ผู้เขียน หัวข้อ: มีพี่ๆท่านใดพอทราบความต่างระหว่างเหล่าคีมเทพกับ modeler side cutter มั้ยครับ  (อ่าน 4952 ครั้ง)

ออฟไลน์ chempyod

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
ตลอดมาผมใช้แต่ modeler side cutter แต่ตอนนี้มีเหตุให้ต้องซื้อใหม่เลยอยากลองใช้คีมเทพดูแต่อยากทราบความต่างว่าคีมเทพดียังไงถึงราคาหลักพันได้ครับ ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับผม

ออฟไลน์ teetat

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
  • ผู้ลักลอบนำกันพลาเข้าบ้านมือโปร
คีมเทพ ชื่อก็บอกอยู่ครับ ตัดได้เนียน ไม่ต้องตัดแต่งรอยแผลมากมาย แต่ใบมีดจะเล็กและบางมาก ถึงจะเข้าไปในซอกเล็กๆได้ดี
แต่มันหักง่ายมาก เคยเห็นมีคนกำลังตัดเกจอยู่แล้วใบมีดคีมหักกระเด็นเลยครับ เพราะฉันนั้นไม่ควรตัดพลาสติกที่หนาเกิน

• **
ถ้าผมจะตัดเกจของ pg banshee มีอะไรต้องระวังมั้ยครับใบหักไปเสียดายแย่เลย

ออฟไลน์ ryukendo1

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
คีมเทพนี่ เทพ 35 หรือ godhandตัวเทพอะครับ

ถ้า35 นี่ต่างเรื่องความคมกับสปริง มีสปริงละตัดง่ายเบามือ ไม่ค่อยเมื่อย

ถ้าจะเอาความคมถอยGT02ไม่ก้ 123  ดีกว่าครับ ถ้าเอาทนถอย35มา

• **
ผมจะลองซื้อ premium thin blade nipper ครับ ของเว็ปplay2animeครับผม พอไหวมั้ยครับพี่ๆ

ออฟไลน์ reita

• **
  • Like: 4
ผมใช้premium thin blade nipper-mineshimaอยู่ ใช้สลับกับของg-temple gt02 ส่วนตัวรู้สึกว่าของmineshima เวิร์คกว่านะครับ

ออฟไลน์ zwizzcy

• Verified User
  • *
  • Like: 6
http://global.rakuten.com/en/store/godhand/item/godhand-spn-120/

ตามนี้ครับ ตัดออกจากแผงควรใช้คีมอื่นครับเพราะใบมันบางมาก แล้วค่อยใช้ตัวgod hand มาเก็บอีกทีนึงครับ