ผู้เขียน หัวข้อ: แกะกล่อง Kotobukiya XENOBLADE CHRONICLES X 1/48 FORMULA  (อ่าน 5645 ครั้ง)

ออฟไลน์ kun2522

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 22
แกะกล่อง Kotobukiya XENOBLADE CHRONICLES X 1/48 FORMULA
« เมื่อ: กันยายน 11, 2016, 05:14:05 PM »
หุ่นทรานฟอร์เมอร์ใช้งานอเนกประสงค์จากเกม Xenoblade X เครื่อง Wii U

Formular เป็นรุ่นแรกที่ได้รับแจกมาใช้ในเกม ตอนเล่นนี่ไม่เคยดูทันเลยว่าแปลงร่างอีท่าไหน โดดพับๆๆ แปลงเสร็จละ  :iconfreak:

[youtube]XThqRKkIoGU[/youtube]

หลังหนักมากยืนอยู่ได้ด้วยเล็บปลายเท้าล้วนๆ

จุดขยับได้เท่าที่เห็นตามสไตล์หุ่นแปลงร่าง

ขั้นตอนแปลงร่างแปลงได้สมบูรณ์ จริงๆไม่ต้องถอดแขนตามคู่มือก็ได้แต่จะเกะกะมาก

จริงๆอยากให้ออกครบทุกแบบแต่คิดว่าทางโคโตคงออกมาตัวเดียวจบ  :iconcry:

ส่วนแพค Super weapon นี่คงต้องหา kotobukiya msg weapon unit มาโมกันเอาเอง (ถ้าเป็นลุงบันนี่ได้เห็นพรีบันไดแน่ๆ :iconwink:)

[youtube]ajETylWuMxk[/youtube]

ออฟไลน์ runner

• **
  • Like: 0
Re: แกะกล่อง Kotobukiya XENOBLADE CHRONICLES X 1/48 FORMULA
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2016, 06:34:44 PM »
เล่นเกมแล้วอยากได้หลายตัวเลย แต่คงไม่ออกจริงๆอย่างที่คุณว่า
เห็นราคาเยนแล้วไม่เบาเลย แต่ก็ตามปกติของโคโตละนะ

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
Re: แกะกล่อง Kotobukiya XENOBLADE CHRONICLES X 1/48 FORMULA
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2016, 07:59:05 PM »
ดีไซน์เท่มากกกกก โดนใจหลายคนแน่นอน  :iconwish:
แต่จุดขยับนี่ ได้แค่นั้นเองเหรอเนี่ย  :iconpale:

ถ้ายอดขายตัวนี้ดี ตัวต่อๆก็คงมาเองนะครับ แต่ตอนนี้โคโตคงไม่สนอะไรนอกจาก FAG แล้วละมั้ง 55555  :iconlol:
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ louisdog

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2016, 06:46:10 AM »
ต่อเสร็จแล้วเหมือนกันครับ ขอรีวิวเล็กๆ

ร่างยานสวยมาก แปลงแล้วขนาดเท่า FA wiber nine พอดี

สีเขียวสวยมาก จุดขยับบอลจ๊อยส่วนมากแน่นดี

การต่อคล้ายๆต่อ frame arm ตัวใหญ่ๆ

อาวุธผ่ากลาง อุดขัดกั้นพ่นแหลกราญ ตามสไตล์ koto

ตัวบอดี้ต้องทำสีเล็กน้อย ถ้าจะเอาให้เหมือนในเกม

พลาสติก ps วอชแล้วแตกบ้าง
ของผมที่แตกคือชิ้นกลมตรงเข่า กับแท่งๆตรงหน้าอก อยากให้ระวังด้วยครับ

ที่สำคัญคือแพง555 :iconpale:

ไว้รอหมดหน้าฝนคงพ่นสีนิดหน่อย ไม่งั้นดูจืดไปนิด

ออฟไลน์ kun2522

• **
  • Like: 22
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2016, 08:25:13 AM »
ต่อเสร็จแล้วเหมือนกันครับ ขอรีวิวเล็กๆ

ร่างยานสวยมาก แปลงแล้วขนาดเท่า FA wiber nine พอดี

สีเขียวสวยมาก จุดขยับบอลจ๊อยส่วนมากแน่นดี

การต่อคล้ายๆต่อ frame arm ตัวใหญ่ๆ

อาวุธผ่ากลาง อุดขัดกั้นพ่นแหลกราญ ตามสไตล์ koto

ตัวบอดี้ต้องทำสีเล็กน้อย ถ้าจะเอาให้เหมือนในเกม

ของผมที่แตกคือชิ้นกลมตรงเข่า กับแท่งๆตรงหน้าอก อยากให้ระวังด้วยครับ

ไว้รอหมดหน้าฝนคงพ่นสีนิดหน่อย ไม่งั้นดูจืดไปนิด

ขอบคุณที่ช่วยเพิ่มเติมตรับ ผมว่าโคโตดูจะพยายามใช้ ball joint ให้น้อยที่สุดนะครับจากที่ต่อมาสามสี่ตัว

แล้วตอนวอชนี่วอชด้วยอะไรครับผมจะได้ระวังไว้ตอนทำสี  :iconwinks:

ออฟไลน์ louisdog

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 06:27:59 AM »

ขอบคุณที่ช่วยเพิ่มเติมตรับ ผมว่าโคโตดูจะพยายามใช้ ball joint ให้น้อยที่สุดนะครับจากที่ต่อมาสามสี่ตัว

แล้วตอนวอชนี่วอชด้วยอะไรครับผมจะได้ระวังไว้ตอนทำสี  :iconwinks:
ใช้กันดั้ม มาร์กเกอร์แบบจิ้มไหลครับ
จิ้มแล้วไปดูทีวี กลับมาอีกทีแตกซะแล้ว
หรือผมซวยเองก็ไม่ทราบครับ55

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 04:23:46 PM »
ดีไซน์สวยทั้งร่างรถร่างหุ่นเลยครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 08:35:27 PM »
นึกว่า Transformer แปลงร่างได้ด้วย