ผู้เขียน หัวข้อ: Perfect Strike โมจีน+สีกระป๋อง+มือใหม่ (รูปเยอะ)  (อ่าน 6166 ครั้ง)

ออฟไลน์ tourzaa

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สวัสดีครับ...

วันนี้ผมเอาโมที่ผมต่อตัวที่ 3 (หลังจาก 2 ตัวแรกลองผิดลองถูกอะไรหลายๆอย่างไปเยอะ5555)

"Perfect Strike (Momoko Set)"

สำหรับตัวนี้เป็นชุด combo ของ Momoko โดยหลังจากนึกอยากลองต่อโมจีนตัวแรกดูในชีวิต
เลยลองหาข้อมูลในเนตดูว่ามีแนะนำโมจีน่าต่อตัวไหนบ้าง ก็ไปเจอโมจีของค่ายนี้เขาโดยตอนแรกสนใจตัว
 Sword Strike ก่อน และซื้อไปซื้อมา ก็มาจบที่

Sword Strike+Launcher (Part เสริม)+Skygrasper (แพคหลัง+ยาน)

ตัวนี้ใช้สีกระป๋อง Kobe ทำสีในส่วนที่อยากทำทั้งหมด นั้นหมายความว่าตัวนี้จะมีส่วนที่ผมเลือกจะไม่ทำสีโดยใช้เป็นสีเดิมของพลาสติกแทน (จริงๆ ขี้เกียจนั้นล่ะครับ)

ของเริ่มจากการแยกชิ้นส่วนหลังทำสีกันก่อนนะครับ

ปืนใหญ่จัดต้องเอาพิงไว้ก่อน เพราะยังไม่เสร็จทั้งหมด 5555

Backpack บ้างครับ ชิ้นส่วนหลังทำสี

Action บ้าง

ส่วนสุดท้ายเป็น Before&After ครับผมทำไว้ดูความเปลี่ยนแปลงครับ

ขอจบตัวนี้แค่นี้ก่อนครับดึกล่ะ .... เริ่มง่วงพอดีครับ ^^

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
Re: Perfect Strike โมจีน+สีกระป๋อง+มือใหม่ (รูปเยอะ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 11:37:31 PM »
หลังทำสีสวยขึ้นมากเลยครับ

ออฟไลน์ kenata

• *
  • Like: 4
Re: Perfect Strike โมจีน+สีกระป๋อง+มือใหม่ (รูปเยอะ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 08:07:59 AM »
Perfect Strike นี่ กล่องเดียวเลยเปล่า ครับ หรือ ซื้อแยก กล่อง มา โม รวมกันเหรอครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 08:53:58 AM »
Perfect Strike นี่ กล่องเดียวเลยเปล่า ครับ หรือ ซื้อแยก กล่อง มา โม รวมกันเหรอครับ

ซื้อแยกครับ
1strike sword หุ่น+ดาบ
2Launcher อันนี้พาทปืนกับไหล่
3skygrasper ยาน+แพ็คหลัง+ฐาน

ออฟไลน์ heidelberg

• *
  • มือใหม่หัดต่อ..
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 09:35:46 AM »
 :iconlike: :iconlike: สวยครับ...อยากจะทำสีบ้างแต่ไม่รู้จะเริ่มยังไงก่อนดี...  :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ Mercurus

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 06:35:03 PM »
ผมมี sword+Launcher strike  ของบันได อยากทำ perfect strike บ้าง จะซื้อ skygashper ของ momoko มาติดได้ไหมครับ มันจะพอดีกันไหมหรือต้องแปลง

ออฟไลน์ tolic130420

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 10:43:26 AM »
 :iconlove: :iconlove: :iconlove: อยากทราบว่าสีทองนี่ใช้ของอะไรเหรอครับ  :iconlove: :iconlove: :iconlove:

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 11:01:03 AM »
:iconlove: :iconlove: :iconlove: อยากทราบว่าสีทองนี่ใช้ของอะไรเหรอครับ  :iconlove: :iconlove: :iconlove:

สีทอง kobe ครับตอนพ่นเคลียร์ด้านก็ต้องบังเอาครับมันจะได้เป็นทองสว่างๆ

ออฟไลน์ chirap

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 03:23:35 PM »
ตรงปืนที่เป็นสีเงินกับทอง บังพ่นทั้งหมดเลยหรอคับ  :iconwish:

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2016, 10:26:27 AM »
 :iconjoy: แค่เห็นชิ้นส่วน ผมก็เหนื่อยแทนแล้วครับ งานเนียน แยกสีส่วนต่างๆ สวยมากครับ บังพ่นได้เยี่ยมครับ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2016, 12:25:52 AM »
:iconjoy: แค่เห็นชิ้นส่วน ผมก็เหนื่อยแทนแล้วครับ งานเนียน แยกสีส่วนต่างๆ สวยมากครับ บังพ่นได้เยี่ยมครับ

ถ้าปืนที่rifleก็บังพ่นครับ แต่ถ้าเป็น Launcher ปืนใหญ่ ก็ไม่บังครับพ่นเป็นชิ้นๆ โมเดิมๆแยกมาดีครับ