไปย่าน Den Den Town ดีที่สุดครับ

ปล. ผมก็กะสอย PG มา แต่ก็ไม่ได้สมใจ เพราะตัวที่อยากได้ วันแรกไปเล็งไว้มี วันที่จะกลับไปหิ้ว หมดซะงั้น 5555
เพราะฉะนั้น เจอแล้ว..ซื้อเลยครับ อย่าคิดนาน 55555

ขอบคุณมากครับทัวร์มีฟรีเดย์ให้1วันคงต้องเดินเหนื่อยเลยอ่ะครับ :iconcry:

แล้วได้ไป ริงกุเอาท์เล็ท ไหมครับ เห็นในทริปบอกว่าจะแวะแล้วมี bandai asobi ด้วย แล้วก็อีกอย่าง PG ที่ว่าราคาต่างกับที่ไทยเยอะมากไหมครับ

ออฟไลน์ noparuj

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 30
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2015, 09:14:11 PM »
ริงกุ เอาท์เลท ก้อพอมีครับ จะมีร้านขายของเล่น หลายอย่าง แต่มีเคาท์เตอร์เฉพาะกันพลา แต่ก้อไม่เยอะเท่ากับ โยโดบาชิ และราคา จะไม่ลด แนะนำ เอาไว้เก็บตกครับ อีกอย่างที่แนะนำ คือจะมีร้าน ที่สนามบินคันไซ ก่อนขึ้นเครื่องรีบไปสอยเลยครับ ลดเยอะมากๆ ลองหาข้อมูลใน อินเตอเนตดู ผมได้จากร้านนี้7 8 กล่องเลย

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2015, 12:17:01 AM »
ริงกุ เอาท์เลท ก้อพอมีครับ จะมีร้านขายของเล่น หลายอย่าง แต่มีเคาท์เตอร์เฉพาะกันพลา แต่ก้อไม่เยอะเท่ากับ โยโดบาชิ และราคา จะไม่ลด แนะนำ เอาไว้เก็บตกครับ อีกอย่างที่แนะนำ คือจะมีร้าน ที่สนามบินคันไซ ก่อนขึ้นเครื่องรีบไปสอยเลยครับ ลดเยอะมากๆ ลองหาข้อมูลใน อินเตอเนตดู ผมได้จากร้านนี้7 8 กล่องเลย

อยากได้หลายตัวอยู่ครับ แต่เหมือน ผบ.สูงสุดๆๆๆๆ จะให้แค่กล่องเดียว   ถ้าไม่ผิดแผนจะลองไปงมดูครับ  ว่าแต่พอจะมีลายแทงคร่าวๆอีกไหมครับ  :iconlike: