ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำแอร์บรัชสำหรับพื้นที่จำกัด  (อ่าน 2993 ครั้ง)

ออฟไลน์ shumy

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขอคำแนะนำแอร์บรัชสำหรับพื้นที่จำกัด
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 09:34:09 PM »
ผมอยู่คอนโดไม่ค่อยมีพื้นที่มากนัก กำลังมองหาชุดแอร์บรัชไว้พ่นกันพลาเล่นสักชุด งบไม่ค่อยจำกัดครับแต่ขอกระทัดรัด เสียงไม่ดังเกรงใจข้างห้อง ใช้งานได้ดีก็พอครับ เท่าที่หาข้อมูลได้เห็นเป็นแอร์บรัชไฟฟ้าก็ไม่รู้ว่าจะดีมั้ย ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

• *
Re: ขอคำแนะนำแอร์บรัชสำหรับพื้นที่จำกัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2016, 12:05:15 PM »
เงียบเหงามากๆ  :iconsoul:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: ขอคำแนะนำแอร์บรัชสำหรับพื้นที่จำกัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2016, 12:15:27 PM »

http://www.bbboyair.com/shop/bbboyair/default.aspx?url=bbboyair

:iconvsign: ลองสอบถามเจ้านี้ดูครับ

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2016, 12:29:03 PM »
อยู่ใน คอนโด หลักๆต้องระวังเรื่องเสียง ส่วนเรื่องขนาดปั๊มว่าจะหนักมากเคลื่อนย้ายยาก อันนี้แล้วแต่ความต้องการ

ถ้าอยากได้เสียงค่อนข้างเงียบ ปั๊มขนาดพอพกพาได้ -> ปั๊ม diaphragm (ถ้าเอาถังพักจะดีมาก)

ถ้าอยากได้ค่อนข้างเงียบ ปั๊มขนาดใหญ่ย้ายยากไม่เป็นไร -> ปั๊มแบบ diaphragm oilless เช่น PUMA OS-25

ถ้าอยากได้เสียงเงียบสนิท     ปั๊มใหญ่เคลื่อนย้ายยากไม่เป็นไร -> ปั๊ม compressor แบบ tru-silient

ประมาณนี้ครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 10:22:29 PM »

http://www.bbboyair.com/shop/bbboyair/default.aspx?url=bbboyair

:iconvsign: ลองสอบถามเจ้านี้ดูครับ
ถามไปเป้นอาทิตย์แล้ว ไม่ตอบอะครับ  :iconcry:

kit556 ขอบคุณครับ พอดีอยากได้ทั้งขนาดไม่ใหญ่ ทั้งเงียบเลยน่ะครับ สงสัยจะยาก  :icondizzy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 10:24:24 PM โดย shumy »

ออฟไลน์ Polter

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2016, 08:50:03 PM »
bboyair ถามใน facebook จะตอบไวกว่านะ ปัจจุบันใช้ตัวเสือน้อยอยู่ยังไม่เจอปัญหาครับ :iconwink: