ผู้เขียน หัวข้อ: HG 1/144 barbatos รีวิวกระทู้แรก ฝากติดตามกันด้วยนะครับ  (อ่าน 6192 ครั้ง)

ออฟไลน์ boss1412

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
สวัดดีครับ ผมเพิ่งได้เป็นสมาชิกTGครับ รู้จักเว็บนี้ได้มา2ปีละครับ ส่วนมากจะดูรีวิวจากกระทู้ต่างๆครับ ครั้งนี้เลยลองตั้งกระทู้รีวิวเองบ้างครับ ปกติผมทำรีวิวในyoutubeอยู่แล้วครับเป็นพวกฟิกเกอร์และกันพลา พอได้มาเป็นส่วนหนึ่งของTGแล้วก็เลยอยากนำผลงานของตัวเองมาให้ดูกันครับ โดยกระทู้รีวิวของผมในตอนนี้จะเป็นการแปะคลิปให้เพื่อนๆได้ดูกันครับ ซึ่งตัวแรกที่ผมนำมารีวิวก็คือ HG 1/144 Gundam barbatos ครับ โดยจะแบ่งคลิปรีวิวเป็น2คลิปครับ คลิปแรกจะเป็นคลิปการต่อกับการunboxครับ และคลิปที่2จะเป็นคลิปรีวิวคลับ
https://www.youtube.com/watch?v=3KCAi2RcQo0 <<<<อันนี้คลิปการต่อและการunboxครับ
https://www.youtube.com/watch?v=nbajnGhiVUM  <<<<อันนี้คลิปรีวิวครับ

ประวัติย่อๆนะครับ
กันดั้ม บาบาทอส(barbatos) เป็นโมบิลสูทจากเรื่อง กันดั้มเทคเคนสึ โนะ ออแฟ็น (Gundam Tekketsu no Orufenzu) หรือ Gundam : Iron-blooded Orphans
โดยเป็นซีรี่ย์กันดั้มลำดับที่16ของทางSUNRISEครับ ตัวเนื้อเรื่องจะกล่าวถึงโลกหลังจากสงคราม300ปีจากความขัดแย้งครั้งใหญ่ระหว่างดาวโลก และดาวอังคาร ที่รู้จักในชื่อ "Calamity War" เปิดเรื่องมาด้วยการขอคืนอิสรภาพของดาวอังคารจากโลก มีผู้นำการเคลื่อนไหวนี้คือ คลอเดเลีย ไอน่า เบิร์นสไตน์ (クーデリア・藍那・バーンスタイン | Cordelia Aina Bernstein ) ซึ่งเธอเป็นเจ้าหญิงของประเทศ "Chryse" ที่ตั้งอยู่บนดาวอังคารครับ
โดยเธอจะเดินทางมาที่โลกผ่านองค์กรรักษาความปลอดภัยเอกชน "CGS" ที่มีตัวเอก "มิคาสึกิ ออร์กัส" และ "ออร์ก้า อิสึกะ" เป็นสมาชิกอยู่
ระหว่างการเตรียมการเดินทางมาโลก พวก มิคาสึกิ ถูกโจมตีจากGjallarhorn(เป็นกลุ่มสหภาพที่ค่อยดูแลโลกอารมณ์คล้ายๆพวกA-lawsของกันดั้มoo :iconwink:) ขณะถูกโจมตีมิคาสึกิได้ตัดสินใจขับ Gundam barbatos ที่ในตอนนั้นทำหน้าที่เป็นแหล่งพลังงานให้ฐาน "CGS"

Gundam barbatos (ガンダム・バルバトス) เป็น1ใน72โมบิลสูท type gundam จากสงคราม"Calamity War"เมื่อ300ปีก่อน ตัวหุ่นสามารถนำอะไหล่จากหุ่นตัวอื่นมาใช้ได้

นี้เป็นกระทู้แรกนะครับ ไม่เคยตั้งกระทู้มาก่อนเลย5555 อาจมีผิดพลาดบ้าง ติชมกันได้นะครับ สุดท้ายผมขอฝากให้ทุกท่านติดตามกระทู้ของผมรวมทั้งฝาก like comment shared และ subscribe ช่องyoutubeของผมด้วยนะครับ :iconlove: :iconlove: :iconlove:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2016, 08:55:32 PM โดย boss1412 »

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Believe in yourself
Re: HG 1/144 barbatos รีวิวกระทู้แรก ฝากติดตามกันด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 09:26:38 PM »
นั่นคือเหตุว่าทําไมไฟที่สถานี CGS ตอนเเรกถึงดับนะคร้าบ(ฮา)
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

• *
Re: HG 1/144 barbatos รีวิวกระทู้แรก ฝากติดตามกันด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 11:13:19 PM »
นั่นคือเหตุว่าทําไมไฟที่สถานี CGS ตอนเเรกถึงดับนะคร้าบ(ฮา)
ใช้เลยครับ555555555 ภาคนี้พวกพระเอกดูจนๆถ้าเทียบกับภาคอื่น ต้องเอาอะไหล่หุ่นมาใช้ ภาคอื่นนี้ฟันทิ้งอย่างเดียวเลย

ออฟไลน์ MizuhashiMisaki

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2016, 05:47:35 PM »
สู้ เอ-ลอวส์ ไม่ได้ มันยิงทิ้งอย่างเดียวเลย
แต่เรื่องหุ่นอย่าให้ฮีโร่เห็นล่ะ เดี๋ยวจะไม่เป็นหุ่น :iconwinks:

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2016, 07:54:23 PM »
สู้ เอ-ลอวส์ ไม่ได้ มันยิงทิ้งอย่างเดียวเลย
แต่เรื่องหุ่นอย่าให้ฮีโร่เห็นล่ะ เดี๋ยวจะไม่เป็นหุ่น :iconwinks:
5555จริงคับเอ-ลอวส์นี่ฆ่าอย่างเดียวเลย ส่วนฮีโร่นี้รายนั้นเอะอะก็ระเบิดหุ่นทิ้งอย่างเดียวเลย :iconpale: :iconfreak:

Fehn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2016, 05:04:09 PM »
ว่าแต่ 1 ใน 72 โมบิลสูทนี่ ภาคนี้กะจะเอาออกมาครบ 72 ตัว กันเลยรึป่าวเนี่ย หุหุหุ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2016, 08:34:30 PM »
ว่าแต่ 1 ใน 72 โมบิลสูทนี่ ภาคนี้กะจะเอาออกมาครบ 72 ตัว กันเลยรึป่าวเนี่ย หุหุหุ
ถ้าจะออกหมด72ตัวนี้คงรวมss2ด้วยมั้งครับผมว่า แต่ถ้าออกครบจริงๆลุงบันก็ขายเพลินเลยครับ จะเป็นพรีบันไดกี่ตัวเนี่ย5555555555555555

ออฟไลน์ ahakung

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 02:27:11 PM »

ซื้อตามไม่ไหวนะฮ๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ  :iconcryout: