ผู้เขียน หัวข้อ: มินิรีวิวของลดราคา2(+1)รายการ ไททันส์รีเทิร์น เบลอ+ไฮเปอร์ไฟร์ และ RID.ดีเซปติคอนฮันเตอร์ ออฟติมัสไพร์ม  (อ่าน 5737 ครั้ง)

ออฟไลน์ ALPAPOW

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
    • ALPAPOW BLOG Re;Birth1
คราวขอทำรีวิวแบบสั้นๆก่อนนะครับ เดี๋ยวหมดโปรแล้วจะไม่ทันเอา~
คือ...ตอนนี้เซ็นทรัลบางสาขาเริ่มลดราคาพวกทรานส์ฟอร์เมอร์30%กันแล้ว
(ส่วนคอมไบเนอร์ วอรส์ก็50%เท่าเดิม ยกเว้นที่ทอยอาร์อัสที่ไม่ลด...)

ที่ไปดูมาเองก็ที่เซ็นทรัลชิดลม ลด30%แต่ยังไม่มีของใหม่ลง
ที่มีคนบอกมาอีกที่ก็สาขาบางนา แถมมีRIDชุดใหม่ลงพร้อมลด30%ด้วย
มีคนบอกว่าโปรหมดวันที่13นี้นะครับ แต่ผมไม่ได้ไปสอบถามเอง
(เอาจริงๆโปรTFต่ออายุกันบ่อยมาก แต่ที่พีคสุดคือตำนานออฟปีม้า999บาท)
ที่เหลือก็ไปเช็คสาขาที่สะดวกันเอาเองนะครับ
อย่างสาขาใกล้บ้านผมอย่างพระราม3นี่นอกจากจะไม่มีของใหม่ลงแล้วยังปักป้ายไม่ร่วมรายการด้วย... :iconpale:

เข้ารีวิวด่วนละ

ไททันส์รีเทิร์น เบลอ & ไฮเปอร์ไฟร์ ราคาเต็ม995(ลด30%อีก298.50บาท)
ตัวไททันส์มาสเตอร์ไฮเปอร์ไฟร์
มีลงสีแขนขามาด้วย ซึ่งก็เยอะจนเวฟ2อิจฉาได้เลย(เพราะเวฟนั้นลงสีแค่หน้าหุ่นใหญ่เท่านั้น...)
รู้สึกตัวนี้ตอนสวมเข้าลำตัวมันแน่นกว่าฮาร์ดเฮดที่ผมมีมาก ดึงออกแล้วคอหลุดมา3-4รอบแล้ว(ต้องค่อยๆดึงถึงจะไม่หลุด)

เบลอ
รู้สึกตัวมันสีโทนเดียวมากไปหน่อย ของทาคาระจะลงสีตามการ์ตูนG1เลยดูดีกว่า
ตรงส่วนที่ลงสีที่โล่กับที่ขอบกระจกที่อกนี่มีแววถลอกสูงมาก ตอนซื้อก็ส่องดูกันด้วย
อีกที่ที่ควรดูคือตรงคางหุ่น ผมสังเกตเอาเองว่าหลายตัวเฉือนขอบมาไม่ค่อยเรียบร้อยเท่าไหร่

จุดขยับมีจุดที่ต้องการครบถ้วนเลยล่ะ แต่ไอพ่นที่ไหล่มันสูงไปหน่อย
ยกไหล่แล้วมันจะชนหัวเอา อันนี้แก้โดยการปลดแขนออกจากล็อคก่อนก็พอกางแขนแบบเนียนๆได้

อาวุธมีโล่กับปืน

ร่างรถสวยงามตามสภาพ

หน้ารถแกะออกมาแล้วกลับด้านก็จะเอาไททันมาสเตอร์มานั่งได้ แล้วก็เอาปืนมาติดได้ด้วย

ไปต่ออีกรายการ
ดีเซปติคอนฮันเตอร์ ออฟติมัส ไพร์ม & บลัดเจี้ยน ราคาเต็ม895(ลด30%อีก268.5บาท)
ชุดนี้เป็นไซส์เล็กแต่ทำมาเข้าท่ากว่าพวกตัวใหญ่อีก พอตอนนี้เริ่มลดแล้ว
บางที่ออฟติมัสเลยเริ่มร่อยหรอ เหลือแต่ไซสสไวป์(จริงๆชุดนี้ทำ5ตัวหลักมาครบนะแต่ในห้างลงแค่สองตัวเอง...)

ดูที่ตัวออฟติมัสกันก่อน ทรงคล้ายๆตัววอริเออร์คลาสแต่แขนขาเป็นบอลจ้อยท์หมด ส่วนไหล่เป็นจุดหมุนธรรมดา

จุดขยับก็ขยับแขนขาได้ดี แขนขยับได้อิสระ ส่วนขาติดขัดนิดหน่อย
ตอนพับเข่ามันต้องตั้งขาตรงก่อนเพราะจะติดชิ้นส่วนที่น่อง
ส่วนคอหมุนได้นะ

ร่างรถแปลงแบบง่ายๆตามปกติของของไซส์เล็ก แต่ชิ้นส่วนมันเป็นบอลจ้อยท์ซะส่วนใหญ่
ทำให้แปลงร่างไปแล้วส่วนเทลเลอร์มันยังบิดเบี้ยวไปมาได้อยู่

อาวุธดีเซปติคอนฮันเตอร์ เป็นชิ้นใสเอามาประกบรวมกันเป็นค้อนได้

แยกออกมาประกบกับออฟติมัสแล้วประกบแน่นดี
แต่ส่วนเกราะส่วนหัวจะทำให้หันหน้าไม่ได้

โหมดค้อนเอาไปติดที่เทลเลอร์ได้

บลัดเจี้ยน....ของแถมไว้อัพราคา

หุบแขนขาแล้วกลายเป็นลูกบอลได้
แต่ตอนแปลงกลับเป็นหุ่นให้กางแค่แขนออกแล้วส่วนขาจะเด้งลงมาเอง

จบการรีวิวแบบด่วน

--------------------------------------------------------------------------------

รีวิวแถม~

รถ(?)บังคับมิเลเนียมฟอลคอนรุ่นจิ๋ว เห็นลดที่ทอยอาร์อัสเหลือ375บาท(จาก1100กว่าๆ)
เห็นถูกดีเลยซื้อมาเล่น ชุดนี้เจออีกอันเป็นยานสตาร์เดสทรอยเยอร์ราคาเท่ากัน

ตัวยานรายละเอียดสวยดีเล็กประมาณพวกรถเหล็กโทมิคา
แต่อันนี้เป็นพลาสติก ส่วนเรดาห์ด้านบนเป็นยาง

ด้านล่างเป็นล้อ ตรงกลางเป็นจุดชาร์จไฟ

รีโมทใช้ถ่านAAA3ก้อน
ด้านหน้าเป็นปุ่มว่งตรงกับถอยหลัง(โค้งออกซ้าย)
ด้านบนปุ่มเร่งเครื่อง กดค้างแล้ววิ่งตรงจะโค้งแล้วสปิน360องศา ส่วนถอยแค่ถอยเร็วขึ้นเฉยๆ

เปิดฝาข้างรีโมทแล้วเอายานมาชาร์จไฟ
ชาร์จประมาณ30วินาที วิ่งแบบเร่งเครื่องรัวๆได้ประมาณ2.30นาที

วีดีโอสาธิตการเล่นแบบลวกๆ เล่นบนที่กว้างเรียบๆวิ่งดีกว่านี้มาก
แบบนี้มันฮานโซโลเมายาบ้ามาขับยานละ...
<iframe src="https://www.facebook.com/plugins/video.php?href=https%3A%2F%2Fwww.facebook.com%2Falpa.pow%2Fvideos%2F650828551749184%2F&show_text=0&width=400" width="400" height="400" style="border:none;overflow:hidden" scrolling="no" frameborder="0" allowTransparency="true" allowFullScreen="true"></iframe>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2016, 11:42:39 AM โดย ALPAPOW »

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
โอ๊ะ!! ขอบคุณสำหรับข่าวขะรับผม
เดี๋ยวไปดูห้างเซ็งท่านใกล้บ้านมั่งดีกว่า
ตัวป๋าอ๊อฟ RID 2015 ตัวนี้เล็งไว้นานเหมือนกันแต่ราคาตอนไม่ลดไม่น่าจูงใจเอาซะเลย 55
จริงๆทำไมภาคนี้ไม่ออก voyager ก็ไม่รู้หลายตัวเลยที่อยากให้ออก เช่นป๋าอ๊อฟ กริมล็อค
แต่ป๋าอ๊อฟมีไปออกของ Takara เป็น TAV-21 size ใหญ่แบบ leader class ไปเลย
ร่างหุ่นใหญ่เกินไม่เข้ากะพวก warrior class เลย แต่ร่างรถดันรู้สึกย่าน่าจะเข้ากับ warrior เลย

โอ๊ะ!! ขอบคุณสำหรับข่าวขะรับผม
เดี๋ยวไปดูห้างเซ็งท่านใกล้บ้านมั่งดีกว่า
ตัวป๋าอ๊อฟ RID 2015 ตัวนี้เล็งไว้นานเหมือนกันแต่ราคาตอนไม่ลดไม่น่าจูงใจเอาซะเลย 55
จริงๆทำไมภาคนี้ไม่ออก voyager ก็ไม่รู้หลายตัวเลยที่อยากให้ออก เช่นป๋าอ๊อฟ กริมล็อค
แต่ป๋าอ๊อฟมีไปออกของ Takara เป็น TAV-21 size ใหญ่แบบ leader class ไปเลย
ร่างหุ่นใหญ่เกินไม่เข้ากะพวก warrior class เลย แต่ร่างรถดันรู้สึกย่าน่าจะเข้ากับ warrior เลย
ภาคนี้น่าจะเน้นขายเด็ก(+โค๊ดปลดหุ่นในเกม) สเกลเลยท่าทางจะไม่ค่อยสน :iconcry:
จริงๆมีกริมล็อคไซส์voyนะแต่ย้อมมาจากตัวFall of Cybertron

อ่อ ใช่ครับๆ ลืม Grimlock ตัวนั้นไปเลย
เกมนี่ก็ลองเล่นดูเหมือนกัน แต่เล่นไปแป๊บเดียวก็เบื่อละ
มันเกมสำหรับเด็กๆเลยนั่นแหละ 55

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54

ลองของพี่จีนมั้ย อัพไซส์วอยเลยนา
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic

ลองของพี่จีนมั้ย อัพไซส์วอยเลยนา

กริมล็อค RID ขยายไซส์นี่ ผมมีอยู่นะ
ไม่ค่อยแนะนำเท่าใหร่  คือลูกเล่นพี่แกมีแค่แปลงร่างอย่างเดียว  จุดขยับทั้งร่างบอท ร่างไดโนเสาร์ แทบไม่มีเท่าใหร่ 
อีกเรื่องคือไม่มีอาวุธอะไรติดตัวมาเลย  ออฟยังดีพอมีขวานให้พอถือแอคชั่นได้บ้าง
ส่วนตัวคิดว่าเหมาะกับพวกสะสม คอลเลคชั่นเกรดมากกว่า  แต่ถ้าซื้อมาเล่นไม่แนะนำอ่ะ
ตัวออฟมีคนรีวิวด้วยนะ https://www.youtube.com/watch?v=ZcLlpPD0M44

แต่ก็ดี ซื้อมาตอนกลับมาเล่นใหม่ๆ  ตอนนั้นวางแผนเปิดฟาร์มไดโนเสาร์  เลยเลี้ยวกลับมาคอมไบเดอร์เหมือนเดิม lol

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ภาพไม่ขึ้นครับ
ตอนนี้รูปขึ้นหรือยังครับ ของท่านอื่นรูปขึ้นไหมครับ
คือรอบนี้ผมก๊อปรูปมาจากที่เก็บรูปโดยตรง โค๊ดมันเลยยาวมากครับ อาจเป็นปัญหาตรงนั้น
(ที่ทุกทีก๊อปมาจากในบล็อกโค๊ดสั้นกว่าครับ แต่รีวิวนี้ผมไม่ได้อัพลงบล็อก)

เมื่อวานตอนคุณ bluewhale บอก ผมดูยังขึ้นนะครับ แต่มีบางรูปไม่ขึ้น
แต่ตอนนี้ไม่ขึ้นหมดเลยแล้วอะครับ

ออฟไลน์ DIEND

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 11
  • TRANSFORMERS ,GUNPLA ,ANIME และของเล่นอื่นๆ
เบลอนี้ผมว่าเป็นตัวที่ไลน์นี้ออกแบบมาได้สวยมากๆเลยนะเนี้ย ทั้งสัดส่วน ดีไซน์ และสี
จริงๆโดนเจ้านี้ตั้งแต่แรกที่เห็นไลน์นี้ด้วยซ้ำ
อีกตัวที่น่าโดนพอๆกันเพราะย้อมมาก็เบรนสตอร์ม แต่ตัว DX ที่ขายแยกกล่อง(คนละตัวกับแพ็คเซนติเนล)
นี้มันขายปกติไหมนี้สิ อยากได้เจ้านี้พอๆกัน  :iconcry:

ปล.ป๋าออพโหมดค้อนยักษ์ดูดีมากเลยแหะ แต่ไม่มีกำลังใจจะซื้อพวกเซ็ตนี้ของภาค RID ยังไงชอบกล  :icondisapp:

เบลอนี้ผมว่าเป็นตัวที่ไลน์นี้ออกแบบมาได้สวยมากๆเลยนะเนี้ย ทั้งสัดส่วน ดีไซน์ และสี
จริงๆโดนเจ้านี้ตั้งแต่แรกที่เห็นไลน์นี้ด้วยซ้ำ
อีกตัวที่น่าโดนพอๆกันเพราะย้อมมาก็เบรนสตอร์ม แต่ตัว DX ที่ขายแยกกล่อง(คนละตัวกับแพ็คเซนติเนล)
นี้มันขายปกติไหมนี้สิ อยากได้เจ้านี้พอๆกัน  :iconcry:

ปล.ป๋าออพโหมดค้อนยักษ์ดูดีมากเลยแหะ แต่ไม่มีกำลังใจจะซื้อพวกเซ็ตนี้ของภาค RID ยังไงชอบกล  :icondisapp:
ถ้าเอาตามนี้
http://tfwiki.net/wiki/Titans_Return_(toyline)#Deluxe_Class
เบรนสตอมท่าทางจะไม่มีขายแบบปกติ แต่ไม่แน่ห้างไทยเคยเอาตัวexclusiveมาได้ แต่จะเอามารึเปล่านั่นอีกเรื่อง... :iconsoul: