ผู้เขียน หัวข้อ: +Gunpla News !!! ประจำเดือน 7 2016  (อ่าน 24491 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: +Gunpla News !!! ประจำเดือน 7 2016
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 12:55:00 AM »
MGที่จัดมามีอะไรบ้างครับ โอ้โฮ...ตั้ง5ตัว

ขอให้สุขภาพแข็งแรงหายในเร็ววันนะครับ

ยังต่อเรือ หรือเล่น RCอยู่หรือเปล่า

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
Re: +Gunpla News !!! ประจำเดือน 7 2016
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 07:18:43 AM »
MGที่จัดมามีอะไรบ้างครับ โอ้โฮ...ตั้ง5ตัว

ขอให้สุขภาพแข็งแรงหายในเร็ววันนะครับ

ยังต่อเรือ หรือเล่น RCอยู่หรือเปล่า

Gouf custom, Ez8, GM ground type, sinanju stein, ball ver.ka ครับ เมื่อคืนกด Nu ver.ka ไปอีกตัวแล้ว ถึงเวลาต้องระบายสต๊อคออกตลาดอักครา อิอิ

โมเดลอย่างอื่นยังต่อเหมือนเดิมครับ ยกเว้น RC เหลือรถถังคันเดียว อย่างอิ่นขายไปซื้อจักรยานหมดเลยครับพี้

โมเดลนี่คือของตายเลิกไม่ได้จริง ๆ ไม่ว่าจะกันพลาหรือสเกลก็ตามครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 11:45:44 PM »

1.Gouf custom
2. Ez8
3. GM ground type
4. sinanju stein
5. ball ver.ka
เมื่อคืนกด 6.Nu ver.ka ไปอีกตัวแล้ว .. อิอิ

โมเดลอย่างอื่นยังต่อเหมือนเดิมครับ ... RC เหลือรถถังคันเดียว ...ขายไปซื้อจักรยานหมดเลยครับพี่

โมเดลนี่คือของตายเลิกไม่ได้จริงๆ...

สาวกUCจริงๆครับชักอยากหามาเล่นด้วยเหมือนกัน

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2016, 07:14:29 PM »

1.Gouf custom
2. Ez8
3. GM ground type
4. sinanju stein
5. ball ver.ka
เมื่อคืนกด 6.Nu ver.ka ไปอีกตัวแล้ว .. อิอิ

โมเดลอย่างอื่นยังต่อเหมือนเดิมครับ ... RC เหลือรถถังคันเดียว ...ขายไปซื้อจักรยานหมดเลยครับพี่

โมเดลนี่คือของตายเลิกไม่ได้จริงๆ...

สาวกUCจริงๆครับชักอยากหามาเล่นด้วยเหมือนกัน

ดูแต่ภาคนี้ครับพี่บอย ภาคอื่น ๆ เคยดูผ่าน ๆ แต่ก็ไม่ชอบเท่าภาคนี้ครับ มันมีกลิ่นอายความเป็นดราม่าของสงคราม ผมชอบภาค side story ของ 08 team ที่สุดแล้วครับ ยังขาด MG RX79 G Ground type อีกตัว ประกาศหาไปแล้วยังไม่มีใครยอมปล่อยเลย อิอิ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2016, 11:47:34 PM »

ดูแต่ภาคนี้ครับพี่บอย ภาคอื่น ๆ เคยดูผ่าน ๆ แต่ก็ไม่ชอบเท่าภาคนี้ครับ มันมีกลิ่นอายความเป็นดราม่าของสงคราม ผมชอบภาค side story ของ 08 team ที่สุดแล้วครับ ยังขาด MG RX79 G Ground type อีกตัว ประกาศหาไปแล้วยังไม่มีใครยอมปล่อยเลย อิอิ

ชอบภาค08เหมือนกัน รบแบบหน่วยย่อยเล็กๆก็มีเรื่องราวได้ ไม่แพ้รบแบบกองทัพเยอะๆ

เคยต่อRX-79(G) ไป ถือว่าเป็น MGที่ลงตัวใช้ได้เลยครับ ยิ่งถ้าเอาหัวGM มาใส่แล้วละก็. สวยเป็นGM Head เหมือนในหนังเลย

• *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2016, 12:47:51 PM »

ชอบภาค08เหมือนกัน รบแบบหน่วยย่อยเล็กๆก็มีเรื่องราวได้ ไม่แพ้รบแบบกองทัพเยอะๆ

เคยต่อRX-79(G) ไป ถือว่าเป็น MGที่ลงตัวใช้ได้เลยครับ ยิ่งถ้าเอาหัวGM มาใส่แล้วละก็. สวยเป็นGM Head เหมือนในหนังเลย

ผมตามหาตามเวบต่าง ๆ ของหมดทุกเวบเลยครับ นี่ก็รอด้วยความหวังว่าบันไดจะรีโพรดักซ์กับเขาสักที ขาดอีกสองตัวครบซีรีส์นี้คือ GM Sniper กับ RX79 G นี่ล่ะครับ

จริง ๆ มีแล้วทั้งคู่นะครับ แต่ขายไปตั้งตัวตอนน้ำท่วมบ้านปี 54 เสียดายมาก ๆ ตอนนั้น

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2016, 10:38:58 PM »

ผมตามหาตามเวบต่าง ๆ ของหมดทุกเวบเลยครับ นี่ก็รอด้วยความหวังว่าบันไดจะรีโพรดักซ์กับเขาสักที ขาดอีกสองตัวครบซีรีส์นี้คือ GM Sniper กับ RX79 G นี่ล่ะครับ

จริง ๆ มีแล้วทั้งคู่นะครับ แต่ขายไปตั้งตัวตอนน้ำท่วมบ้านปี 54 เสียดายมาก ๆ ตอนนั้น
:iconvsign:
เชื่อเถอะครับ ถึงเวลาทันจะมาอย่างง่ายๆเลย

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 12:20:09 AM »
แจมนิดๆนะครับ RX-79 นี่ลุงน่าจะออก Ver.2.0 บ้างคงดีนะครับ แต่ไม่ค่อยมีกระแสนี่ ลุ้นยากมาก
ส่องเป้าไปเจอตัว Ez ตัวเดียว ของเวปนอกที่ Nakano น่าจะไม่ใช่เป้าหมาย แสดงว่าหายากจริงๆครับ
เห็นว่าต่อเรือ Scale นี่มีได้ต่อพวก Carrier บ้างไหมครับ ใหญ่ดีแต่แพงเอาการเลย (ส่วนตัวเมื่อก่อนเก็บเครื่องฯของนาวี 1/72 เปนหลักแต่สุญสลายไปแล้วเหมือนกัน เหลือแต่ฐานปล่อยของ Verlinden (ตัวยกไฮโดรฯและแผงที่กันเจ็ทฯและรถ Tractor สีเหลืองก็ยังหาไม่เจอเลย.. :iconsoul:)
 อีกเรื่องไปเห็นจากเวปข่าวนอกฯ ทีเห็นเปนกองเรืออวกาศน่าสนใจของ Harlock ที่กำลังจะออกเร็วๆนี้นี่ก็มีรายละเอียดคม/สวยดีนะครับ (ตัวที่เปนชุดสำเร็จมี Effect เสียงและแสง รหัส GX อะไรนี่หละแพงมากไป)

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
+Re:Gunpla News !!! ประจำเดือน 7 2016
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 02:49:26 PM »
MG 1/100 Full Armor Gundam [Tunderbolt Ver.] Ver.KA 7000 เยน

HG GTO 1/144 RX-78-01[N] Gundam Local Type 2000 เยน

1/100 Gundam Kimaris Trooper 3000 เยน

ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 06:07:17 PM »
ข้อต่อ MG 1/100 Full Armor Gundam [Tunderbolt Ver.] Ver.KA

เหมือนมันเอาถุงขยะมาห่อเลย :iconlol:

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 06:17:49 PM »
แจมนิดๆนะครับ RX-79 นี่ลุงน่าจะออก Ver.2.0 บ้างคงดีนะครับ แต่ไม่ค่อยมีกระแสนี่ ลุ้นยากมาก
ส่องเป้าไปเจอตัว Ez ตัวเดียว ของเวปนอกที่ Nakano น่าจะไม่ใช่เป้าหมาย แสดงว่าหายากจริงๆครับ
เห็นว่าต่อเรือ Scale นี่มีได้ต่อพวก Carrier บ้างไหมครับ ใหญ่ดีแต่แพงเอาการเลย (ส่วนตัวเมื่อก่อนเก็บเครื่องฯของนาวี 1/72 เปนหลักแต่สุญสลายไปแล้วเหมือนกัน เหลือแต่ฐานปล่อยของ Verlinden (ตัวยกไฮโดรฯและแผงที่กันเจ็ทฯและรถ Tractor สีเหลืองก็ยังหาไม่เจอเลย.. :iconsoul:)
 อีกเรื่องไปเห็นจากเวปข่าวนอกฯ ทีเห็นเปนกองเรืออวกาศน่าสนใจของ Harlock ที่กำลังจะออกเร็วๆนี้นี่ก็มีรายละเอียดคม/สวยดีนะครับ (ตัวที่เปนชุดสำเร็จมี Effect เสียงและแสง รหัส GX อะไรนี่หละแพงมากไป)

เรือบรรทุกเครื่องบินก็ต่อครับ ส่วนมากเรือมันแพงชุดแต่ง PE หรือโฟโต้เอชนี่ล่ะครับ ทำนานด้วย อิอิ

http://www.modelshipgallery.com/gallery/users/Nattapon-Bunsiwwong/user-index.html

อันนี้เวบรวมผลงานเรือของผมที่เวบเมืองนอกครับ

ในบรรดาคนที่ชอบศึกษาเรื่องสงคราม ภาค 08 team ดูจะตรงกับความต้องการที่สุดครับ เพื่อน ๆ ผมที่เล่นโมเดลสเกลทุกคนก็ดูกันดั้มภาคนี้ แล้วก็ชอบกัน มันดูใกล้ จับต้องได้มากขึ้น มีรายละเอียดมากขึ้น ถ้าจะออก MG มาจนครบทุกตัวผมว่ายังไงบันไดก็ไม่ขาดทุนเพราะแฟนคลับภาคนี้มีเยอะมากเหมือนกันครับ ยิ่งถ้าออก gouf flight type มาล่ะก็ ผมว่ายอดกระฉูด มันดีไซน์สวยจริง ๆ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2016, 06:27:31 PM โดย kp505si »

ออฟไลน์ chalermchai

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
  • โมเป็นรองแต่ดองเป็นเลิศ
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 08:50:01 PM »
 ถุงพลาสติกหุ้มข้อต่อนี่เฟล สุดๆ
ทำไมที แพทเลเบอร์ ยังทำยางออกมาได้
สงสัยคนซื้อตัวนี้ไปคงต้องโมเอาเอง หรือไม่ก็ไม่ต้องใส่ฉนวนหุ้มข้อต่อ
  แอบเห็นรอยขึ้นฝ้าที่ คอกพิท รู้สึกผิดหวังกับลุงจริงๆ   :icondisapp:
จะว่าไปตัวนี้ผมว่าดีเทลมันไม่สมกับมาสเตอร์เกรดรุ่นใหม่ๆเลย ดูดรอปๆลงไปเยอะ
ไปเน้นที่ อุปกรณ์เสริมมากกว่า

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 10:31:09 PM »
คุณครูตาดีมากๆ ต่อเรือ1/700ได้ไงเนี่ย

ออฟไลน์ medsms

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
  • Hello World !!!
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 10:00:03 AM »
เห็นด้วยมากๆเลยครับ ดูรายละเอียดดรอปลงไปเยอะ พอไม่ติดดีคอลดูแข็งๆ (ความเห็นส่วนตัว) ยิ่งมาเจอข้อต่อเนี่ย ถึงกับอึ้งไปพัก 5555
แต่นะ ไงๆ ก็คงต้องยอมเสียตังให้ลุงแน่ ตัวนี้

ปล เดือนนี้ เจ็บหนัก หลายตัวเลย

ถุงพลาสติกหุ้มข้อต่อนี่เฟล สุดๆ
ทำไมที แพทเลเบอร์ ยังทำยางออกมาได้
สงสัยคนซื้อตัวนี้ไปคงต้องโมเอาเอง หรือไม่ก็ไม่ต้องใส่ฉนวนหุ้มข้อต่อ
  แอบเห็นรอยขึ้นฝ้าที่ คอกพิท รู้สึกผิดหวังกับลุงจริงๆ   :icondisapp:
จะว่าไปตัวนี้ผมว่าดีเทลมันไม่สมกับมาสเตอร์เกรดรุ่นใหม่ๆเลย ดูดรอปๆลงไปเยอะ

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 12:32:10 PM »
เห็นด้วยมากๆเลยครับ ดูรายละเอียดดรอปลงไปเยอะ พอไม่ติดดีคอลดูแข็งๆ (ความเห็นส่วนตัว) ยิ่งมาเจอข้อต่อเนี่ย ถึงกับอึ้งไปพัก 5555
แต่นะ ไงๆ ก็คงต้องยอมเสียตังให้ลุงแน่ ตัวนี้

ปล เดือนนี้ เจ็บหนัก หลายตัวเลย

ที่ผมกลัวมากคือ ถุงพลาสติกเนี๊ยะ ในระยะยาว มันจะกรอบเหมือนถุงดำใส่ขยะไหมครับ หมดกันเลยนะครับนั่น อิอิ ยิ่งคนสะสมเก็บกันนานหลายปีด้วย

ออฟไลน์ moojui

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2016, 02:34:19 AM »
ทำเป็นยางแบบ MG RX-78 NT-1ก้อได้นะ ใช้ถุงพลาสติกดำกะให้มีออริจินอลเปนของตัวเองรึป่าว