ผู้เขียน หัวข้อ: HCM Pro MSN-04 Sazabi จิ๋วแต่แจ๋ว  (อ่าน 2905 ครั้ง)

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
HCM Pro MSN-04 Sazabi จิ๋วแต่แจ๋ว
« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2016, 10:11:50 PM »
สวัสดีครับ วันนี้นั่งจัดตู้ของเล่น เลยอยากจะลองรีวิวของเล่นกับเขาดูบ้าง

ส่วนตัวผมเองนั้นชอบของเล่นมาแต่เด็กจนแก่ป่านนี้ สะสมอยู่หลายไลน์ โดยเฉพาะตัวที่ประทับใจตอนเด็ก ๆ ยิ่งระยะหลัง ๆ หน้าที่การงานรัดตัว ไม่ค่อยมีเวลาจะต่อโมเดลมากนัก ของสำเร็จรูปจึงเป็นทางออกที่น่าสนใจอยู่เหมือนกัน

ไลน์หนึ่งที่สะสมไว้คือ HCM Pro ซึ่งออกมานานหลายปีแล้ว ด้วยมาตราส่วนขนาด 1/200 แต่มีดีเทลและจุดขยับเทพระดับมาสเตอร์เกรด ลงสีสำเร็จสวยงาม แต่ข้อเสียคือความบอบบาง เล่นมากไม่ได้ มันออกจะหลุดเป็นชิ้น ๆ

วันนี้เอาตัวแรกมารีวิวก่อน คือ MSN-04 Sazabi Metallic Version เป็นตัวพิเศษทำออกมาคู่กับ Nu Gundam ผมได้มาทั้งคู่ในราคายากจะปฏิเสธ

11 ตุลาคม 2554 ขณะที่เหล่า HCM Pro และของเล่นในบ้านของผมกำลังยืนแอ๊คชั่นกันสบายอารมณ์ เกิดอุทกภัยขนาดใหญ่ท่วมบ้านผมหมดสิ้น ผมเก็บของเล่นไว้ได้ทั้ง 100% ที่เสียหายเยอะจะเป็นพวกกล่องและหนังสือเป็นส่วนมาก Sazabi ตัวนี้คือหนึ่งในผู้เสียหาย ผมงมซากกล่องขึ้นมาจากน้ำ และเอาบรรดาแผงอาวุธต่าง ๆ ที่ยังไม่เคยเอาออกมาโชว์เลยเก็บใส่ถุงเอาไว้

ต้องขออภัยที่ผมแอ๊คชั่นท่า่ไม่สวย บอกตรง ๆ เลยว่า ผมกลัวหัก เพราะเคยทำจ๊อยมือของ Dom Char's เมทัลลิคเวอร์ชั่นเหมือนตัวนี้แหละ ขาดคามือเลยตอนเปลี่ยนอาวุธ นับแต่นั้น ผมไม่กล้าเปลี่ยนอาวุธของ HCM Pro ตัวใดอีกเลย ทุกชิ้นส่วนนอกจากปืน จะเก็บเอาไว้ในแผง และโชว์แค่ท่ายืนตรงเท่านั้น !!!

การลงสีสำหรับตัวนี้ เนี๊ยบมาก ดีคอลคมชัดเป๊ะ

ชอบลายสกรีนตรงขานี้มากที่สุด

ยังเหลืออีกหลายตัวเลยครับ วันหน้ามีเวลาจะมารีวิวใหม่ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Re: HCM Pro MSN-04 Sazabi จิ๋วแต่แจ๋ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2016, 11:52:56 PM »
เก็บหลายไลน์นะครับนี่.. :iconwish:
ตัว Cobra กะ Lady เห็นไม่ชัเจน ไม่แน่ใจว่าเปน Figma รึเปล่าครับ เพราะที่เห็น Figma จะไม่มีหุ่นเปลือกนอกของ Lady (ตามท้องเรื่อง) กะฐาน Cobra
เดือน/สองเดือนก่อน มีพี่ๆฝากผมสั่ง Gang Figma Cobra มาร่วมๆ สิบตัว หลายกล่องที่โดนภาษี โดยเฉพาะ
Figma Lady ที่ดันส่งมาสองกล่องควบ โดนเต็มๆ  :iconpanic:
จะว่าไปนี่... Figma Lady นี่ คงไม่ Reproduct ในเวลาอันใกล้นี้แน่ๆครับ ราคาขยับสูงมากเลย  กล่องก็กระติ๊ดเดียวเอง

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
Re: HCM Pro MSN-04 Sazabi จิ๋วแต่แจ๋ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2016, 12:40:21 AM »
เก็บหลายไลน์นะครับนี่.. :iconwish:
ตัว Cobra กะ Lady เห็นไม่ชัเจน ไม่แน่ใจว่าเปน Figma รึเปล่าครับ เพราะที่เห็น Figma จะไม่มีหุ่นเปลือกนอกของ Lady (ตามท้องเรื่อง) กะฐาน Cobra
เดือน/สองเดือนก่อน มีพี่ๆฝากผมสั่ง Gang Figma Cobra มาร่วมๆ สิบตัว หลายกล่องที่โดนภาษี โดยเฉพาะ
Figma Lady ที่ดันส่งมาสองกล่องควบ โดนเต็มๆ  :iconpanic:
จะว่าไปนี่... Figma Lady นี่ คงไม่ Reproduct ในเวลาอันใกล้นี้แน่ๆครับ ราคาขยับสูงมากเลย  กล่องก็กระติ๊ดเดียวเอง

ชุดคอบร้า เป็นกาชาปองธรรมดาครับ อยากได้ฟิกม่าเหมือนกัน อิอิ