ผู้เขียน หัวข้อ: RX-78-2 origin battle mage : ต่อดิบ ทำweathering และทำdamageครับ  (อ่าน 4709 ครั้ง)

ออฟไลน์ zopzen

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
RX-78-2 origin battle mage : ต่อดิบ ทำweathering และทำdamageครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2016, 12:07:43 PM »
เป็น gunpla ตัวที่เท่าไหล่ไม่รู้ แต่เป็นตัวแรกที่ลองจับมาทำสี บวกกับทำ damage ครับผม ฝากติชมด้วยครับ (ผมสมาชิกใหม่ครับ)  :iconhappy: :iconhappy: :iconhappy:

ปล.รูปภาพมีการแต่งสีให้เข้มขึ้นนิดนึงนะครับ จะแนบต้นฉบับไว้ให้นะครับ  :iconsmile:

อันนี้รูปก่อนแต่งสีภาพให้เข้นขึ้นนิดนึง

ขอบคุณพื้นที่ครับผม

ออฟไลน์ unnero

• *
  • Like: 0
Re: RX-78-2 origin battle mage : ต่อดิบ ทำweathering และทำdamageครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2016, 04:19:14 PM »
อื้อหือ  เจ้าของระวังบาดทะยักนะครับ
สวยงามครับ

ออฟไลน์ Kestrel

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
Re: RX-78-2 origin battle mage : ต่อดิบ ทำweathering และทำdamageครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2016, 06:04:54 PM »
เเล้วทำไมดาบเเสงเป็นสนิมด้วยหละ มันเป็นแสงนะ!!

ออฟไลน์ teetat

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
  • ผู้ลักลอบนำกันพลาเข้าบ้านมือโปร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2016, 06:27:10 PM »
มันยังขยับได้อีกเหรอครับ :iconpale:
เเล้วทำไมดาบเเสงเป็นสนิมด้วยหละ มันเป็นแสงนะ!!
จริงๆแล้วไม่ใช่แสงครับ ตามหลักการ คือ มีไอฟิลด์บางๆเป็นกรอบ แล้วมีพลาสม่า+บีม ข้างใน
การที่ฟันแล้วเกิดความเสียหาย เนื่องจาก ไอฟิลด์ตรงส่วนที่แตะกับสิ่งของนั้นๆ จะเปิดออก(เพราะบาง)
และจะทำให้พลาสม่าข้างในไหลออกมา และเกิดความเสียหายครับ เนื่องจากชั้นนอกเป็นไอฟิลด์ สนิมน่าจะเกาะได้ครับ
(ว่าแต่ ถ้าหุบบีมมันก็หายไม่ใช่เหรอ)
เอ หรือเพราะปรับความเข้มมา มันก็เลยดูเหมือนสนิมหว่า อ่ะ อ้าว นั่งเขียนตั้งนาน เออ ช่างเถอะ ขี้เกียจลบ ถือเป็นความรู้ละกัน

ออฟไลน์ zopzen

• *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2016, 12:31:38 AM »

จริงๆแล้วเป็นสีน้ำตาลใสครับผม แต่ในรูปมันทึบไปหน่อย :iconcry: ที่ทำสีน้ำตาลเพราอยากให้ได้ความรู้สึกเก่าครับ ถ้าสีชมพูเลยจะโดดจากตัวหุ่นค้าบบ  :iconsmile: :iconsmile:

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2016, 11:38:29 AM »
 :iconjoy: คิดเหมือนกันครับ ดาบเซเบอร์น่าจะสว่าง
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ AsuJi

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 11
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2016, 02:15:13 PM »
สวยงาม :iconlove: :iconlove: :iconlove:

ออฟไลน์ tidyoa

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2016, 07:02:32 PM »
สนิมกินได้ใจมากครับ #กองทัพขาดงบซ่อมบำรุง

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 08:02:05 PM »
สวยดีครับ น่าถ่ายหลายๆมุมนะครับ  :iconvsign: