ผู้เขียน หัวข้อ: สุดยอดกันพลา  (อ่าน 2242 ครั้ง)

ออฟไลน์ chempyod

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
สุดยอดกันพลา
« เมื่อ: เมษายน 15, 2016, 03:21:45 AM »
อยากสอบถามความเห็นจากเพื่อนๆครับว่า พวกเราจะยังพอได้เห็นลุงบันออกโมที่โชว์กลไกสลับซับซ้อน เช่น sazabi ver ka ที่ต่อไปก็ทึ่งไปกับระบบต่างๆ อีกมั้ยครับ เพราะตอนนี้ลุงเน้นแต่จุดขยับจนไม่เหลือกลไกข้างในเลย ทำให้ผมที่ชอบโมที่มีกลไกซับซ้อนแทบจะถอดใจกับการต่อโมยุคใหม่ที่เน้นแต่จุดขยับอย่างเดียวไปแล้ว เพื่อนๆมีใครรู้สึกเหมือนผมบ้างมั้ยครับ :iconcryout:

ออฟไลน์ mojimaz

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
Re: สุดยอดกันพลา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 15, 2016, 09:16:33 AM »
คิดเหมือนผมเลย ช่วงนี้ออกแต่ภาคหุ่นขี้ก้างมาเป็นซีรี่ย์เลย
มองยังไงก็ไม่สวยเลย กลไกอะไรก็ไม่มี
แต่กาตูนภาคนี้มันส์จริง โหดดี 555

ดูแพลนปีนี้คงได้ซื้อของลุงแค่ไม่กี่ตัว โดยปกติMGก็ออกไม่เยอะอยู่แล้วด้วย
เดี๋ยวโมจีนจะแซงหน้าเอา..ออกแต่ละตัวอลังการงานสร้างทั้งนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2016, 02:44:49 PM โดย mojimaz »
รับซื้อ |BUILDERS PARTS HD| MS SPIKE 01 (ขนาด 1/100)

ออฟไลน์ chempyod

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
Re: สุดยอดกันพลา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 15, 2016, 10:26:09 AM »
ใช่เลยครับ ในความคิดผมหุ่นยนต์ยังไงก็ต้องมีกลไก อาจจะเป็นเพราะลุงไปเน้นกลุ่มเด็กๆเลยเน้นต่อง่ายๆจนลืมแฟนกันพลาตัวจริงแบบพวกเราไปแล้ว