ผู้เขียน หัวข้อ: KO Perfect Combiner PC01 (ชุดแต่งมือเท้า Combiner Wars)  (อ่าน 3255 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
KO Perfect Combiner PC01 (ชุดแต่งมือเท้า Combiner Wars)
« เมื่อ: มกราคม 03, 2016, 08:34:26 PM »

สวัสดีครับ

ของเล่น Transformers ปี 2015 ที่เพิ่งผ่านไป ไลน์หลักเป็น Combiner Wars ครับ คือหุ่นรวมร่างนั่นเอง มีลูกเล่นคือจุดเชื่อมต่อแขนขากับลำตัวเป็นแบบเดียวกันหมด จึงสามารถเปลี่ยนแขนขา ออกแบบหุ่นรวมร่างของตนเองได้ครับ

โดยรวมแล้วงานชุด Combiner Wars ก็ได้รับการตอบรับดีพอสมควร แต่จุดที่มีคนส่วนใหญ่ไม่ชอบคือ การออกแบบมือและเท้า ที่ทำให้เป็นได้ทั้งมือซ้ายและมือขวา เท้าซ้ายและเท้าขวาในชิ้นเดียว ทำให้ตอนเป็นมือก็ใหญ่มาก ตอนเป็นเท้าก็เล็กจนดูตลก เช่นเจ้า Superion ตามรูปด้านล่างครับ

ซึ่งการแก้ปัญหานี้ (บางคนก็ไม่ได้คิดว่าเป็นปัญหาเพราะเขาพอใจกับมือเท้าอย่างนี้แล้ว) ก็ไม่ยากครับ เพียงแต่คุณไปซื้อชุดแต่ง ก็จะออกมาเป็นแบบด้านล่างนี้

(ในรูปนี้จะต้องใช้การเปลี่ยนหัวและหน้าอก ซึ่งที่รีวิวคราวนี้จะทำแค่ส่วนมือกับเท้าเท่านั้นครับ)

มือเท้าสามารถเป็นปืนให้กับร่างแยก

ทว่าการจะใช้ชุดแต่งมือเท้านี้ก็ต้องแลกด้วยเงินถึงพันหกร้อยกว่าบาท ซึ่งก็อาจจะไม่คุ้มกับแค่มือและเท้า ในเมื่อเงินจำนวนนี้อาจสามารถซื้อหุ่นร่างแยกแขนขาได้ยกชุด ซึ่งทางออกก็อาจจะอยู่ที่งานก๊อบหรือ KO ที่ผมรีวิวในคราวนี้ครับ (ไม่สนับสนุนให้ซื้อของก๊อบนะครับ ยังไงแท้ก็ต้องดีกว่า)

ด้ามจับปืนเล็กเป็นบอลจอยท์ที่หลุดง่ายมาก

ปืนแกตลิงหนักมากถือไม่ค่อยอยู่

ร่างรวมบ้างครับ

แกนที่ติดมือเล็กกว่าเบ้าค่อนข้างมาก ในรูปผมเอาทิชชูยัดไว้จึงติดได้

แต่การขยับนิ้วโอเคครับ นิ้วไม่มีหลุดร่วง

ข้อมือข้างหนึ่งรับน้ำหนักอาวุธไม่ได้ครับ

แต่อีกข้างไม่เป็นนะ

ปล. ปัจจุบันผมซ่อมข้อมือและแกนต่อข้อมือด้วยกาวช้าง ใช้ได้เป็นปกติแล้วครับ

พบกันใหม่คราวหน้าครับ

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
Re: KO Perfect Combiner PC01 (ชุดแต่งมือเท้า Combiner Wars)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 02:14:33 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

พอใส่ชุดแต่งแล้วดูดีกว่าของเดิมเยอะเลย
ไลน์นี้จริงๆชอบบางตัวมาก
แต่พอมารวมกันแล้วมันดูแปลกๆเลยข้ามไปก่อน

อีกไลน์นึงสำหรับปี 2015 ก็โอเคอยู่นะครับ
ไลน์ Robot In Disguise 2015 หนะครับ
แต่เหมือนเห็นออกเป็นไซส์ deluxe หมด
แล้วก็ดูลดต้นทุนมากๆ แปลงร่างง่ายกว่าพวก legend นิดเดียวเอง
สงสัยเลยกระดากตัวเอง ไปเรียกเป็น warrior class แทน  :iconlol:
แต่ราคาเท่า deluxe เดิมเลยนี่สิ
ตอนแรกก็ซื้อไม่ลง แต่เดือนสองเดือนก่อนนี่มีโปรจาก 7ร้อยกว่าบาทเหลือ 5ร้อยกว่า
แถมยังซื้อ 2 แถม 1 ที่ Toy R Us เลยได้ซื้อ
เห็นว่ายังมี wave ต่อไปที่มีแพลนจะออกอีก แต่เงียบไปเลย
กระแสไม่ค่อยดี สงสัยอาจไม่ได้ออกละ

• *
Re: KO Perfect Combiner PC01 (ชุดแต่งมือเท้า Combiner Wars)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 02:29:39 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

พอใส่ชุดแต่งแล้วดูดีกว่าของเดิมเยอะเลย
ไลน์นี้จริงๆชอบบางตัวมาก
แต่พอมารวมกันแล้วมันดูแปลกๆเลยข้ามไปก่อน

อีกไลน์นึงสำหรับปี 2015 ก็โอเคอยู่นะครับ
ไลน์ Robot In Disguise 2015 หนะครับ
แต่เหมือนเห็นออกเป็นไซส์ deluxe หมด
แล้วก็ดูลดต้นทุนมากๆ แปลงร่างง่ายกว่าพวก legend นิดเดียวเอง
สงสัยเลยกระดากตัวเอง ไปเรียกเป็น warrior class แทน  :iconlol:
แต่ราคาเท่า deluxe เดิมเลยนี่สิ
ตอนแรกก็ซื้อไม่ลง แต่เดือนสองเดือนก่อนนี่มีโปรจาก 7ร้อยกว่าบาทเหลือ 5ร้อยกว่า
แถมยังซื้อ 2 แถม 1 ที่ Toy R Us เลยได้ซื้อ
เห็นว่ายังมี wave ต่อไปที่มีแพลนจะออกอีก แต่เงียบไปเลย
กระแสไม่ค่อยดี สงสัยอาจไม่ได้ออกละ

ไลน์นั้นก็มีเก็บไว้สองตัวครับแต่ยังไม่ค่อยโดนเลยไม่ได้ซื้อเพิ่ม ว่าจะจัด Megatronus กับ Fracture อีกสองตัวครับ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 08:06:12 PM »
รู้สึก Combiner war นี่ 3rd party ขายชุดแต่งกันสนุกสนานเลยทีเดียว

อย่าง Menesor เงี้ย ติดอัพเกรดพาร์ทครบเซตแล้วยังกะคนละตัว https://www.youtube.com/watch?v=bOpGEXMUmmk

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2016, 07:52:42 AM »
รู้สึก Combiner war นี่ 3rd party ขายชุดแต่งกันสนุกสนานเลยทีเดียว

อย่าง Menesor เงี้ย ติดอัพเกรดพาร์ทครบเซตแล้วยังกะคนละตัว https://www.youtube.com/watch?v=bOpGEXMUmmk

ได้จัดมาบ้างไหมครับ ผมว่าไลน์ CW นี่เล่นสนุกดีนะ ส่วนชุดแต่งบางเซ็ทผมว่าเอาแค่มือเท้าก็พอครับ ของซูนี่ชุดแต่งหัวมีแค่หัวกับโล่ของซิลเวอร์โบลท์ กดไปพันกว่าบาท เลยตัดใจไม่เอาแล้ว