ผู้เขียน หัวข้อ: Shenlong Gundam with airbrush paint  (อ่าน 3709 ครั้ง)

ออฟไลน์ norress

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
Shenlong Gundam with airbrush paint
« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2015, 07:57:28 PM »
สวัสดีครับ
ตัวนี้เป็นตัวที่สี่ของserie wing gundam แล้ว
จากที่ก่อนหน้าสีก็ทาด้วยพู่กันกับสีกระป๋อง จนตอนนี้มีแอรบรัชกับปั้มลมเป็นของตัวเองแล้ว จึงอยากจะลองเมทัลลิกแบบพ่นเคีลยร์ซะหน่อย สีขาวก็ลองพ่นดำแล้วทำขาวไฮไลท์

เชิญรับชมครับ

สีทองเปลี่ยนใจกลางทางใช้สีทองเมทัลลิกเลย เพราะไม่มีเคลียร์ส้ม T T จึงมีเฉพาะสีแดงที่ใช้เคีลยร์แดงลงบนสีเงินครับ

พ่นไปพ่นมาไฮไลท์หายหมดเยยยย :icondizzy:

ติดแขนเพิ่มซะหน่อย ตรงนี้เอาแขนดรากอกันดั้มมาติดกับชุดแพ๊คอาวุธเสริมครับ

จบละครับแบตกล้องหมดพอดีลืมชาร์ต
พอได้ทำงานแอร์บรัชรู้เลยว่าใช้เวลานานมากกว่าตัวที่แล้วมาเลย  ตัวนี้งานออกมาไม่ค่อยเรียบร้อยเท่าไร เพราะบางทีต้องรีบพ่นกลัวแดดหมด :iconcry:

เหลือ sandrock อีกตัวไว้เป็นหนูทดลองตัวต่อไป 555

ออฟไลน์ ryukendo1

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
Re: Shenlong Gundam with airbrush paint
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2015, 08:29:25 PM »
สวยเลยครับ บางจุด ไม่เนียน แต่แทบมองไม่เห้น  จริงๆ ผมว่า ถ้าทำโครงใน+ ตรงอาวุธ กับอุดขัดอีกนิดนี่เนียบเลย  จริงๆชอบสีฟ้าแบบนี้มากเลย ตรงอกผมว่าแดงสวยกว่าส้มนะ ฉากก็สวย เข้ากับหุ่นมากๆ

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
Re: Shenlong Gundam with airbrush paint
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2015, 09:26:46 PM »
สวย งานสะอาดดีครับ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2015, 10:20:42 PM »
สวยละครับ ถ้าจะเพิ่มเติมตรงการไล่น้ำหนักของสีขาวครับ บางส่วนยังดูสียังตุ่นๆไปหน่อย

ออฟไลน์ pang1253

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 01:35:26 AM »
สวยมากเลยนี่ขนาดพึ่งเริ่มอแอร์บรัชนะเน๊๊ยใช้เวลาอีกหน่อยคงสวยงามมากกว่านี้ผมยังไม่มีแอร์บรัชเลยเสียใจจริงๆ :iconwink:

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 08:41:50 AM »
สกิลพ่นสีดีมากเลยครับ  คัสต้อมสีได้ลงตัว  แปะดีคอลเพิ่มอีกสักนิด  สวยหยาดเยิ้มแน่นอน   :iconlike: :iconwish:

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 07:27:25 PM »
ขอบคุณทุกความเห็นครับบบบ :iconsmile:

ออฟไลน์ vardant

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
    • My Blog
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 08:25:58 PM »
เป็นสี custom ที่เนียนและดูเหมือนต้นฉบับทำเองเลย ชาบูๆ :icongift:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 09:05:59 PM »
คัสตอมได้น่าสนุกดีครับ แต่ดูแล้วชวนนึกถึงมุฉะกันดั้มเหมือนกันนะครับ  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 12:08:10 PM »
 :iconjoy: งานสวย สีแจ่ม งานดูเรียร้อย ชอบครับ  :iconjoy:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2015, 06:20:57 PM »
มีคนสังเกตุมั้ยครับ. ว่าเขามันหักเหลือสามเขา :iconnasty:

ตอนแรกว่าจะหักให้เหลือแค่สองเขาแต่ไปๆมาๆ ปล่อยทิ้งไว้แบบนี้ดีกว่า