ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคนเล่น PG ครับ  (อ่าน 3731 ครั้ง)

ออฟไลน์ naziifomz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
ถามคนเล่น PG ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 05:05:24 PM »
มีเวลาวันละ 3 ชม. ต่อ PG 1 ตัว ประมาณกันว่ากี่วันจะเสร็จครับ (ต่อดิบ ตัดเส้น ดีคอล)

เก็บสถิติคร่าวๆ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ teetat

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
  • ผู้ลักลอบนำกันพลาเข้าบ้านมือโปร
Re: ถามคนเล่น PG ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 05:07:36 PM »
แล้วแต่ฝีมืออ่ะครับ แล้วก็ความประณีตด้วย (อ่อ แล้วก็ขึ้นอนู่กับตัวที่เราต่อด้วยครับ)
อย่างผมวันละ3ชม. น่าจะ1อาทิตย์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2016, 05:10:00 PM โดย teetat »

ออฟไลน์ asholy

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 06:40:06 PM »
ไม่มีทางกำหนดได้หรอกครับสามชั่วโมงผมว่า มันจะเพลินพอรู้ตัวอีกทีอ่าว 5ชั่วโมงแล้ว ชัวร์

ออฟไลน์ chempyod

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2016, 12:47:44 AM »
ใช่เลยครับ แล้วแต่พลังของวันนั้นด้วย วันไหนพลังเหลือก็ลุยถึงตี4เลยครับ

ออฟไลน์ ryukendo1

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2016, 01:25:45 AM »
ชึ้นอยุ่กับ
 -ตัวที่ต่อ
 -ความเนียบ
 -ฝีมือ การจำ ความเข้าใจ
 -อุปกรณ์ในการต่อ

ดีนะ PG ดีคอล ไม่ค่อยใช่ปัญหา  ถ้าพวก MG RG ติดนี่อย่างนาน บางทีเยอะจน นานกว่าต่ออีก
ถ้าไม่รีบค่อยๆต่อดีกว่าครับ ชิลๆ แต่ผมก็เป็น รีบต่อ ต่อๆๆ ไม่ค่อยเนียบ พอเสร็จละเสียดาย ต้องแกะมา แก้ บางทีหักก็ต้องกาว อีกเสียเวลากว่าเดิม

ออฟไลน์ heidelberg

• *
  • Like: 0
  • มือใหม่หัดต่อ..
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2016, 09:29:13 AM »
 :iconvsign:ผมมี  PG 3 ตัว ยังมไม่ได้ต่อเลย ต่อแต่ MG เอาซะลืมเวลานอนเลย  :iconpale: :iconpale: :iconpale:

ออฟไลน์ Alexander

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2016, 03:49:35 PM »
Pg ที่ออกมาตัวล่าสุดนี่ คือ unicorn ใช่ไหมครับ
แล้ว Pg strike นี่ออกมานานหรือยัง แล้วมันละเอียดกว่า Mg Ver. RM เยอะไหมครับ

ป.ล. Pg Strike กับ Strike Rouge นี่เหมือนกันเดะๆ ผิดกันที่สีใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Net2522

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2016, 03:54:54 PM »
Pg ที่ออกมาตัวล่าสุดนี่ คือ unicorn ใช่ไหมครับ
แล้ว Pg strike นี่ออกมานานหรือยัง แล้วมันละเอียดกว่า Mg Ver. RM เยอะไหมครับ

ป.ล. Pg Strike กับ Strike Rouge นี่เหมือนกันเดะๆ ผิดกันที่สีใช่ไหมครับ

3ตัวล่าสุด ม้าแดง,บั้นชี่,ม้าเขียว
PG strike ออกมาตั้งกะปี 2004
ใช่ครับต่างกันแค่สี (ไม่แน่ใจดีคอลเหมือนกันรึป่าว)