ผู้เขียน หัวข้อ: แอร์บรัชพ่นโมแต่ไม่พ่นโม  (อ่าน 2407 ครั้ง)

ออฟไลน์ pang1253

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
แอร์บรัชพ่นโมแต่ไม่พ่นโม
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 07:40:16 PM »
อยากจะจัดแอร์บรัชสักตัวติดที่ยังคิดอยู่ว่านอกจากพ่นโมแล้วควนจะพ่นพ่นอย่างอื่นได้ด้วยคือสารพัดประโยนช์นั้นแหละนะ ครั้งไปเห็นรถมอเตอร์ไซด์ตัวเองที่เก๊าเก่าเออมันน่าจะพ่นได้นะผมอยากจะถามพวกท่านว่า
1.ถ้าผมอยากจะออกแอร์บรัสสักตัวหลักๆคือเอามาพ่นโมแต่อยากพ่นรถด้วยจะได้ไหมรึจำเป็นต้องออกแอร์บรัชเฉพาะงานไปเลย
2.ผมว่าถ้าเอาสีพ่นโมไปพ่นรถผมจะเพี้ยนไหมคือคิดว่าสีพ่นโมมันละเอียดดีเสียที่ว่าแพงแถมนิดเดียวเอง

ช่วยออกความคิดเห็นหน่อยนะ

ออฟไลน์ crazyways

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: แอร์บรัชพ่นโมแต่ไม่พ่นโม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2016, 04:51:40 PM »
พ่นได้หมดและครับ ตัวรถทำเป็นกราฟฟิคต่างๆ หล่อเลยครับ

ออฟไลน์ noparuj

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 30
Re: แอร์บรัชพ่นโมแต่ไม่พ่นโม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2016, 06:06:05 PM »
ตัวสี ถ้าพ่นรถ ใช้ สี 2k น่าจะทนกว่า แต่ถ้าทำลายกราฟฟิค ใช้สีทำโมได้ แต่เวลาเคลือบสีคงต้องใช้เคลียที่ทนกว่าเคลียของโม มาเคลือบเอาไว้