ผู้เขียน หัวข้อ: SD Gelgoog Johnny Ridden เกลกุ๊กตัวแดงๆ ตัวน้อยๆ  (อ่าน 5068 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
SD Gelgoog Johnny Ridden เกลกุ๊กตัวแดงๆ ตัวน้อยๆ
« เมื่อ: มกราคม 28, 2016, 02:58:47 PM »
SD Gelgoog Johnny Ridden เกลกุ๊กตัวแดงๆ ตัวน้อยๆ

สวัสดีทุกๆท่านครับผม ขอนำงานที่พึ่งทำเสร็จชิ้นแรกของปีนี้มาลงครับ คือ
ต่อดองไว้มาเป็นปีๆ มีจังหวะว่างๆจึงจัดการพ่นต่อจนเรียบร้อยครับ
เอสดีรุ่นเก่าๆแยกสีมาน้อย แต่ยังดีที่เจ้าพวกหุ่นตาเดียวทั้งหลาย
สีไม่เยอะ บังไม่มากถ้าเทียบกันกับกันดั้มตัวน้อยๆ

งานนี้มีพี่น้องตัวอื่นๆมาด้วยครับ ถ้ามีจังหวะอีกอาจมีพี่น้องเกลกุ๊กเพิ่มอีกครับผม

เกลกุ๊กตัวแรกที่ต่อ
แต่เป็นตัวล่าสุดที่ทำสีเสร็จ

SD Gelgoog Uma Lightning
เจ้าตัวนี้เกิดขึ้นมาจาก Polyester Putty (สีโป้วเหลือง)
ทำเล่นๆ ให้มาเป็เพือนกับเกลกุ๊กจอห์นนี่ 

SD Gelgoog
เจ้าตัวนี้ก็เหมือนกับเจ้าเกลกุ๊กยูม่า คือ ทำมาจากสีโป้วเหมือนกัน
หุ่นโหลๆ ก็อยากให้มีเป็นโหลๆเลยครับผม

SD Gelgoog Beamnaginata
ตัวนี้เป็นเกลกุ๊กตัวแรกที่ทำขึ้นมาครับ

ภาพเพิ่มเติมเดี่ยวๆของเจ้านี่
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=34817.msg242185#msg242185

แอ๊คชั่น ขยับแขน ขยับขา

ขยับได้นิดๆหน่อยๆตามแนวเอสดีรุ่นเก่าๆ

เล่นซักนิด

เกลกุ๊กฟ้า มองว่าตอนนี้ไม่มีการต่อสู้ที่รุนแรงแล้ว
จึงได้ชวนพี่น้องเกลกุ๊กด้วยกันมาเลี้ยงไก่แจ้ จะได้สมที่ชื่อว่าเกลกุ๊กๆ

เกลกุ๊กฟ้าได้บอกอีกว่าการเลี้ยงไก่กำลังเป็นที่นิยมในหมู่ชาวตาเดียวแถวนี่ ซาไหนๆก็เลี้ยงกัน

พี่น้องเกลกุ๊กเลยตัดสินใจว่าจะลองเลี้ยงไก่กัน

พอมีเกลกุ๊กกันสี่ตัวแล้ว
ผมก็เรียกเกลกุ๊กว่า เกลกูก กุก กุ๊ก กุ๊ก 

ก็จบแล้วครับ
ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาอ่าน เข้ามาชมครับ
ถ้ามีอะไรผิดพลาดไปต้องขออภัยด้วยครับ

สามารถไปดูงานอื่นๆเพิ่มเติมได้ที่

http://www.facebook.com/Off.Art.Onn
Off Art กับ สารพัด สารพัน

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: SD Gelgoog Johnny Ridden เกลกุ๊กตัวแดงๆ ตัวน้อยๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2016, 06:56:23 PM »
มาเป็นแก๊งอีกแล้ว :iconlove:

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: SD Gelgoog Johnny Ridden เกลกุ๊กตัวแดงๆ ตัวน้อยๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2016, 08:04:17 PM »
เห็นตัวเล็กๆแต่ที่มาของแต่ละตัวไม่ธรรมดาเลยจริงๆ  เล็กแต่ละเอียด สีสวยมากครับ

ยูม่ากับไรเดนคู่กัน  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2016, 09:02:18 PM »
กะลุ้กกุก มีหงอนไก่ด้วย สีสวยมากครับ มีมาเป็นเเก้งค์เหมือนเดิม  :icongift:

ออฟไลน์ a

• *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 28, 2016, 11:04:30 PM »
ตัวนิดเดียวยังทำไฮไลท์ คาราวะเลย :icongift:

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 03:15:34 PM »
งานแจ่มเช่นเคย แถมมาเป็นทีมอีกด้วย
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 06:36:04 PM »
มาเป็นแก๊งอีกแล้ว :iconlove:
:iconlol: อยู่กันเป็นแก๊งค์แล้วดูซนกว่าเดิม อิอิ แก๊งค์นี้กว่าจะรวมตัวกันได้ใช้เวลาไปพอสมควรเลยครับผม  :iconlol:

เห็นตัวเล็กๆแต่ที่มาของแต่ละตัวไม่ธรรมดาเลยจริงๆ  เล็กแต่ละเอียด สีสวยมากครับ

ยูม่ากับไรเดนคู่กัน  :iconlol:
ขอบคุณครับพี่นาโร พอได้อ่านหนังสือการ์ตูน MSV-R แล้วเลยอยากให้มีเกลกุ๊กสียูม่ามาอยู่ช่วยกันกับเกลกุ๊กจอห์นนี่  :iconlol:

กะลุ้กกุก มีหงอนไก่ด้วย สีสวยมากครับ มีมาเป็นเเก้งค์เหมือนเดิม  :icongift:
ขอบคุณครับคุณกร เกลกุ๊กเลี้ยงกุ๊กไก่ อิอิอิ
 :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ตัวนิดเดียวยังทำไฮไลท์ คาราวะเลย :icongift:

ขอบคุณครับคุณ a ไอดอลทำสีไฮไลท์มาชม ผมนี่ดีใจ  :iconcryjoy:  :iconcryjoy:

งานแจ่มเช่นเคย แถมมาเป็นทีมอีกด้วย
ขอบคุณครับผม หนาวๆแบบนี้อยู่กันเป็นทีมแล้วอบอุ่น  :iconjoy: :iconjoy:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 07:04:38 PM »
น่าจะทำสีเครื่องกาโต้ด้วย ก็ดีนะ :iconlol:

ออฟไลน์ teetat

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
  • ผู้ลักลอบนำกันพลาเข้าบ้านมือโปร
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 08:15:07 PM »
บีมนากินาตะนี่ใส่ยังไงครับ. เพราะมันมีใบมีดบีมทั้งสองด้าน แต่มือSDเป็นชิ้นเดียว
ป.ล.หรือว่าติดตายครับ :iconfreak:

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 09:21:34 PM »
น่าจะทำสีเครื่องกาโต้ด้วย ก็ดีนะ :iconlol:
555 เกลกุ๊กกาโต้ ฝันร้ายแห่งโซโลมอน >W<
 :iconlol: :iconlol: :iconlol:

บีมนากินาตะนี่ใส่ยังไงครับ. เพราะมันมีใบมีดบีมทั้งสองด้าน แต่มือSDเป็นชิ้นเดียว
ป.ล.หรือว่าติดตายครับ :iconfreak:
บีมนางินาตะนี่ฟิกเลยครับผม(แต่หมุนได้) ถ้าจะเอาแบบไม่ถืออะไรเลยก็ถอดมือเปลี่ยนได้ครับ :iconlol: