ผู้เขียน หัวข้อ: สีป๋องก็มองได้ (Try burning gundam) ver.2  (อ่าน 3787 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joewsr

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
  • XFive
สีป๋องก็มองได้ (Try burning gundam) ver.2
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2016, 11:15:52 PM »
หลังจากที่ต่อดิบตัดเส้น เก็บสะสมหลายตัวไม่เคยทำสีมาก่อน Try burning ตัวแรกที่ตั้งใจทำสุดๆละ
แต่ยังไม่รู้ถึงการทำสีจริงๆ ใครที่แนะนำการทำสีได้ ก็รบกวนตอบกระทู้มาเลย หรือคำแนะนำ คำติชม ตามสบายครับ

เพิ่มเติม : หลังจากได้คำแนะนำให้ตัดเส้นดู ผมก็ทำมาเลย ยังไงติชม แนะนำได้เหมือนเดิมครับ

รูปเดิมก่อนเพิ่มเติม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2016, 02:01:38 AM โดย Joewsr »

ออฟไลน์ blume

• *
  • Like: 1
Re: สีป๋องก็มองได้ (Try burning gundam)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2016, 12:16:39 AM »
ผมว่าเคลียร์พาร์ทน่าจะปล่อยไว้นะครับ หรือไม่ก็ทาสีเงินด้วยพู่กันด้านหลัง แบบนี้ดูไม่ค่อยส่องประกายเท่าไหร่

ออฟไลน์ Kestrel

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
Re: สีป๋องก็มองได้ (Try burning gundam)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2016, 07:18:05 AM »
ตัดเส้นเพิ่มอีกหน่อยสิครับ

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2016, 11:13:49 AM »
ว่าแต่ได้พ่นลองพื้นก่อนไมครับ ดูเม็ดสีแปลกๆ ถ้าจะจัดเส้นเพิ่ม พ่นเคลียก่อนรอบนึงครับ ไม่งั้นตัดเส้นเลอะแน่ๆ  :iconpale:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

• *
  • XFive
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2016, 01:33:54 AM »
พ่นรองพื้น 1รอบ แล้วพ่นสีตาม 1รอบครับ ต่อด้วยพ่นเคลียด้านทับ 3รอบ เส้นไม่ได้ตัดครับ กลัวเลาะครับ

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2016, 11:36:03 AM »
พ่นรองพื้น 1รอบ แล้วพ่นสีตาม 1รอบครับ ต่อด้วยพ่นเคลียด้านทับ 3รอบ เส้นไม่ได้ตัดครับ กลัวเลาะครับ

ตัดเส้นได้เลยครับ ถ้าพ่นเคลียแล้ว
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

• *
  • XFive
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 01, 2016, 02:04:33 AM »

ตัดเส้นได้เลยครับ ถ้าพ่นเคลียแล้ว

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pang1253

• Verified User
  • *
  • Like: 0
Re: สีป๋องก็มองได้ (Try burning gundam) ver.2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 06, 2016, 08:25:10 PM »
ทำไม่ดูเลอะๆบอกไม่ถูกนะทำเวเทอริ่งแปลกๆเอาใจช่วยครับใหม่ๆก้แบบเนี๊ยให้ผมทำก็เลอะกว่านี้เพราะไม่เคยลองทำ

ออฟไลน์ zoloji

• **
  • Like: 2
Re: สีป๋องก็มองได้ (Try burning gundam) ver.2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 06, 2016, 09:16:37 PM »
จะว่ายังไงดีล่ะ.....ไอ้ตอนติดเอฟเฟ็คมันก็ลดูดีอยู่หลอกแต่พอถอดออกแล้ว....เหมือนเอาไปเล่นจนสีถลอกมากกว่านะครับ(คงเป็นเพราะพาทใสที่หายด้วยล่ะนะ) :icondisapp:
รอดูver3.0ออกนะครับสู้ๆ :iconvsign: :iconlol: :iconlike: