ผู้เขียน หัวข้อ: MG Strike Gundam with Grand Slam ค่าย Momoko  (อ่าน 3317 ครั้ง)

ออฟไลน์ voravuds

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 24
MG Strike Gundam with Grand Slam ค่าย Momoko
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 08:27:25 PM »
หลังจากห่างเหินการทำงานโมเดลไปร่วมครึ่งปี ในที่สุดวันนี้ก้อมีผลงานเสร็จเป็นรูปเป็นร่างออกมาโชว์ซะที (แล้ว Aile Pack, Sword Pack กับ Launcher Pack ล้ะ) ตัวนี้ถึงจะเป็นโมจีนแต่รายละเอียดสุดยอดเลยจริงๆ เอารูปมาโชว์กันแค่นี้ก่อน เดี๋ยวต่อที่เหลือเสร็จเพิ่มแล้วจะเอามาโชว์อีกทีนะครับ

สำหรับดาบ Grand Slam เป็นชุดขายแยกต่างหากนะครับ เป็นงานจีนเช่นกัน

รายละเอียดการทำโมเดล เป็นการตัดเส้น แล้วพ่นเคลียร์ด้านของ Gunze ครับ จริงๆมีพ่นสีเงินตรงดาบเหน็บเอว แต่ลืมเอามาถ่ายรูป แต่เดี๋ยวใน Pack อาวุธตั้งใจจะทำสีนิดๆหน่อยๆครับ

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
Re: MG Strike Gundam with Grand Slam ค่าย Momoko
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 10:05:09 PM »
ตัดเกทอีกหน่อยก็เนียนมากแล้วครับสำหรับสายต่อดิบ  :iconvsign: