ผู้เขียน หัวข้อ: HGCE - FREEDOM GUNDAM มือใหม่หัดต่อ(ดิบ) แก้มือรูปเยอะโหลดโหด  (อ่าน 4882 ครั้ง)

ออฟไลน์ ElexZis

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
แก้มือจากครั้งที่แล้วครับ ภาพอาจจะมัวนิดนึงเพราะผมต้องย่อขนาดรูปให้เล็กลงครับ ฝากติชมด้วยครับ

ถ้าตัดเส้น + เก็บรายละเอียดเล๊กกกกกๆๆ น่าจะขึ้นกล้องกว่านี้ครับ
HERO DUTY

ออฟไลน์ zoloji

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
ภาพโอเคแล้วครับ ที่เหลือก็แค่การจัดท่ายืน :iconwish:

ออฟไลน์ ElexZis

• *
  • Like: 1
ตอนนี้ผมอยากได้ base มาก 5555555.
HERO DUTY

ออฟไลน์ Rama

• *
  • Like: 4
เป็น HG ที่เท่ เลยครับ
ปรกติในความรู้จะรู้สึกว่า HG เป็นแบบ ดู soft ๆ
แต่ ว่า HG Freedom ตัวนี้มีพลังน่าดูครับ

ชอบครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
สว่างขึ้นเยอะเลยครับ
เป้น1/144 ที่ลายเอียดดีนะ ไม่เหมือน freedom ตัวเก่าเลย > <

ออฟไลน์ Mr.White

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
FREEDOM GUNDAM ตัวนี้โมทำออกมาได้ดีเลยทั้งจุดขยับและสัดส่วน
ดูจากรูปแล้ว การประกอบและเก็บงานทำได้เรียบร้อยดี จัดท่าทางเพิ่มอีกหน่อยก็OKเลยครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
ลองหากระดาษแข็งสีขาวมาปูทำเป็นแบคดอป(พื้นหลัง)ดูครับ จะเวิคมากกว่าถ่ายฉากในห้องครับ
ตอนแรกผมก็ถ่ายแบบนี้ล่ะ ดูแล้วไม่เวิคเท่าไร ลองเปลี่ยนดู แล้วดีขึ้นเยอะครับ
ส่วนไฟลองเพิ่มโครมไฟอีกดวงครับ แสงน้อยถ่ายออกมาเลยดูมืดไปหน่อย
ไฟห้องไม่ค่อยช่วยครับ ต้องเอามาจ่อไกล้ๆ หน่อย ไม่งั้นถ่ายออกมาจะดูมืดครับ 

เพื่อนที่เป็นช่างภาพแนะนำผมมาอีกทีครับ  :iconwink:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ ahakung

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
Re: HGCE - FREEDOM GUNDAM มือใหม่หัดต่อ(ดิบ) แก้มือรูปเยอะโหลดโหด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 02:26:26 PM »
ฟรีดอมไม่มีเบสนี่จัดท่าลำบากมากครับ หุบปีกพับไปก็ล้มแล้ว
หาเบสมาจะสนุกมากครับ