ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำคีมใช้ทำกันพลา ราคาไม่เกิน 2000 เยนให้ทีครับ  (อ่าน 1820 ครั้ง)

ออฟไลน์ RaDiz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
พอดีว่าเดือนหน้าจะไปญี่ปุ่น เลยอยากหาคีมดีๆมาทำโมที่จะไปซื้อพร้อมกัน เพื่อนๆมีคีมตัวไหนดีๆ ถูกๆ แนะนำมั่งครับ? :iconwink: ขอบคุณมากครับ

ป.ล. ผมกะจะไปซื้อ Nu gundam ver.ka + Sazabi ver.ka เพื่อนๆมีวิธีเอาขึ้นเครื่องกลับไทยยังไงมั่งครับ ผมไปสายการบินไทยครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ teetat

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
  • ผู้ลักลอบนำกันพลาเข้าบ้านมือโปร
ผมไม่รู้ว่าคีมอันไหนดีสุดนะครับ แต่ถ้าถูกๆไม่เกิน2000เยนแล้วคุณภาพไม่เลวผมแนะนำ mineshima d-22ครับ  ผมใช้อยู่
ส่วนวิธีเอาของขึ้นเครื่อง ผมไม่เคยเอาขึ้นการบินไทยอ่ะครับ แต่ตอนนั้นกับairasiaผมเอาถุงพลาสติกหุ้มไว้ เดินผ่านจุดตรวจก็ปกติ
แต่ตอนนั้นผมหิ้วกลับมาแค่กล่องเล็กๆครับ ไม่รู้ว่ากล่องใหญ่ๆอย่างสองกล่องนั้นจะได้รึเปล่า