ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อยครับ ก้ามปู banshee pG  (อ่าน 3583 ครั้ง)

ออฟไลน์ natchapon

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 1
ขอคำแนะนำหน่อยครับ ก้ามปู banshee pG
« เมื่อ: กันยายน 07, 2016, 09:47:44 PM »
คือใส่ไป แล้ว มันหนักมาก แขนหลุดเลย พองอ แขนมันก็ตกลงเรื่อยๆ ผมต้องแก้ยังไงครับ ขอบคุณ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ ก้ามปู banshee pG
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2016, 07:41:25 PM »
อัดกาวเอาอย่างเดียวเลยครับ

ตัวนี้มันมีปัญหาด้านโครงสร้างอยู่แล้ว

แกนต้นแขนมันจะสั้น  เพราะต้องเอาพื้นที่ส่วนนึงไปใส่กลไกเปิดเฟรม  แกนแขนมันจะโดนล็อคด้วยสลักเล็กๆของจอยย์ยางอย่างเดียว
สังเกตุที่แกนแขน  มันจะมีร่องบากตรงกลางอยู่  คือตรงจ็อยยางมันจะมีสลักเอาใว้ล็อคอีกทีอ่ะครับ
ซึ่งถ้าถอดแขนส่วนนี้บ่อยๆ  หรือทำหลุดเองบ่อยๆแล้ว มันก็จะหลุดเรื่อยๆ  เพราะสลักที่ติดบนจอยย์ยางมันจะสึกหลอคงเรื่อยๆ

วิธีแก้  ยากอ่ะ เป็นที่โครงสร้างแต่แรกแล้ว   ทำได้แค่ทากาวที่ปลายตัวแกนเดือยให้มันหนาๆขึ้น  เวลาใส่เข้าไปจนสุดมันจะได้ดิ้นหลุดยากหน่อย

ส่วนศอก  ทากาวตรงแกนข้อหมุนบางๆ  แล้วลองประกอบกลับทีละชั้นดู

แต่ส่วนตัว  แขนนี่แก้ยากนะ  เพราะโครงสร้างมันเอาพื้นที่ไปใส่กลไกแปลงร่างหมด แกน เดือย มันเลยเล็ก รับน้ำหนักไม่ค่อยใหว

ส่วนตัวแก้หมด ทั้งใหล่ แกนแขน ข้อหมุนแขน ศอก แทบจะทั้งแขนอ่ะ  ข้อเท้าด้วย

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ natchapon

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 1
Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ ก้ามปู banshee pG
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2016, 09:26:50 PM »
อัดกาวเอาอย่างเดียวเลยครับ

ตัวนี้มันมีปัญหาด้านโครงสร้างอยู่แล้ว

แกนต้นแขนมันจะสั้น  เพราะต้องเอาพื้นที่ส่วนนึงไปใส่กลไกเปิดเฟรม  แกนแขนมันจะโดนล็อคด้วยสลักเล็กๆของจอยย์ยางอย่างเดียว
สังเกตุที่แกนแขน  มันจะมีร่องบากตรงกลางอยู่  คือตรงจ็อยยางมันจะมีสลักเอาใว้ล็อคอีกทีอ่ะครับ
ซึ่งถ้าถอดแขนส่วนนี้บ่อยๆ  หรือทำหลุดเองบ่อยๆแล้ว มันก็จะหลุดเรื่อยๆ  เพราะสลักที่ติดบนจอยย์ยางมันจะสึกหลอคงเรื่อยๆ

วิธีแก้  ยากอ่ะ เป็นที่โครงสร้างแต่แรกแล้ว   ทำได้แค่ทากาวที่ปลายตัวแกนเดือยให้มันหนาๆขึ้น  เวลาใส่เข้าไปจนสุดมันจะได้ดิ้นหลุดยากหน่อย

ส่วนศอก  ทากาวตรงแกนข้อหมุนบางๆ  แล้วลองประกอบกลับทีละชั้นดู

แต่ส่วนตัว  แขนนี่แก้ยากนะ  เพราะโครงสร้างมันเอาพื้นที่ไปใส่กลไกแปลงร่างหมด แกน เดือย มันเลยเล็ก รับน้ำหนักไม่ค่อยใหว

ส่วนตัวแก้หมด ทั้งใหล่ แกนแขน ข้อหมุนแขน ศอก แทบจะทั้งแขนอ่ะ  ข้อเท้าด้วย
ขอบคุณมากครับ จะลองดู จะลองถอดตรงศอก แต่ไม่ถอดตรงต้นแขน เพราะเคยอ่านที่พี่ริวิว อยู่ ถ้าเดือยมันสึกนี่ เรื่องใหญ่เลย ขอบคุณครับ :iconwish: