ผู้เขียน หัวข้อ: Summer Sandrock Gundam องค์ชายทะเลทรายมาแล้ว  (อ่าน 2809 ครั้ง)

ออฟไลน์ norress

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
Summer Sandrock Gundam องค์ชายทะเลทรายมาแล้ว
« เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 12:30:48 AM »
ตัวนี้เป็นตัวที่ห้าใน Series Wing Gundam กว่าจะทำเสร็จใช้เวลานานมากเพราะ มีเจ้าตัวเล็กมาเป็นสมาชิกใหม่ในบ้านแล้ว หาเวลาไม่ค่อยได้เลย
ตอนแรกจะให้ดูเหมือนองค์ชายทะเลทราย ทำสีเสร็จออกไปทางแนวอินเดียนแดงซะงั้น :iconpale:

สีที่ใช้เป็น สีส้ม Gaia+เหลือง Gunze, สี Moonstone pearl ของ Gunze, Sandbrown Gunze, สีขาว Off white Gunze

เชิญรับชมครับ

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
Re: Summer Sandrock Gundam องค์ชายทะเลทรายมาแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 07:40:46 PM »
ลองหาอูฐมาเข้าฉาก รับรองได้อิมเมจทะเลทรายแน่ครับ  :iconlol:  ล้อเล่งๆๆๆๆน้า   งานโดยรวมจัดว่าดีเลยครับ  ถ้าชอบบิ้วสีลองหาคาแรคเตอร์ที่ชอบแล้วลอกสีมาใช้  อย่างผมนี่ลอกซีรี่มอนฮันล้วนๆ   :iconsmile: ยังไงคราวหน้าขอแอ็คชั่นเยอะๆหน่อยน้า  ยังไม่จุใจ

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
Re: Summer Sandrock Gundam องค์ชายทะเลทรายมาแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2016, 04:28:05 PM »
 :iconwish: ว้าว สีสวย งานเนียน นี้ถ้าทำลายพลาง แหล่มกว่านี้แน่ๆ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ norress

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 22, 2016, 10:18:49 PM »
ขอบคุณครับบบบ
ที่รูปภาพน้อยเพราะไม่ได้มีเวลาในการถ่ายมากนักครับ ต้องเอาเวลาไปดูเจ้าตัวเล็กด้วย :iconlove: