ผู้เขียน หัวข้อ: Godhand nipper(คีม)  (อ่าน 5122 ครั้ง)

ออฟไลน์ kerbaroz

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 5
  • Red,Green,Blue,Gold,White Astray ขบวนการ 5 สี
Godhand nipper(คีม)
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 08:47:21 AM »
นี่ผมเข้าใจถูกรึป่าวว่า ตัว SPN-120 มีสองแบบคือ

แบบคมด้านเดียว

แบบคมสองด้าน

1. แบบไหนใช้ดีกว่ากัน?
2. ทั้งสองแบบยังมีขายอยู่ที่ญี่ปุ่นใช่ไหม?
3. มีเวปสั่งเข้าไทยไหม?

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NhEuOi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 8
Re: Godhand nipper(คีม)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 03:21:17 PM »
ผมมีอันล่างก็คมด้านเดียวครับ ผมว่ามันคืออันเดียวกันแต่รูปบนคือ package ใหม่ตามในรูปบอกมากกว่า
เวปญี่ปุ่นที่ผมเคยสั่งซื้อไม่เห็นอันนี้มานานแล้วด้วย

ออฟไลน์ teetat

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
  • ผู้ลักลอบนำกันพลาเข้าบ้านมือโปร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 05:32:26 PM »
มันต่างกันตรงที่ รอยตัดเกทครับ
แบบคมด้านเดียวรอยตัดเกทจะไปกองอยู่ขอบๆ(ด้านที่คมเข้าหาด้านที่ไม่คม)
แบบคมสองด้านรอยตัดเกทจะไปอยู่ตรงกลางครับ(ด้านที่คมทั้งสองด้านเข้าหากัน)

ออฟไลน์ rockwallnut

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 07:07:25 PM »
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=42062.0

ของผมมีคนฝากขายอยู่ครับ ของใหม่ แต่เป็นGodHand ที่ขายผ่านร้าน kotobukiya แล้วตีตราเป็น Modelling Support Goods (M.S.G.)อยู่ที่มุมขวาบน
มุมซ้ายบนตีตราเป็น Kotobukiya X GodHand ครับ
เพราะGodHand ปกติผมฝากหัวหน้าหาซื้อ หาไม่ได้ครับ ส่วนตัวนี้มีขายเฉพาะร้าน Kotobukiya แล้วก็จำกัดให้ซื้อได้แค่คนละชิ้น (หัวหน้าผมไปหลายรอบอยู่ แต่คนขายจำหน้าได้เลยไม่ยอมให้ซื้อ)

ส่วนรายละเอียดอื่นๆเป็นคีมคมเดียวเหมือนSPN-120 ครับ (โมเดลเดียวกัน) แล้วก็มีตราGodHandอยู่ที่ตัวคีม (แต่ไม่ยักกะมีตรา Kotobukiya)

ออฟไลน์ kerbaroz

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Red,Green,Blue,Gold,White Astray ขบวนการ 5 สี
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 08:28:55 PM »
 :iconfreak:

อ่อ สรุปคือแพคเกตเดิมกับแพคเกตแบบใหม่ๆ ซินะครับ เหอะๆๆ สรุปคือคมเดียวทั้งสองแบบ และที่ทำ OEM ให้ค่ายต่างๆ ?