ผู้เขียน หัวข้อ: Wing Zero Custom Spector_Paint  (อ่าน 3411 ครั้ง)

ออฟไลน์ norress

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
Wing Zero Custom Spector_Paint
« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 10:34:16 PM »
สวัสดีครับ :iconvsign:

วันนี้ผลงาน Wing zero custom ก็เสร็จซักที ตัวนี้อยากทำสีให้เหมือนชุด spector ของเหล่า Hades ใน saint seiya ครับ
พึ่งเคยใช้ Super clear III กับ compound ครั้งแรก บางส่วนแอบขัดซะสีถลอกก็มี  :icondisapp:
จริงๆผมอยากหา Mr Hicoat มาลงรอบสุดท้ายแต่เจ้ากรรม โดนร้าน GW โกงส่งของผิดมาอีกเลยอดเงาเลย

เชืญรับชม และ ติได้เลยครับ

หมดละครับ ขอบคุณมากครับที่รับชม

ออฟไลน์ 00sathit00

• *
  • Like: 1
Re: Wing Zero Custom Spector_Paint
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 01:28:36 PM »
สวยมากเลยครับ สีเงินที่ปีกของอะไรครับ ขอขั้นตอนการทำด้วยครับ

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
Re: Wing Zero Custom Spector_Paint
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 06:15:30 PM »
สวยงามเลยทีเดียว  อยากเห็นท่าแอ๊คชั่นโหดๆ  น่าจะเข้ากับธีมสีมากๆ  เงาที่แบ็คกราวนี่ตั้งใจให้เป็นอย่างนี้รึป่าวครับ  บางรูปได้อารมณ์ดิบๆดีจัง  :iconsmile:

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

ออฟไลน์ norress

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 11:26:04 PM »
คุณ00sathit00
ทำแบบเมทัลิคทั่วไปครับ ลงดำ ex black Gaia แล้วพ่นเงิน star bright silver Gaia ทับครับ แล้วลงsuper clear iii แต่ผมยังผสมไม่ค่อยเป็นมันน่าจะเงาได้มากกว่านี้นะครับ เคลียร์เสร็จแล้วขัดด้วยcompound tamiya ครับ ผมใช้แค่ fine กับ finish เท่านั้นครับ

คุณbigboy
ไม่ได้ตั้งใจเลยครับ ไม่แน่ใจว่าเพราะรอบนี้ข้างหลังเปลี่ยนมาใช้เป็นกระดาษโปสเตอร์ด้วยหรือเปล่าครับ เงามันเลยออกมาดูชัด  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ ryukendo1

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2016, 12:38:27 AM »
เห้นสีแบบนี้แล้ว ให้อารม ดีเซปติคอนมากๆเลย สีสวยดีจัง 

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2016, 10:24:11 AM »
 :iconfreak: สีโทนเข้ม สวยดีแท้ งานเนียนสีสวยมากครับ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ