ผู้เขียน หัวข้อ: อยากแก้งานครับช่วยที  (อ่าน 2464 ครั้ง)

ออฟไลน์ megakiller

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
อยากแก้งานครับช่วยที
« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2015, 11:00:33 PM »
พอดีผมจะทำ ชินันจูสีขาวมุข
ในช่วงแรกทำพลาดครับ พ่นสีขาวไม่ดีไว้กะว่าไม่น่ามีปัญ หา หลังจากได้คำแนะนำจากร้านแอร์บลัช ก้อมาพ่นรองพื้นใหม่
แต่ก้อมีปัญหาเกี่ยวกะการพ่นนิดหน่อย แต่ผมก้อไม่ได้ใส่ใจ ผมเลยลองพ่นสีขาวมุก ที่ชินันจู ออกมาดันกลายเป็นสีชมพูซะงั้น
อยากถามว่ามีวิทีแก้ไหมครับ  และดีคอลที่มากะชินันจูตัวจีนนั้นมันคือดีคอลน้ำ หรือแบบขูดครับ

ออฟไลน์ noparuj

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 30
Re: อยากแก้งานครับช่วยที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2015, 10:45:30 PM »
ถ้าเป็น ตัวบาซูก้า จะเป็น ดีคอลขูด ถ้าเป็น เวอ คา จะเป็นดีคอลน้ำครับ ส่วนวิธีแก้ คงต้องล้าง แล้วพ่นไหม่ ส่วนสาเหตุ คิดว่าน่าจะเป็นที่การพ่นสีรองพื้น ไม่กลบ สีแดงที่เป็นสีพลาสติดเดิม ทำให้เวลาพ่นสีขาวลงไป จึง กลายเป็นสีชมพู และ การผสม สีถ้าทินเนอร์ เยอะเกินไป และ รองพื้นไม่หนา หรือ แห้งสนิทดี เวลาพ่นลงไป จะทำละลายชั้นรองพื้นจนมองเห็นสีแดงข้างล่าง