ผู้เขียน หัวข้อ: ล้างสีกระป๋อง  (อ่าน 2798 ครั้ง)

ออฟไลน์ pegu25

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ล้างสีกระป๋อง
« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 05:53:47 PM »
คือว่าผมจะทำสีใหม่ให้กับ star winning แล้วสีเก่าที่พ่นไปมันเป็นสีทอง ผมควรจะล้างสีออกก่อนเพราะผมยังไม่ได้ขัดด้วยกระดาษทราย
หรือผมควรเอากระดาษทราย 800,1500 ขัดไปเลยโดยที่ไม่ต้องล้างสีออกแล้วพ่นรองพื้นไปเลยดีครับ (ถ้าจะล้างสีควรใช่อะไรล้างดีครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: ล้างสีกระป๋อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 10:14:28 PM »
โดยส่วนตัวผมจะใช้mr.paint remover แต่ราคาอาจจะไม่คุ้ม ลองถามร้านขายวัสดุก่อสร้างดูอาจจะมีตัวล้างสีแต่ต้องบอกเขาก่อนนะว่าจะใช้กับพลานติก

ถ้าเอาชัวร์ๆก็ขัดออกด้วยกระดาษทรายก็ได้ครับ

หรือไม่ลองฟังความคิดเห็นจากท่านอื่นดู

ออฟไลน์ mojimaz

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
Re: ล้างสีกระป๋อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 11:02:59 PM »
เอาไปแช่น้ำมันเบรดเลยครับ ผมเคยใช้ Shell Dot3 กระป๋องสีเทาๆ คาดส้ม
เอาไปแช่จนสีมันพอง แล้วเอาแปรงสีฟันถูสีออกให้หมด (คอยนั่งเฝ้าเลยครับ ไม่น่าเกิน 20 นาที)
แล้วเอาโมไปล้างน้ำยาล้างจาน แล้วผึ่งให้แห้ง เป็นอันจบพิธีครับ

:iconvsign:
รับซื้อ |BUILDERS PARTS HD| MS SPIKE 01 (ขนาด 1/100)