ผู้เขียน หัวข้อ: God gundam ลองสีกระป๋องใหม่ATM CROME  (อ่าน 3726 ครั้ง)

ออฟไลน์ pang1253

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
God gundam ลองสีกระป๋องใหม่ATM CROME
« เมื่อ: มกราคม 01, 2016, 07:03:40 PM »
วันนี้นอนอยู่บ้านไม่ได้ไปไหนพอดีนึกขึ้นได้ว่ามีพัสดุมาส่งเป็นgodมือสองที่ใหม่มากๆแต่ผมชอบจับมาทำแนวเมทัลลิคหมดสีรองพื้นA100หมดพอดีพ่นไม่พอเลยออกไปซิ้อสีร้านปิดหมดเลยนึกขึ้นได้มีร้้านอาม่าอากงที่ข่นวัสดุเก่าๆไม่พูดมากเดินตรงไปที่สีหาA100ไม่เจอจนอาม่ามาถามว่าอหนุ่มหาเบอี์อะไร A100ครับพี่ นางพาไปดูปรากฎว่าไม่มีA100ชิหายล่ะพ่นไม่ได้แน่ๆบังเอิญเหลื่อบไปเห็นสีของATM CROMEซึ่งไม่เคยเห็นเบอร์นี้เลยเอาวะลองจัดไปดูสักกระป่องราคาแพงมากๆ150กว่าบาท(โทษทีลืมถ่ายATMกระป๋องสีดำๆผาสีโครมเมี่ยมเงาๆเบอร์Cอะไรไม่รู้ลืม)ลองพ่นออกมาแล้วถึงกับตกใจเลยที่เดี๊ยวโอ้แม่เจ้าตามหามานาน
สีแบบนี้
เห็นเงานั้นไหม :iconcry:

ลองใส่เอฟเฟคดู

มันเงามากๆต่างจากการใช้A100พ่นเสียอีกลองเทียบกับตัวเก่า

สังเกตุไหมว่าเงามันต่างกันเยอะเลยตัวGodท่านสังเกตุอาจะจะเห็นสีเป้นตุ่มนั้นเป็นเพราะทายมันเกาะหลังบ้านที่ถ่ายแดดมันดีลมมันแรงทรายเลยปลิว
ตัวGODยังไม่ได้พ่นเคลียเลยเพราะหมดกะจะไปซื้อดันร้านปิดปีใหม่้สะส่วนใหญ่
เทียบดูกับTrionที่ใช้สีพื้นเป็นA100มันอาจจะดูดีเท่าที่เห็นเพราะมันนั้นลงเคลียร์แล้ว
รอลงเคลียร์ขัดคอมพาวน์เงาวิ้งๆแน่ :iconcry:
สำหรับท่านที่ใช้sparyกระป่องบ้านๆแบบหมดผมแน่ะนำเลยครับATM cromeกระป๋องสีดำๆฝาชุปโครเมียมมีอีสีคทอสีโครเมียมทอง(ยังไม่ได้ลอง)
ผมคงบอกลาแล้วหันมาใช้ตัวนี้แทนตั้งแต่พ่นโมมาถูกใจATMมากที่สุดเลยชนิดที่พ่นlaylandก็โยนทิ้ง
ภาพอาจจะไม่ชัดแถมย้อนแสงเพราะกล่องมือถือlava4.0ถ่ายในบ้านก็มืดกลัวเงาไม่ประกายแสง :icondisapp:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: God gundam ลองสีกระป๋องใหม่ATM CROME
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 01, 2016, 07:15:14 PM »
เงาจริงๆครับ  :icongift:

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
Re: God gundam ลองสีกระป๋องใหม่ATM CROME
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2016, 11:22:59 AM »
 :iconwish:  สมกับเป็นไชร์นิ่งซัน แสบตามากครับ  ยอดยาล้างตาแป๊บ  :icondizzy:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Pandarider

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 10:34:41 AM »
นานไหมครับ กว่ามันจะแห้งสนิท

ออฟไลน์ pang1253

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 07:38:08 PM »
ระยะแห้งเหมื่อนสีกระป๋องทั่วไปครับเวลาแห้ง10ถึง15นาทีแต่ที่ชัวร์ๆควร30นาทีระยะเวลาขึ้นอยู่กับแดดด้วยครับของผมแดดแรงมากผมใช้เวลา1ช่วงโฆษณาก็ยึกขึ้นแล้ว(ละครตัดโฆษณาแล้วก๋ตัดกลับเข้าละคร)
ควรให้แห้งสะนิดจริงๆเพราะจับแล้วอาจจะเป็นรอยนิ้วได้