ผู้เขียน หัวข้อ: ใช่กาวตราช้างในการขัดอุดได้ไหมครับ  (อ่าน 5749 ครั้ง)

ออฟไลน์ pegu25

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ใช่กาวตราช้างในการขัดอุดได้ไหมครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2016, 03:47:43 PM »
ตามหัวข้อเลยครับคือผมสามารถใช่กาวตราช้างในการขัดอุดได้ไหมครับและใช่อะไรในการเก็บรอยกาวดีถ้าไม่มี อารท์ไนร์

ออฟไลน์ Papawee

• *
  • Like: 11
Re: ใช่กาวตราช้างในการขัดอุดได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2016, 04:38:01 PM »
กระดาษทรายคับ

ออฟไลน์ mojimaz

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
Re: ใช่กาวตราช้างในการขัดอุดได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2016, 05:36:17 PM »
ใช้กาวช้างอุดได้ครับ แต่กาวช้างมันแข็งมาก ขัดยากกว่าพุตตี้เยอะเลยครับ
แต่ก็มีสูตร "กาวตราช้าง+แป้งตรางู" อุดได้ดีเลย แห้งไวดีด้วย
รับซื้อ |BUILDERS PARTS HD| MS SPIKE 01 (ขนาด 1/100)

ออฟไลน์ teetat

• Like: 8
  • ผู้ลักลอบนำกันพลาเข้าบ้านมือโปร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2016, 05:50:14 PM »
แล้วใช้ลบรอยประกบได้เปล่าครับ(สงสัยด้วยคน)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2016, 06:09:26 PM »
แล้วใช้ลบรอยประกบได้เปล่าครับ(สงสัยด้วยคน)

ใช้วิธีทากาวที่ชิ้นส่วนแล้วบีบให้กาวปลิ้นออกมาน่าจะง่ายกว่าครับ

ใช้กาวช้างลบได้อยู่แล้วครับ แต่ตอนขัดออกจะลำบาก ถ้าไม่จบด้วยตะไบ รายละเอียด หรือทรงจะหายไปด้วยงานงอก

ออฟไลน์ teetat

• Like: 8
  • ผู้ลักลอบนำกันพลาเข้าบ้านมือโปร
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2016, 06:30:01 PM »

ใช้วิธีทากาวที่ชิ้นส่วนแล้วบีบให้กาวปลิ้นออกมาน่าจะง่ายกว่าครับ

ใช้กาวช้างลบได้อยู่แล้วครับ แต่ตอนขัดออกจะลำบาก ถ้าไม่จบด้วยตะไบ รายละเอียด หรือทรงจะหายไปด้วยงานงอก

ขอบคุณครับ กำลังหาวิธีลบรอยประกบงานWIPที่กำลังทำอยู่พอดี
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=41415.msg264574#new

เพราะแถวบ้านหากาวทามิย่าฝาเขียว/ขาวไม่เจอ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2016, 07:38:38 PM »

เพราะแถวบ้านหากาวทามิย่าฝาเขียว/ขาวไม่เจอ

แนะนำว่าหาให้เจอดีกว่าสั่งซื้อonlineก็น่าจะได้มั๊งครับ งานง่ายกว่าเยอะเลย

ออฟไลน์ louisdog

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2016, 08:02:57 PM »
ถ้าบ้านอยู่ กทม แล้วไม่มีร้านโมใกล้บ้าน
ที่เซ็นทรัลแผนกของเล่นก็มีกาวทามิย่าฝาเขียวนะครับ
ขวดละ 170 บาท
ผมไปซื้ออยู่บ่อยๆ

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2016, 07:57:14 AM »
พักหลังๆผมก็เลิกใช้พุตตี้ไปละ เบื่อตอนมันยุบตัวนะครับ
ร่องรอยที่เหลือจากการขัดกาวออก ถ้ายังมีหลุมๆหรือพวกรูตามดอยู่
ใช้กาวช้าง+แป้งตรางูอย่างเดียวเลย

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2016, 04:34:25 PM »
กาวช้าง+แป้งงู สุดยอดอุปกรณ์อุดขัด แห้งเร็ว ผมเคยใช้ตอนพ่นสีแล้วชิ้นมันปริ(อุดด้วยพุตตี้) เลยจัดกาวช้างแป้งงูอุดขัดเสร็จพ่นต่อเลย
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 10:52:32 AM »
 :iconmeow: กาวช้าง+แป้ง ใช้งานได้ดี ไม่ยุบขัดแล้วไม่มีหลุมเล็กๆ แต่ต้องระวังเลอะ  แถมหลอดกาวชอบตันก่อนใช้หมด ราคาถูกก็จริงแต่ต้องซื้อบ่อย  :iconpanic:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ