ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่างคีมตัด Tamiya 74035 กับ Mineshima D-25 อันไหนคุ้มราคามากกว่ากันครับ?  (อ่าน 2416 ครั้ง)

ออฟไลน์ RaDiz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
พอดีอยากหาคีมตัดดีๆมาใช้ยาวๆ เลยไปลองหาข้อมูลดู ผมเห็นว่าเจ้า Tamiya 74035 มีคนไทยใช้เยอะและบอกว่าดีมาก แต่ผมเห็นราคาแล้วแอบเครียด  :iconpale:
ก็เลยไปเจออีกตัวหนึ่ง ก็คือเจ้า Mineshima D-25 ซึ่งผมเห็นว่าดีไซน์มันคล้ายกับคีมเทพ แต่ราคาค่อนข้างถูกกว่าเยอะ  :iconnasty:
ทุกท่านมีคำแนะนำ หรือ ความเห็นยังไงกันบ้างครับ ใครเคยใช้อันไหนก็มารีวิวให้ทีเน้อ  :iconwink:

ออฟไลน์ Kestrel

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
พอดีอยากหาคีมตัดดีๆมาใช้ยาวๆ เลยไปลองหาข้อมูลดู ผมเห็นว่าเจ้า Tamiya 74035 มีคนไทยใช้เยอะและบอกว่าดีมาก แต่ผมเห็นราคาแล้วแอบเครียด  :iconpale:
ก็เลยไปเจออีกตัวหนึ่ง ก็คือเจ้า Mineshima D-25 ซึ่งผมเห็นว่าดีไซน์มันคล้ายกับคีมเทพ แต่ราคาค่อนข้างถูกกว่าเยอะ  :iconnasty:
ทุกท่านมีคำแนะนำ หรือ ความเห็นยังไงกันบ้างครับ ใครเคยใช้อันไหนก็มารีวิวให้ทีเน้อ  :iconwink:

D-25 ไม่เคยใช้ เเต่ทามิย่าก็คิดว่าเเพงในทีเเรก เเต่พอใช้จริงๆคิดว่าคุ้มค่าครับ คิมอันละ 1000 นิดๆ เเต่ใช้ได้นานมาก เเละดีมาก มันก็ไม่ได้เเพงอีกต่อไปสำหรับผมนะ