ผู้เขียน หัวข้อ: แสดงการประกอบ (Assembly) : Gundam Astray Red Frame (RG)  (อ่าน 6310 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rama

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 4
แสดงการประกอบ (Assembly) : Gundam Astray Red Frame (RG)
« เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 11:24:39 PM »
สวัสดีครับ วันนี้ขออนุญาตินำเสนอ
แสดงการประกอบ (Assembly) : Gundam Astray Red Frame (RG)
ประกอบ  : Gundam Astray Red Frame (RG) ตอนที่ 1
โดยจากที่ได้นำเสนอก่อนหน้า ว่า Gundam Astray Red Frame (RG)
แค่ต่อตามคู่มือจากในกล่อง ไม่มีการพ่นสี ตัดเส้น หรือดัดแปลงใดๆ ก็สามารถสวยงามได้
โดยเฉพาะมือใหม่ ผู้ที่เริ่มอยากจะต่อ Gundam และต้องการความสมจริง
แม้หลายความเห็นจะมองว่า RG ต่อยาก แต่จากที่ได้ลองก็คิดว่า ไม่ยากจนเกินไป
และอาจต้องการความช่างสังเกต และ ความละเอียดเพิ่มขึ้น อีกหน่อยจากการต่อ HG ธรรมดา

Part-1
https://www.youtube.com/watch?v=MCQD7NdM8gY

Part-2 (END)
https://www.youtube.com/watch?v=GmHVfZvjQxo

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2016, 12:27:01 PM โดย Rama »

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: แสดงการประกอบ (Assembly) : Gundam Astray Red Frame (RG)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 06:30:15 AM »
ไว้เด๋วกลับาชมนะครับ

ออฟไลน์ Mr.White

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
Re: แสดงการประกอบ (Assembly) : Gundam Astray Red Frame (RG)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 08:26:26 AM »
รีวิวได้ละเอียดดี ภาพคมชัดและมุมมองที่ทำให้เข้าใจได้ง่ายขึ้น
ใครที่ยังไม่เคยต่อ RG อย่างผมหรือมือใหม่ดูไว้เป็นแนวทางได้เลยครับ
ทำผลงานออกมาให้ชมกันต่อๆไปนะครับ :iconvsign:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 11:22:59 PM »
รีวิวได้ละเอียดดี ภาพคมชัดและมุมมองที่ทำให้เข้าใจได้ง่ายขึ้น
ใครที่ยังไม่เคยต่อ RG อย่างผมหรือมือใหม่ดูไว้เป็นแนวทางได้เลยครับ
ทำผลงานออกมาให้ชมกันต่อๆไปนะครับ :iconvsign:

Wowwww ขอบคุณมากเลยครับ
จะพัฒนาและต่อเนื่อง คลิปให้ได้ดี และได้ชมกัน นาน นาน เลยครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2016, 12:18:37 AM »
รีวิวได้ละเอียดมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2016, 11:12:57 AM »
 :iconjoy: ภาพเบลอไปหน่อย แต่ก็เป็นการรีวิวที่ระเอียดดีครับ ลองปรับเรื่องความคมชัดของภาพ หน่อยน่าจะแจ่มกว่านี้ครับ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 10:17:48 PM »
:iconjoy: ภาพเบลอไปหน่อย แต่ก็เป็นการรีวิวที่ระเอียดดีครับ ลองปรับเรื่องความคมชัดของภาพ หน่อยน่าจะแจ่มกว่านี้ครับ

ต้องขออภัยด้วยครับ เพราะกล้องที่ใช้ไม่ค่อยดี (iphon) :iconlike:
และทำตอนมืดค่ำแล้วทุกครั้งเลย เลิกงานดึก :icondizzy:
จะพยายามปรับปรุงให้น้ะครับขอบคุณครับที่ติดตามรับชม

:iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ ahakung

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 02:48:49 PM »
ยิบเลยยยยย

ดันๆๆๆๆๆ