ผู้เขียน หัวข้อ: EVA 00 TEST TYPE BANDAI  (อ่าน 3855 ครั้ง)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
EVA 00 TEST TYPE BANDAI
« เมื่อ: มีนาคม 02, 2016, 07:45:33 PM »
EVA 00 TEST TYPE BANDAI
Non scale
ทำไว้นายมากๆสีเหลืองใช่กันเซ่ ผสมขาวให้เเป้งๆนิด ทีเหลือก็จำไม่ได้เเล้วครับ
 ตัวสาวกปั้นด้วยดินเยื่อทั้งตัวเเล้วพ่นรองพื้นลงสีขาวไล่น้ำหนักเล็กน้อย ไม้กางเขนด้านหลังใช้ไม้อัดทาสีน้ำพลาสติก
ตัว เรอิ เป็น กาชาปองครับ เอามาวางประกอบเฉยๆ

:iconlol:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2016, 07:58:12 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: EVA 00 TEST TYPE BANDAI
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2016, 01:26:07 AM »
โมที่ต่อเสร็จแล้วล้นตู้หรือยังครับ

งานสวย ออกมาเรื่อยๆเลยนะครับเนี่ย

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2016, 07:39:50 AM »
ดูดีมากยิ่งมีเรย์มาประกอบด้วยแจ่ม ตรงอกเหมือนพ่นสีเยิ้มเลย

00ตัวนี้คนเป็นแฟนหนูเรย์ ไม่สอยไม่ได้ครับ ผมเองก็สอยแต่เป็นของก็อปจีนตั้งแต่ 10 กว่าปีก่อน ไม่แน่ใจว่าเป็นยุคแรกๆ ก่อนจะมี GD กับ TT ซะอีก ตอนนี้ข้อต่อ PVC แต่เป็นชิ้นๆ ยืนด้วยตัวเองไม่ได้แล้ว อยากหาแผงมาเปลี่ยน PVC มาเปลี่ยนก็หาไม่ได้แล้ว :iconcry:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2016, 11:47:50 AM »
ทำไมมีผลงานออกมาเยอะจังเลยครับคุณกรเยี่ยมทุกตัวเลย
ขอบคุณครับคุณบอย ประมาณเดือนละ2 ชิ้นได้ครับ เเหะๆ
ดูดีมากยิ่งมีเรย์มาประกอบด้วยแจ่ม ตรงอกเหมือนพ่นสีเยิ้มเลย

00ตัวนี้คนเป็นแฟนหนูเรย์ ไม่สอยไม่ได้ครับ ผมเองก็สอยแต่เป็นของก็อปจีนตั้งแต่ 10 กว่าปีก่อน ไม่แน่ใจว่าเป็นยุคแรกๆ ก่อนจะมี GD กับ TT ซะอีก ตอนนี้ข้อต่อ PVC แต่เป็นชิ้นๆ ยืนด้วยตัวเองไม่ได้แล้ว อยากหาแผงมาเปลี่ยน PVC มาเปลี่ยนก็หาไม่ได้แล้ว :iconcry:

ที่หยดๆตรงอกมันคือหยดน้ำครับผม รุ่นนี้ส่วนใหญ่ข้อเดี้ยงทุกตัวครับ  :iconfreak: ผมเองบางตีวก็ยังไม่ต่อ โมเดลคิดว่าอาจพอหาได้อยู่นะครับ

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2016, 03:37:07 PM »
 :iconlike: งามแต้ๆ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Mengaman

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
  • มือใหม่ (มาก) กันพลา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 13, 2016, 11:59:38 PM »
งานขยันจริงๆ ครับ
พ่นหลบพวกยางของ EVA ได้นี่ แจร่มจริงๆ
ผมมี EVA 01 อยูตัว ยังไม่กล้าเลาะมาทำสีซะที
ชิ้นส่วนมันหยุมหยิมเหลือเกิน

ยิ่งอุปกรณ์ประกอบฉากนี่ ยกนิ้วให้เลยครับ สวยงาม  :iconnasty:
Less is More

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 09:11:06 AM »
งานขยันจริงๆ ครับ
พ่นหลบพวกยางของ EVA ได้นี่ แจร่มจริงๆ
ผมมี EVA 01 อยูตัว ยังไม่กล้าเลาะมาทำสีซะที
ชิ้นส่วนมันหยุมหยิมเหลือเกิน

ยิ่งอุปกรณ์ประกอบฉากนี่ ยกนิ้วให้เลยครับ สวยงาม  :iconnasty:

มีทั้ง กาชาปองเเละปั้นเองครับ ขอบคุณครับ