ผู้เขียน หัวข้อ: Angel Tyrael  (อ่าน 2997 ครั้ง)

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
Angel Tyrael
« เมื่อ: มีนาคม 03, 2016, 10:52:45 PM »

ว่างๆระหว่างรอเกม Gundam Breaker 3 ออกก็หาโมเดลเล็กมาต่อซักตัว
ตัวงานเบสมาจาก LBX Lucifer ตั้งใจจะคอสเป็น Tyrael จาก Diablo

ตัวโมเดลก็ไม่มีอะไรพิเศษ เป็นโมเดลตัวที่2ที่ทำด้วย แอร์บรัช หลังซื้อมาได้ครึ่งปี(ปีที่แล้วเป็นปีที่เล่นเกมหนักมาก....)
ยังมีปัญหากับการใช่แอร์บรัชอยู่บางเพราะไม่ถนัด+ประสบการไม่มีเลย สีสเปรย์ก็ไม่เคยพ่น
ทำไปเลือยๆตามโอกาศที่มี เพื่อการพัตนาต่อๆไป

****** ผมกำลังทดสอบการอัพรูปจาก OneDrive มาใช่ลงเว็บเพจ/บล็อคอยู๋ ใครเปิดดูรูปไม่ขึ้นบอกผมด้วย ******
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2016, 10:53:29 PM โดย EvaNeverDie »

ออฟไลน์ blume

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
Re: Angel Tyrael
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 12:23:36 AM »
พาร์ทไหล่นี่มาจากไหนเหรอครับ หรือว่าปั้นเอง

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 10:24:05 AM »
พาร์ทไหล่นี่มาจากไหนเหรอครับ หรือว่าปั้นเอง
ใช่สวนหัวไหล่ของ HG Deathscythe-Hell Custom ครับ
แล้วเอามาขยายขนาด กับเพิ่มกลีบอีกชั้น

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 10:32:11 AM »
ตรงไหล่เหมือนทาเอาไม่ได้พ่นใช่มั้ยครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 12:02:14 PM »
ตรงหัวไหล่ ที่สีมันเพียนๆ เพราะทาด้วยพู่กันครับ

ถ้าดูอีกหลายๆจุดก็จะเห็นสีทองดูต่างๆกันอยู่ เกิดจากการทาพู่กันทั้งหมด
เหตุที่ต้องเอาพู่กันมาทาเพราะ ตอนแกะเทปบังพ้นออกสีในหลายๆจุดมันลอกติดไปกับเทปด้วย เลยคิดว่าเอาพู่กันทาก็จบ
แต่ทั้งที่ใช่สีตัวเดียวกัน ทิเนอขวดเดียวกัน แต่ตอนทาดันสีไม่เหมือนตอนพ่น (ผมเข้าใจว่สอาจจะเกิดจากผมคงผสมสีไม่ดี ไม่ก็พ้นบางไปละมั้ง)

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2016, 06:45:20 PM »
ไม่มีเวอร์ชั่นถอดไอ้โม่งโชว์หน้าให้ดูหน่อย หรือครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 08, 2016, 03:41:23 PM »
 :iconwish: เท่สุด. แจ่มจริงๆครับ  :iconwish:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ